1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muối tắm: cách dùng và địa chỉ mua

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi GlassSunshine, 11/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

đang loăng quăng tim hiểu về cái muối tắm này thì vô được topic này. Bà con cho hỏi thêm 1 chút về cách dùng muối tắm nếu k có bồn tắm với. Với cả cái muối natri bicarbonat mua ở đâu để mua được loại to mà đảm bảo mới. Thấy hiệu thuốc toàn bán gói nhỏ 20g/hộp 10 gói thui ah.
  2. totoxinh

totoxinh Thành viên mới

Dùng muối tắm thì cũng tốt nhưng mà nó làm cho da bị bắt nắng đấy.
  3. BEngA1

BEngA1 Thành viên mới

Cho em hỏi loại của Pháp Thái gì gì ý ạ, nó tên là gì cơ, em muốn mua ở Hà Lan mà chả biết nó tên gì
  4. mainp2210

mainp2210 Thành viên mới

lang thang trên mạng tìm cách dùng muối tắm may quá lại lạc vào đây.
    hôm trước em được đối tác cho 1 hũ muối tắm, hạt muối rất mịn và nhỏ, tên đầy đủ của nó là Ahava - Stress Melt Butter Salt, đọc trên mạng thấy bảo là chiết xuất từ muổi Biển Chết (hixx hixx), cây tử đinh hương và táo xanh.
    Vẫn chưa dám thử vì không rõ công dụng và sử dụng thế nào dù đã đọc rất kỹ hướng dẫn rồi. Da em khá nhạy cảm, chỉ sợ.....bị làm sao thôi
    Có chị nào cho em lời khuyên với không
  5. raow

raow Thành viên mới

Cái hộp muối tắm tớ đang dùng cũng là muối biển chết đấy, được mix với lavender hoặc jasmine. Tớ chủ yếu dùng để ngâm chân, mới dùng được mấy lần đã mềm hết các vết chai, chân khô ráo không còn ra mồ hôi nữa, và lại trắng lên mới ghét
  6. secret_is_me188

secret_is_me188 Thành viên mới

Hồi xưa em có 1 thời gian dài dùng xà phòng muối ạ...^^ Cơ bản là con bạn em nó bị mụn ở mặt, nó tìm hiểu thế là em bon chen nghịch ngợm. Em hay ra chỗ hiệu thuốc ở Văn Miếu mua, giá đâu tầm 40k thì phải, em ko nhớ rõ nữa. Mọi người cứ ra đó bảo: "bán cho em 1 cục xà phòng muối" là họ đưa cho ngay. Để rửa mặt cũng được mà để tắm cũng được. Em dùng thì thấy sạch mụn và ko bị kích ứng rì cả.
    Về cái vụ căng căng da như tắm biển lên thì cũng giống đấy ạ. Nhưng khuyến cáo mọi người là em này bắt nắng lắm ạ ^^ như đi biển về luôn, chị em chỉ nên dùng buổi tối thôi và tuần dùng 1-2 lần thui nhá...^^
  7. timdoicho

timdoicho Thành viên mới

ặ hặĂ hặĂ, hôm nỏằ em 'i Kunming - Trung Quỏằ'c ẵ, cĂi chỏằng dỏôn viên ngặỏằi Trung Quỏằ'c chỏằ? cho mua cĂi lỏằ sỏằa tỏm muỏằ'i ỏằY chỏằÊ Hoa ẵ. Em ko bưt tiỏng Trung nên câng ko rà là nó tên là gơ, chỏằ? bưt là mỏĐu hỏằ"ng, hặĂn 300gram. Chỏằ< ẵ bỏÊo là mang vỏằ tỏm sỏẵ hỏt vỏt thÂm ỏằY lặng. Mỏằ dạng 'ặỏằÊc gỏĐn hai tuỏĐn rỏằ"i, thỏƠy thưch lỏm, mà da sĂng lên, vỏt thÂm thỏƠy mỏằ dỏĐn, ngày nào em câng tỏm, chỏÊ có bỏằ"n tỏm gơ hỏt, cỏằâ bóp ra xoa xoa hai lòng bàn tay, sau 'ó 'ặa thỏng vào lặng và dạng bông tỏm kơ. ThỏƠy rỏƠt tỏằ't, mại nhỏạ nhàng. Muỏằ'n mua ko bưt làm thỏ nào, 'ang lofng qufng tơm sỏÊn phỏâm tặặĂng tỏằ thơ thỏƠy cĂi này, nhặng cĂc ss toàn dạng hàng cỏằĐa ThĂi nhỏằ?.
  8. ladypr

ladypr Thành viên mới

ở SG thì mua muối tắm ở Medicare có nhiều loại lắm các sis ạ!
    cái muối sữa bò (dạng cát) em cũng đang dùng.
    Em thấy tốt nhất nên dùng thế này:
    Làm ướt người, sau đó đổ muối tắm ra tay rồi xoa lên người rồi lấy bông tắm, loại bông vải ý chứ ko phải bông tạo bọt đâu ạ, chà xát trên người, với lưng thì lấy cái que tắm để chà ở lưng, chà xong thì để 1 chút cho muối nó tan rồi tráng lại. Trong lúc chờ thì đúng là cảm thấy xót xót thật. Nhưng tắm xong thì da cũng khá là mịn. Còn trắng hay không thì chắc tùy người đấy ạ!
    Mà trước khi tắm các sis cũng nên tẩy da chết nữa. Mà tốt nhất là dùng Đá Kỳ. Ở HN có bán ở phố Hàng Vải, cái phố có hàng nước mía toàn dân chơi uống ý ạ, trong khu phố cổ ý! Chả có cái Body scrub nào tốt bằng đá kỳ đâu ạ! Em cam đoan 100%!
    Được ladypr sửa chữa / chuyển vào 13:43 ngày 11/05/2009
    Được ladypr sửa chữa / chuyển vào 13:44 ngày 11/05/2009
  9. toantranghphp

toantranghphp Thành viên mới

hic! mình cũng tìm đá kỳ để mua lâu lắm rồi. cứ đến hàng vải là có à. có dễ tìm mua không bạn