1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mụn sưng đỏ đau, kem trị mụn nào hiệu quả giúp xẹp nhanh mà k để lại thâm???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi canloitoi, 07/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

B đã xài mấy loại sau:
    - Erylik: ko biết viết đúng ko, tuýp to to của nước ngoài, các hiệu thuốc đều có bán, bôi vô cũng nhanh khô và xẹp mụn
    - On the spot acne treatment của neutrogena: rất tốt, mau xẹp mụn, có điều ở vn ko biết mua ở đâu
    - Clearasil mua ở ngoài chợ cũ Hàm Nghi TPHCM: 160k/tuýp lận, bôi thì ng hợp ng ko, tớ bôi bị dị ứng mặt phồng lên hết cả lên, vì tác dụng có vẻ rất mạnh, chỉ cần 1 ngày đã làm trồi nhân mụn ra rồi.
    - Erythomicin gì đó, kem nghệ có kháng sinh dạng tuýp của VN: bôi ko thấy kể quả mấy
    - kem nghệ hũ của Thorakao: nguyễn y vân.
    - kem nghệ tuýp của Thorakao: chiều mới bôi test, giờ thấy cái mụn sưng đỏ lên rồi, ko biết là tốt hay là xấu.
    Cuối cùng cũng chưa biết mua sản phẩm nào tiếp
  2. sakura411

sakura411 Thành viên mới

ôi em bôi acness mụn lâu khô lâu khỏi ,em dùng panoxyl 5 thấy mụn khô nhanh xẹp nhanh cực kì luôn mỗi tội để lại vết thâm ,có vẻ là thâm hơn acness đó ah.Nếu mà để mụn khô và xẹp tự nhiên sẽ đỡ thâm hơn là bôi thuốc ,có lẽ khi nào bị mụn em sẽ bôi kèm với nghệ thử xem ^^ .Có panoxyl 10 thì mạnh hơn panoxyl 5
  3. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

Ặc, cấm dùng bừa bãi những cái này nhé!
    HOk được tùy tiện bôi thuốc kháng sinh lên da. Phải đi khám bác sĩ và được kê đơn đúng tình trạng bệnh. Hầu hết các kháng sinh kia đều chứa 1 phần corticoid thuốc này có tính chất là giãn mạch gây hủy hoại da đấy các nàng. Mụn hok khỏi hẳn mà bị lại còn nặng hơn!
  4. bommo85

bommo85 Thành viên mới

dung aclear đi bạn, mụn nhẹ thì 256, nặng thì dùng 257, mụn nhanh gom lại lắm
  5. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của tớ thì khi có mụn thì nên kiện trì đợi cho mụn chín rồi đi lấy nhân mụn cho hết, chứ xức thuốc thì chỉ xẹp,rồi chai ở đó luôn,làm cho da mình cộm cộm. Trước đây da mình cũng có mụn,không nhiều nhưng một hai cái mụn bọc và một đống mụn cám cũng đủ làm mình phát bực rồi,cộng thêm da nhờn nữa. Có một bữa nhỏ bạn rủ đi nặn mụn,chỗ này là địa chỉ của mấy sis tiếp viên HK,mình đi theo,thấy rật có kết quả, dạo này mình bb mấy cái thuốc trị mụn luôn, chẳng thấy có kết quả mà còn làm da mình xấu đi vì kháng sinh. Bạn nào ở SG mà muốn đi thì cứ pm cho mình nhé.mình chỉ đường cho vì mình không nhớ địa chỉ, mình có thể đảm bảo với các bạn về tiêu chuẩn vệ sinh và giá cả ( 70k) .
  6. kukin1

kukin1 Thành viên mới

Đúng rồi đó bạn, dùng lâu hình như cái mụn nó càng có sức đề kháng, làm cho cái kem trị mụn đó ko còn hiệu quả như lần đầu mình xài, đổi loại khác đi, loại gel ấy
  7. kukin1

kukin1 Thành viên mới

Bạn ơi mình muốn biết, cái này nghe giống acclear trên Hồ Văn Huê quá nhỉ
  8. kukin1

kukin1 Thành viên mới

Bôi nghệ lên cái mụn đang sưng tấy thì chỉ trầm trọng thêm thôi, mình bị giống bạn này, là chiều hướng xấu đó ko cần suy nghĩ thêm
  9. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

K phải acclear ho van hue nhé, TMV Bs Vân, bạn đi từ hướng Q1, qua ngã tư Trần Hưng Đạo - N.V.Cừ, nằm bên tay phải,ở dưới là tiệm làm tóc,bạn cứ gởi xe,lên lầu 1. Khi làm mụn,sẽ có bs khám da và khuyên bạn kiêng cua cá biển, bò,gà.. đủ thứ.
  10. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

trc'' to'' du`ng 1 loai kem tri mun cua Phap, mua o hieu thuoc la 140k/30g
    nhưng h tớ chỉ dùng kem nghệ của Thorakao thôi. Tốt cực kỳ, tớ chỉ bôi lên nốt mụn. một ngày là đỡ đau và khô mụn rồi. 24k/3g. Cứ tưởng đồ của Tho rẻ mà ko yên tâm, thưc ra nếu là 30g thì tận 240k rồi. Đắt hơn các hãng khác í
    dùng tốt lắm, tớ kết cực kỳ, tớ chuyen gia mụn to đùng, đỏ và đau kinh khủng huhu