1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mũi Cà Mau - Tết Âm Lịch - Ai đi cùng mình không?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi kienxanh, 10/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

Mũi Cà Mau - Tết Âm Lịch - Ai đi cùng mình không?

Chào cả nhà

Mình sẽ đi đến Mũi Cà Mau dịp Tết Âm lịch này.

Các bạn xem chương trình và tham gia nhé :

21/2 (Mùng 5) : Sgn - Cà Mau = xe Mai Linh (ra bến xe Miền Tây - 125.000 vnd/ người).
    Cà Mau - Năm Căn: tàu cao tốc = 80.000 vnd/ người
    Năm căn - Mũi Cà mau - Năm căn - xe ôm nhé
    Ngủ ở Năm Căn.

22/2 (Mùng 6) : Năm Căn -loanh quanh - tuỳ thuộc vào tình hình.

23/2 : Về Sài gòn.

Nếu không tham gia cùng, ai có đóng góp và thông tin , ý kiến thì cho mình xin nhé.
    Cảm ơn nhiều nhiều

Chúc mừng năm mới !!!!!!!!!!!!!!
  2. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Hê ! Hê ! Cô Kiến ơi ời.... Ở Năm Căn ra Mũi Cà Mau có sém 50 km đường sông nên cô đi xe ôm trên mặt nước à?
    Tớ góp ý với cô nhé:
    1- Sài Gòn - Cà Mau : Đi xe của Mai Linh. Bến xe của nó ở Xa Cảng Miền Tây nhưng văn phòng là nơi bán vé nằm trên đường Lê Hồng Phong - Tại đó có xe taxi Mai Linh chở cô ra bến lên xe. Nó chạy suốt đêm. Giờ nào cũng có xe.
    2 - Cà Mau đi tàu cao tốc xuống Năm Căn. Chuyến cuối cùng lúc 14h30'' chiều. Tại Năm Căn có chuyến tàu ra Đất Mũi (Xóm Đất Mũi cách Mũi Cà Mau 4km đường bộ) cuối cùng trong ngày là 16h30''. Ra đến xóm Rạch Tàu tức xóm Đất Mũi ấy là khoảng 2 tiếng đi tàu cao tốc. Đến xóm Đất Mũi thì mới đi xe ôm ra Mũi Cà Mau được. (Cô phải bảo là tôi ra Khu du lịch Mũi Cà Mau thì dân ở đó người ta mới hiểu là ra Mũi Cà Mau)
    3 - Ở Năm Căn có rất nhiều vỏ lãi cho thuê ra Xóm đất Mũi nếu bị chậm tàu cao tốc, nếu bị lỡ tàu thì thuê vỏ lãi mà đi, nhưng nhớ là phải thuê loại to (10 người đi) . Tiền thuê khoảng 300 ngàn (giá anh đã thuê) Đừng đi vỏ lãi nhỏ và đi đêm khuya, cực kỳ nguy hiểm vì sóng to dễ lật, lại có thể bị võ lãi hoặc thuyền khác đâm vào (Loại vỏ lãi nhỏ không có đèn pha, sông Cái Lớn nuyưóc ròng vào ban đêm nhưng không vì thế mà kém nguy hiểm, chỉ cần có chiếc vỏ lãi lớn nào chạy qua, sóng của nó cũng khiến chiếc vỏ lãi nhỏ tròng chành như sắp bị lật...Nguy hiểm lắm)
    4- Ngủ thì phải ngủ ở Mũi Cà Mau hoặc xóm đất Mũi.
    Cần gì hỏi cứ hỏi, anh sẽ trả lời cụ thể. Anh gần như thổ địa ở đó rồi...
  3. trungtruc2005

trungtruc2005 Thành viên mới

Hello! COô kien nhà Canh thân đây mà!
    Vào sớm hơn 1 ngày tức ngày Mùng 4 Têế để tham gia off với Box Cần thơ cho vui!
    Cứ bắt xe buýt tại chợ Bến thành đi tuyến số 2 như smkt đã đi vì nếu ra Lê Hồng Phong thì mai Linh cuũg chở ra BXMt mâấ thời gian!
    chúc đi vui vẻ! Mùng 3 Tết mình ở Vĩnh Long có gì ghé chơi!
  4. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

