1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mụn đầu đen ==> lỗ chân lông to ....hic hic có cách nào khắc phục kô? IDEALIST ON SALE page 15

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Maria_Maradena, 30/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 108CBL

108CBL Thành viên mới

Có cách này tớ đã làm thử rồi, rất đơn giản mà hiệu nghiệm lắm: Lấy cây nha đam tươi rửa sạch, nạo bỏ phần vỏ cứng bên ngoài, chỉ dùng phần thịt đắp lên mũi vào mỗi buổi tối sau khi đã rửa mặt sạch. Nha đam (còn gọi là lô hội) cũng rất dễ mua, chỉ khoảng 3000đ/kg, trong hầu hết các chợ ở TP HCM đều có bán, còn ở ngoài Bắc lúc tớ còn ở ngoài ấy thì không thấy có, giờ không biết thế nào.
    Chúc thành công nhé.
  2. MUA_THU_XANH

MUA_THU_XANH Thành viên mới

Tớ đã thử đắp nha đam len mặt rồi.. thấy ngứa và nổi mẩt đỏ rất khó chịu, có khi còn bị nổi cả những mụn mũ li ti. Nên cẩn thận khi dùng bất cứ cái gì đắp lên mặt vì có khi nó hợp với người này nhưng ko hợp với người khác. Nhưng nhìn chung nha đam rất tốt cho da.
  3. MUA_THU_XANH

MUA_THU_XANH Thành viên mới

Tớ đã thử đắp nha đam len mặt rồi.. thấy ngứa và nổi mẩt đỏ rất khó chịu, có khi còn bị nổi cả những mụn mũ li ti. Nên cẩn thận khi dùng bất cứ cái gì đắp lên mặt vì có khi nó hợp với người này nhưng ko hợp với người khác. Nhưng nhìn chung nha đam rất tốt cho da.
  4. Maria_Maradena

Maria_Maradena Thành viên mới

hic hic , cuối cùng là vẫn chưa có cách gì , mình thấy có người nói dùng tonẻ của Clảin cung tốt nhưng mình chưa thử vì kô biết chắc chắn ra sao nên lên đây hỏi ý kiến mọi người , mấy thứ mà mọi người nói những cách đó là dân gian nhưng mình đang ở nước ngoài lấy đâu ra cây nha đam , ma thực ra mình mới nghe cây nha đam lần đầu tiên nữa ý . Nhưng mà mình cứ thử dùng maska va tonẻ xem sao kết hợp dán mũi xong là thoa tonẻ ngay để nó khìt lỗ chân lông chăc như thế sẽ hơi lâu có kết quả .....thôi thì tất cả cho sắc đẹp vậy
  5. Maria_Maradena

Maria_Maradena Thành viên mới

hic hic , cuối cùng là vẫn chưa có cách gì , mình thấy có người nói dùng tonẻ của Clảin cung tốt nhưng mình chưa thử vì kô biết chắc chắn ra sao nên lên đây hỏi ý kiến mọi người , mấy thứ mà mọi người nói những cách đó là dân gian nhưng mình đang ở nước ngoài lấy đâu ra cây nha đam , ma thực ra mình mới nghe cây nha đam lần đầu tiên nữa ý . Nhưng mà mình cứ thử dùng maska va tonẻ xem sao kết hợp dán mũi xong là thoa tonẻ ngay để nó khìt lỗ chân lông chăc như thế sẽ hơi lâu có kết quả .....thôi thì tất cả cho sắc đẹp vậy
  6. Girl20

Girl20 Thành viên mới

Còn một cách nữa là dùng nghệ.
  7. Girl20

Girl20 Thành viên mới

Còn một cách nữa là dùng nghệ.
  8. 5plus1sense

5plus1sense Thành viên rất tích cực

Ai mà có người nhà ở nước ngoài (ở Mỹ càng tốt) nhờ mua lọ skincare Idealist của Estee Lauder.
    Consumers rate là top 1. Dùng chỉ cần khoảng 1-2 tuần là thấy như thần dược, mụn đầu đen biến mất tiêu, lỗ chân lông nhỏ lại liền. Tuy nhiên đừng thấy tốt quá mà ham dùng nhiều. Mỗi lần dùng chỉ cần 1,2 giọt. Vì dùng nhiều sẽ làm da nhạy cảm, ra trời nắng dễ bị đỏ.
    Mà lọ này cũng không rẻ đâu à nhe. Lọ nhỏ là $47, lớn thì $72. Nhưng mà mắc thì mắc vậy, bà con vẫn mua ào ào. Nhưng mà đúng là đáng tiền. Hơn nữa nếu dùng ít ( bôi mỗi ngày một lần before bedtime), thì lọ nhỏ có thể last được khoảng 5,6 tháng.
    Upload cái hình lên cho bà con xem:

àh, 6sense vừa check trên strawberry.net, có bán giá $46, free shipping anywhere in the world. Vậy ai có cre*** card tha hồ mà mua.
    Được 5plus1sense sửa chữa / chuyển vào 08:12 ngày 02/12/2004
  9. 5plus1sense

5plus1sense Thành viên rất tích cực

Ai mà có người nhà ở nước ngoài (ở Mỹ càng tốt) nhờ mua lọ skincare Idealist của Estee Lauder.
    Consumers rate là top 1. Dùng chỉ cần khoảng 1-2 tuần là thấy như thần dược, mụn đầu đen biến mất tiêu, lỗ chân lông nhỏ lại liền. Tuy nhiên đừng thấy tốt quá mà ham dùng nhiều. Mỗi lần dùng chỉ cần 1,2 giọt. Vì dùng nhiều sẽ làm da nhạy cảm, ra trời nắng dễ bị đỏ.
    Mà lọ này cũng không rẻ đâu à nhe. Lọ nhỏ là $47, lớn thì $72. Nhưng mà mắc thì mắc vậy, bà con vẫn mua ào ào. Nhưng mà đúng là đáng tiền. Hơn nữa nếu dùng ít ( bôi mỗi ngày một lần before bedtime), thì lọ nhỏ có thể last được khoảng 5,6 tháng.
    Upload cái hình lên cho bà con xem:

àh, 6sense vừa check trên strawberry.net, có bán giá $46, free shipping anywhere in the world. Vậy ai có cre*** card tha hồ mà mua.
    Được 5plus1sense sửa chữa / chuyển vào 08:12 ngày 02/12/2004
  10. Guest

Guest Guest

Em ơi cái strawberry.net hay bán đồ quá date lắm đấy.Mua ở đó phải cẩn thận,chị mua mấy lần ở đó rồi.Cái website đấy từ Hongkong mà bọn TQ bạn chị nó bảo bọn đó hay bán hàng quá date và hàng rởm lắm.