1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muốn đầu tư mở GARAGE ô tô tại HÀ NỘI . Nhờ tư vấn !

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi N_vtv, 13/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. N_vtv

N_vtv Thành viên mới Đang bị khóa

Muốn đầu tư mở GARAGE ô tô tại HÀ NỘI . Nhờ tư vấn !

Bao năm bôn ba , có ít vốn muốn mở garage Ô tô tại HÀ NỘI , trước mắt chỉ muốn đầu tư đơn giản với các dịch vụ như : Rửa xe, bảo trì động cơ ở mức độ nhẹ nhàng thì nên bắt đầu từ đâu ? Máy móc mua ở đâu ? Diễn đàn ai có kinh nghiệm tư vấn dùm nghen !!! Hậu tạ đàng hoàng ......
  2. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

theo tôi nghĩ trước tiên bác nên tìm kiếm địa điểm ( cái này rất wan trọng , nó sẽ quyết định bussiness của bác có thành công hay không . ) ,tìm kiếm địa điểm xong rồi thì phải sắp xếp , phân bố không gian cho diện tích sử dụng làm sau được tối ưu nhất , và bác muốn làm cả rửa xe thì phải xây cầu rửa và lắp đặt hệ thống ròng rọc cho đường nước , học hỏi vài địa điểm dọn nội thất xe trong thành phố ( vì rửa xe sẽ kiêm luôn dọn nội thất , làm đẹp cho xe ===> cái này đem lại lợi nhuận rất cao ) ,thuê thợ làm xe, bảo trì xe có kinh nghiệm ,uy tín ====> ăn lãi ít thôi, tạo uy tín mới là wan trọng .và phải nghĩ mình cũng sẽ là người thợ chứ không phải ông chủ =====> ông chủ sau 5-10 năm nữa khi bác đã vững mạnh nhé .
    và thiết bị thì cứ ra khu chợ Giời mua thì đồ gì cũng có====> cũng lại ngó nghiêng xem các điểm làm xe ở HN họ có cái gì thì mình mua trước tiên cái đó vd: máy bơm , máy bật lốp, máy hút bụi ,1 số loại bình xịt, linh tinh để làm đẹp wa nội thất và bên ngoài .
    và làm xe hay rửa xe mình phải cẩn thận, tỉ mẫn, nhanh và sạch sẽ ( vì đây là của cả 1 đống tiền ), giá cả mềm mại , thi thoảng có những cú chỉ là " làm hộ " thì ai cũng thích==> khách hàng luôn là " bố thượng đế "
    nếu kết hợp được với 1 bác thợ sửa xe giỏi là hay nhất ,vd : bác ta có nghề nhưng không có vốn nhiều thì ta đầu tư , lợi nhuận chia trên doanh thu đàng hoàng--> chứ không nên coi họ là làm thuê ( vì họ có nghề ,thì ... ).
    tôi có đôi dòng góp ý , có gì sai xót thì anh em vào đây góp thêm cho bác ý, dám nghĩ dám làm là điều đáng quý .
    chúc bác thành công !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  3. indiadivx

indiadivx Thành viên mới

Không hiểu sao chứ khi tui đọc bài này của bác Redskin tui cảm tưởng dịch vụ của HN đang tiến triển một cách quá nhanh chóng. Tôi những tưởng "Bố thượng đế" chỉ có ở nơi nào ngoài HN thôi chứ không ngờ bi giờ các bác đang từng bước tôn vinh vị trí khách hàng lên cao hơn. Tôi ủng hộ các bác hết mình, chúc thành công!
    PS: Bác dành ra 10m2 để một băng ghế, treo một cái TV luôn chiếu MotoGP hoặc Rally Cup, vài tờ tạp chí mới nhất về autocar.
    Regards.

4. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

dv này ở HN đang phát triển nở rộ mà bác , mà nhiều lúc mình đặt địa vị mình vào khách hàng xem bác ( không chiều tớ thì tớ lượn chỗ khác ) , vì vậy làm ăn thì mình phải chiều khách thôi ,nếu không muốn nó " tưng bừng khai trương ,âm thầm dẹp tiệm " . vì bây giờ khách hàng họ cũng yêu cầu cao lắm .
    u?c Kasanova s?a vo 14:14 ngy 15/02/2006