Cảm ơn 2 bác nhiều lắm. Có gì em sẽ hỏi anh hoangbquang ngay ạ.
    Bác, trungtruc2005 ới ới, tiếc quá, Híc, em vào Sgn từ tối 28 Tết cơ nhưng chạy sô Miền Tây (Tiền Giang + Bến tre) đến ngày 04 Tết mới được thả .
    Ba má em ở Gò Công giữ em đến mùng 2 tết thì cho về Bến Tre. Ở Ba Tri này, cha mẹ chắc chắn không cho đi ngày mùng 3 roài. Mùng 4 đi đâu thì đi nhé. .
    Em được tự do ngày 04 -05 & 06 ạ.
    Có cách nào nữa không, bác cho em lời khuyên nhé
  5. smkt

smkt Thành viên mới

Kiến tham lam nhỉ, chậc
    Trungtruc ới, cậu xem bố trí thế nào đi, hì hì, mà nhắc nhá, kiến nhà Moi chứ không phải nhà CT đâu, nhầm nhọt hết cả, cậu ở nhà từ mùng 3 hay chỉ ở mỗi mùng 3, liệu típ đãi đại ca nhà Moi nồng nàn đeeeee,lợi thì có rất nhiều...kiến nhỉ
  6. trungtruc2005

trungtruc2005 Thành viên mới

@kienxanh : ah thì ra Kien xanh quê quán tận Bến Tre - Tiền Giang cơ đấy! Mùng 4 đi thì ra Ngã ba Trung Lương đi xe qua Cần Thơ để đón xe Mai Linh đi Cà mau vì nếu đón ở Ngã 3 Trung Lương dễ gặp xe đểu! Mất hết 1 ngày đi xe, tối ngủ Cà mau đi vòng vèo chơi (ksạn gần bến xe) - Mùng 5 - không được - Không đi tàu vào ngày mùng 5!
    Túm lại là khởi hành Mùng 3 trên đường bộ, đi tàu đường thủy mùng 4 và vào bờ mùng 4 thuận lơi hơn!
    @SMKT : mình ở Tam Bình ngày mùng 3 đến mùng 6, chắc bon chen đi off Box Cần Thơ cho Vui! Vào Box miền Tây xem off ngày hôm qua đi!
  7. thtr321

thtr321 Thành viên mới

Có cái map này cho dễ hình dung
  8. th_tr321

th_tr321 Thành viên mới

hehe, em ở thị xã. nếu chị về ngang pm cho em trước. cafe nhé.
  9. khonggiay

khonggiay Thành viên mới

Cần gì hỏi cứ hỏi, anh sẽ trả lời cụ thể. Anh gần như thổ địa ở đó rồi...
    [/quote]
    @hoangbquang & kien xanh: ban cho hỏi neu khởi hành tu Năm Căn lúc 12g thi có kịp toi Mui CM tham quan chút đỉnh rồi quay lai thị xã Ca Mau để di xe Mai Linh về SG ngay trong đêm không? Cảm ơn nhiều :)
    Được khonggiay sửa chữa / chuyển vào 12:30 ngày 17/02/2007
  10. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Xin trả lời bạn như sau:
    Bạn đi từ Năm Căn xuống mũi Cà Mau bằng chuyến tàu cao tốc (Tàu cao tốc đi Ông Trang - Rạch Tàu) lúc 6h sáng (6h30'' cũng có). Đến Mũi chơi khoảng 2 tiếng thì bạn quay lại Rạch Tàu để đi chuyến cao tốc về Năm Căn ngay buổi trưa (Rạch Tàu - Năm Căn 11h) . Đến Năm Căn bạn kịp đón chuyến cao tốc về Cà Mau cuối cùng trong ngày là 15 (hay là 16h) . Xe Cà Mau (Mai Linh) về Sài Gòn có nhiều, đi cả đêm nên bạn không lo nhỡ xe.
    Bạn chú ý: Giờ tàu cao tốc có thể thay đổi bất ưng nếu ít khách quá, vì vậy bạn đi tới bến nào cần hỏi kỹ và ghi nhớ lại kẻo lỡ tàu sẽ không thể bảo đảm lộ trình về lại SG ngay trong ngày.....
    Chúc bạn một năm mới an lành, nhiều may mắn, hạnh phúc và thành đạt...
    Chúc có những chuyến đi thật vui!