1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mụn dưới da - làm sao cho hết?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi okayhang, 04/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okayhang

okayhang Thành viên mới

mụn dưới da - làm sao cho hết?

mình bị mụn dưới da đã lâu, dòm thì ko thấy mụn mấy, nhưng sờ thì lộm cộm lắm. Ko hiểu phải bôi gì, uống gì để trị? hoặc đi hút mụn có giải quyết đc ko? Mình ở SG, đi hút ở đâu? Chị em nào biết mách em với ạ.
  2. lucky1988

lucky1988 Thành viên mới

hình như da e dạo này cũng bị như thế . rửa mặt sạch sẽ ít trang điểm mà sao dạo này lại bị mụn kiểu này . huhu . ức thế .
  3. ti_chuot

ti_chuot Thành viên mới

Loại mụn na?y hi?nh như hơi bị khó chưfa đó em, nếu mụn nho? ma? có nhân thi? hút được ,chứ cón nếu mụn cứ cộm ma? k nhân thi? hút la?m sao được ???
  4. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

mụn bọc ạ, thế thì để cho nó mưng mủ rùi bóc ra sát trùng bôi thuốc thôi
    hoặc cứ để nó tự tiêu, và nhớ phải uống thêm kháng sinh ( cái này phải đi khám)
    Để lâu nó viêm nhiễm khổ lém!
  5. okayhang

okayhang Thành viên mới

ko phải mụn bọc ạ. Mụn nhỏ thôi, như trứng cá lúc mới nhú, nhưng nó cứ vậy hoài, lâu lâu bực mình nặn ra có khi ra nhân mụn có khi ko đc, nó cứ trơ ra vậy. Chắc phải có cách gì trị chứ cứ để vậy thấy lộm cộm trên da mặt mình, ko đẹp và khó chịu quá.
  6. misskem

misskem Thành viên mới

Chị thử thay đổi cách ăn uống xem sao. Không uống đồ uống đóng chai (trừ nước lọc). Uống nhiều nưóc mát, nấu từ các loại lá. (Không uống nưóc sâm, nước mía lau, nước zời ơi đất hỡi gì bán ở các của hàng nước sâm nhé).
    Chị ăn thêm nhiều rau có lá màu xanh, ăn hoa quả (VN, ko ăn hoa quả nhập ngoại).
    Và chị thử đi khám ở BV Da Liễu, đường Nguyễn Thông, Q.3 xem sao.
  7. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Ý, bệnh này là giống tớ rồi. Nhìn mặt tớ thì chả có mụn , nhưng mà căng cái phần da ở dưỡi cằm ra thì hơi lổn nhổn, như kiểu da gà đó. Nhưng nhìn thì cũng chả sao nên tớ cũng bình chân như vại. Về sau mới biết đấy là mụn mọc dưới da, thế là hoảng quá phải đi khám ngay.
    Giữ vệ sinh da sạch sẽ cũng tốt, cơ mà ở cái khí hậu vừa nóng, vừa ẩm, vừa bụi như VN, mà nhất là SG, ko có mụn là hơi hiếm, nhất là đối với da dầu. Vì cơ địa da dầu là cái loại lúc nào cũng chực chỉ mọc 1c j đấy lên nó mới hả lòng hả dạ ih T____T.
    Tớ thì lại ở HN . Tớ đi khám bác sỹ và được cho thuốc uống. H thì cái đống lúc nhúc ấy nó bị thuốc kích thik mọc lên gần hết rồi. Giai đoạn sau chắc là phải dùng kem dưỡng trị thâm mất =.=
    Nhưng mà tớ cũng khuyên các bạn nên chữa sớm đi, để lâu giống như kiểu cả ổ vi trùng mụn ở dưới da ih =.= rất là ko tốt =.=
  8. okayhang

okayhang Thành viên mới

Mình cũng nghĩ phải viếng bác sĩ 1 chuyến cho đảm bảo, cứ bôi trét lung tung ko hiệu quả nên sáng nay mới đi bệnh viện. Bác sĩ thấy da bị sạm yêu cầu xét nghiệm gan. Mới đi lấy máu xong, giờ chờ kết quả.
  9. acclear

acclear Thành viên mới

Sao bạn không đến trung tâm acclear đây là nơi chuyên về điều trị mụn mà.
    Mình cũng từng là khách ở đó nhưng đã trị hết rùi và xin làm CTV của trung tâm .
    Bạn có thể vào web acclear để tham khảo trước , tình trạng mụn dưới da nhẹ mà .
    Đi điều trị sớm để da mìn màng không bị sần và bạn để lâu ít bữa sẽ xuất hiện vài hột mụn đầu đó , là tình trạng nặng thêm tốn kém tiền bạc lắm đó.
    CTV _ Phương Linh
  10. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu theo như em nói .
    Vậy thì ngay bây giờ để cải thiện tình hình cho da cách tốt nhất là tẩy tế bào da chết để da được nhẵn hơn đã .
    Dùng loại cho toàn thân và loại dành riêng cho vùng mặt và cổ
    1 tuần dùng 1-2 lần mà thôi
    Bên cạnh đó mình thoa kem dưỡng da cũng có tác dụng thẩm thấu tốt hơn .