1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mụn đầu đen ==> lỗ chân lông to ....hic hic có cách nào khắc phục kô? IDEALIST ON SALE page 15

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Maria_Maradena, 30/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Maria_Maradena

Maria_Maradena Thành viên mới

Mụn đầu đen ==> lỗ chân lông to ....hic hic có cách nào khắc phục kô? IDEALIST ON SALE page 15

Mọi người ơi ! Ở đây có ai bi. mun. đầu đen ở cánh mũi và lỗ chân lông to kô vậy . Co'' ai co'' cach'' gì chỉ giùm mình với . Kô chứ để thế này trông phản cảm lắm . tại ngày trước mình kô biết nên hay nặn trứng cá ở mũi nên giờ ngaỳ càng nhiều thêm chứ truóc cũng ít lắm . Cả cái mặt có mỗi chỗ da ở mũi có trứng cá đen , còn chỗ khcs thì ok lám . Da mình thuọc loại da dầu nữa . . Mọi người cho ý kiến nhé . thanhks
  2. flowerparkenzo

flowerparkenzo Thành viên mới

HIk,sao bạn này giống tớ thế,đâu khổ không biết làm thế nào,dùng mấy cái miếng dán cũng chẳng ăn thua.Hôm nọ tớ đọc được cách làm mặt nạ để lấy đi các mụn đầu đen đấy nhưng phải có bột yến mạch,mà tớ lại chẳng biết mua ở đâu cả nên đành chịu,ấy có cách gì bảo tớ với nhé.
  3. flowerparkenzo

flowerparkenzo Thành viên mới

HIk,sao bạn này giống tớ thế,đâu khổ không biết làm thế nào,dùng mấy cái miếng dán cũng chẳng ăn thua.Hôm nọ tớ đọc được cách làm mặt nạ để lấy đi các mụn đầu đen đấy nhưng phải có bột yến mạch,mà tớ lại chẳng biết mua ở đâu cả nên đành chịu,ấy có cách gì bảo tớ với nhé.
  4. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Bọn ấy thử dùng SSD Pureness Pore purifying warming scrub và Pore minimizing cooling essence, một cái là kem massage cho tan chất nhờn trong lỗ chân lông, sau đó dùng essence để khít lỗ chân lông lại. Tớ chưa thử vì kô hợp dòng Pureness nhưng em tớ nó dùng khen nức nở, mà thấy mặt nó cũng khả dĩ ra thật.
    Vụ mụn đầu đen trên mũi thì tỡ cũng đau buồn bấy lâu nay, thế nên chăm dán mũi & làm mặt nạ bùn khoáng, cũng đỡ hơn tí, nhưng kô được lâu , fải làm liên tục, vì da dầu bản thân đã tiết nhiều chất nhờn rồi, mà mình đi ra đường bụi bặm kô thể tránh được bụi nó bám vào đâu.
    Đây có mấy cái hình sp Pureness cho mấy bạn tham khảo dùng thử nhé
  5. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Bọn ấy thử dùng SSD Pureness Pore purifying warming scrub và Pore minimizing cooling essence, một cái là kem massage cho tan chất nhờn trong lỗ chân lông, sau đó dùng essence để khít lỗ chân lông lại. Tớ chưa thử vì kô hợp dòng Pureness nhưng em tớ nó dùng khen nức nở, mà thấy mặt nó cũng khả dĩ ra thật.
    Vụ mụn đầu đen trên mũi thì tỡ cũng đau buồn bấy lâu nay, thế nên chăm dán mũi & làm mặt nạ bùn khoáng, cũng đỡ hơn tí, nhưng kô được lâu , fải làm liên tục, vì da dầu bản thân đã tiết nhiều chất nhờn rồi, mà mình đi ra đường bụi bặm kô thể tránh được bụi nó bám vào đâu.
    Đây có mấy cái hình sp Pureness cho mấy bạn tham khảo dùng thử nhé
  6. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

pore purifying warming scrub.bmp
    pore1.bmp
  7. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

pore purifying warming scrub.bmp
    pore1.bmp
  8. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

úi làm sao thế này ??? hâm quá
    thôi để tớ post ảnh sau vậy
  9. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

úi làm sao thế này ??? hâm quá
    thôi để tớ post ảnh sau vậy
  10. 108CBL

108CBL Thành viên mới

Có cách này tớ đã làm thử rồi, rất đơn giản mà hiệu nghiệm lắm: Lấy cây nha đam tươi rửa sạch, nạo bỏ phần vỏ cứng bên ngoài, chỉ dùng phần thịt đắp lên mũi vào mỗi buổi tối sau khi đã rửa mặt sạch. Nha đam (còn gọi là lô hội) cũng rất dễ mua, chỉ khoảng 3000đ/kg, trong hầu hết các chợ ở TP HCM đều có bán, còn ở ngoài Bắc lúc tớ còn ở ngoài ấy thì không thấy có, giờ không biết thế nào.
    Chúc thành công nhé.