1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muối tắm: cách dùng và địa chỉ mua

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi GlassSunshine, 11/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. myenemy

myenemy Thành viên mới

Ở siêu thị cũng bán muối tắm mùi sữa bò của Thái hay sao ý, có 40k hay 44k gì đấy thôi, chẳng hiểu có tốt ko nữa
  2. manuka

manuka Thành viên mới

Tớ mới được bà chị tặng cho một cục muối tắm, giống như cục xà phòng í. Đây là loại muối mỏ tự nhiên dạng đá của Himalaya, chị tớ bảo mua ở Zenspa.
    Hôm nay mới dùng, kết quả thế nào mách lại sau 3 ngày nữa nhé. Giá không bít bi nhiêu, hỏi bà chị sau vậy nếu thấy nó sure.
  3. manuka

manuka Thành viên mới

Theo hẹn, em báo lại kết quả:
    Cuc đá muối (hình viên xà phòng tắm) của em dùng rất được,
    Thứ nhất: nó không có mùi gì cả, đúng chất thiên nhiên, điều này tuyệt nhất bởi vì em ghét mùi của tất cả các loại xà phòng lắm ạ, kể cả mùi của loại xịn nhất.
    Thứ 2: nó tẩy rất sạch da, giống như mình vừa tắm tráng sau khi từ biển lên ấy ạ. Mà muối thì rõ ràng là sát trùng tốt nhất rồi.
    Thứ 3: Khi dùng chà nó lên da cũng thích vì bề mặt nó hơi nhám, không trơn tuột như xà phòng.
    Tóm lại là em thích nó. Bà chị em bảo là vì mua cái đèn đá muối của họ nên được tặng cục này, còn giá bán lẻ trên bảng giá của họ là 3 USD/cục,
  4. say15

say15 Thành viên mới

thế làm sao để mua hả bạn?? mua ở đâu vậy (mình ở HN)
    nhà mình không có bồn tắm vẫn dùng được chứ
  5. Meo_ngungoc

Meo_ngungoc Thành viên rất tích cực

Tớ cũng mới mua loại muối sữa bò của Thái về dùng thử? Thấy khá thích nhưng đang băn khoăn là có nên ngày nào cũng dùng không nhỉ? Hay 1 tuần vài lần thôi
  6. duckling_capcap

duckling_capcap Thành viên mới

Muoi tam cua Thai ten la Yoko ban o sieu thi, co nhieu loai, to dang xai loai sua bo, co 40K ma con duoc tang them cuc xp muoi sua bo, dung ok lam, moi lan dung xong thay da trang them 1 tuan to xai co 1 lan ma thay da de muot ma lam nhung tren bao bi no khuyen cao la chi dung vao buoi toi thoi
  7. bibiluu

bibiluu Thành viên mới

Úi chết, cho em hỏi cái loại muối ăn hạt to (ko có i ốt) có tắm được ko ạ? E đôi khi bi mẩn ngứa dị ứng cũng có dùng loại đó, thích lắm cơ
  8. san_hang

san_hang Thành viên mới

Thích nhỉ, siêu thị nào bán hả bạn. Nhà mình gần Vincom, kô biết trong đấy có bán kô? Loại tớ mua là của Hàn Quốc, 90K/ tuýp khoảng 300gram thì phải, tắm tốn lắm.
    Hi đúng là tắm sữa bò thích thật.
    Mà cái bánh xà phòng muối mỏ ở HN có bán kô, có ai biết kô chỉ cho mình với.
    Thank các bạn nhé
  9. Meo_ngungoc

Meo_ngungoc Thành viên rất tích cực

hihi cái sữa bò đó thơm man mát, hạt nhỏ thôi. Nhưng chưa thấy ai nói là tuần tắm liên tục hay mấy lần
  10. manuka

manuka Thành viên mới

Bà chị em mới loa loa cho rồi: mua cục muối tắm đó ở Zenspa - khách sạn Thắng Lợi - Yên Phụ - Tây Hồ, các chị ạ. Chỗ này em đã đến với mẹ em ké vụ Spa, nhưng hồi đó họ chưa có đá muối. Phong cảnh thoáng, mát, rộng rãi, rất nên thơ, rất đẹp, nhưng hơi trầm tĩnh. Mẹ em mê lắm nhưng em lại thích buôn nên không chịu được yên tĩnh.
    Em gọi điện check rồi, họ mới nhập SP đá muối Hymalaya từ Tết ta, hàng độc luôn. Nhiều loại sản phẩm lắm: đèn đá muối, chân nến, đá muối massage, xà phòng đá muối. Số ĐT: 7199889 ạ. Có website là www.zen.vn nhưng chỉ có hình ảnh, không có giá. Giá cục xà phòng chỉ có 49.000 đ.