1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MUỐN ĐI DU LỊCH ĐÀ LẠT( Nơi tư vấn, giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm)

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi hixhixhixhixhix, 01/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. IME000

IME000 Thành viên mới

Mình sắp đi DDL vào đợt tết Âm lịch này. Cho mình hỏi về giá cả phòng nghỉ tạ thời điểm tết ÂL vào khoảng bao nhiêu? Minhf đi một mình vào Mồng 4..Các bạn chỉ giúp mình ở khách sạn nào trung tâm nhất , chi phí vừa phải nhất tầm 100kvà tiện cho việc đi lại nữa nhé. Vì đi một mình nên ko cần phòng rộng, chỉ cần có chỗ đặt lưng và có tắm nóng lạnh là ok.
    Nếu đi bộ thì có thể đến những địa điểm nào ? Vé đến các điểm tham quan???
    Cho mình xin luôn địa chỉ của các chỗ cho thuê xe máy nưã nhé.
    Cảm ơn các bạn nhiều
  2. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

Bạn ơi,mùa lễ thì làm gì có khách sạn vào với giá 100k,từ 200k tới 250k thì may ra.Nếu đi 1 mình thì bạn nên xét cái giá 200k đi bạn nhá.
    Chỗ thuê xe máy thì bạn cứ đi dọc đường Bùi THị Xuân,tha hồ mà thuê,ko thì bảo khách sạn họ thuê hộ luôn cho tiện.Còn việc đi lại cho tiện thì ở mấy khách sạn trong trung tâm,bước vài bước ra tới chợ,ko phải lo.
    Nếu đi bộ thì bạn chỉ có thể đến hồ Xuân Hương,chợ Đà Lạt (và các tụ điểm ăn chơi thoát loạn ).Còn nếu muốn đi các điểm tham quan thì tốt nhất đi xe máy cho tiện,đi xe buýt thì chỉ đến được Langbiang và hồ than thở.
    Giá vé vào các khu than quan dao động từ 7k đến 10k.Có những chỗ fờ-ri như:hồ tuyền lâm,Đà Lạt sử quán.
    Tạm thời thế,còn thắc mắc gì thì mình sẽ trả lời tiếp nhá.
  3. rikikuto

rikikuto Thành viên mới

[/quote]

Bạn ơi,mùa lễ thì làm gì có khách sạn vào với giá 100k,từ 200k tới 250k thì may ra.Nếu đi 1 mình thì bạn nên xét cái giá 200k đi bạn nhá.
    Chỗ thuê xe máy thì bạn cứ đi dọc đường Bùi THị Xuân,tha hồ mà thuê,ko thì bảo khách sạn họ thuê hộ luôn cho tiện.Còn việc đi lại cho tiện thì ở mấy khách sạn trong trung tâm,bước vài bước ra tới chợ,ko phải lo.
    Nếu đi bộ thì bạn chỉ có thể đến hồ Xuân Hương,chợ Đà Lạt (và các tụ điểm ăn chơi thoát loạn ).Còn nếu muốn đi các điểm tham quan thì tốt nhất đi xe máy cho tiện,đi xe buýt thì chỉ đến được Langbiang và hồ than thở.
    Giá vé vào các khu than quan dao động từ 7k đến 10k.Có những chỗ fờ-ri như:hồ tuyền lâm,Đà Lạt sử quán.
    [/
    Được rikikuto sửa chữa / chuyển vào 21:18 ngày 09/01/2008
  4. IME000

IME000 Thành viên mới

[/quote]

[
    [/quote]
    hì, cảm ơn pác, thôi đành nâng giá phòng lên 200k vậy và chỉ ở lại dDDl một đêm , pác cho em xin địa chỉ vài kS giá tầm đấy được ko ạ? Có phải dặt chỗ trước ko ạ, mà đặt rùi có khả năng đến đấy họ lại tăng giá ko ạ (em có ngeh ông anh nói là vào dịp đông đặt rùi đến họ vẫn tăng ạ)Cho em hổi với an ninh tại DDL buổi tối có tốt ko ạ, nếu đi dạo một mình có sợ trêu ghẹo gì ko ạ. Em là g mà, lại là dân Bắc vào đó
  5. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

Nắm trong đầu mỗi mấy cái tên khách sạn,tên đường nhưng ko nhớ địa chỉ chính xác.Thôi thì chỉ có đường Nguyễn Chí THanh và Nam Kì Khởi Nghĩa và Bùi THị Xuân cho gần trong tâm.Mình đã book phòng trước thì ko có chuyện lên giá.Nó mà lên giá thì cứ cầm dép mà phang.Các khách sạn thì tầm tầm như nhau cả nên có thể chui vào đại cái khách sạn đấy hỏi.Để em xem địa chỉ rồi cập nhập lại cho sis sau.
    Còn vấn đề an ninh thì buổi tối mà đi dạo thì đi xe máy cho lành,khỏi sợ lạc,vì sis đi bộ thì mỏi cẳng lắm ấy,dalat đồi núi mà.Trong tầm 12h đổ lại thì ko sao đâu.Vì sis lạ đường nên đi về trước 12h cho lành,chứ mà quen đường rồi á thì đi vi vu.
    Có cần thì em biệt phái theo vệ sĩ cho sis.Hehe
  6. IME000

IME000 Thành viên mới

úi úi, dđuoc thế thì còn gì bằng, cảm ơn bạn nhá, hì. Rất mong bạn giúp đỡ hỏi giúp mình số điện thoại của máy nha fnghỉ với để mình gọi điện Book phòng truoc ko so lên đo thì hết mat phong.
  7. loraezo

loraezo Thành viên mới

Mình muốn đi Đà Lạt vào tầm 2 tuần tới, là trước tết khoảng 2 tuần, không biết giá khách sạn trên đó như thế nào có bạn nào giúp mình được không. Mình muốn tìm chỗ nào yên tĩnh và phong cảnh đẹp 1 tí, mà cũng đừng xa trung tâm quá, khoảng 2 3km đổ lại thôi. Giá khoảng 100-200k thì có những khách sạn hoặc nhà nghỉ nào phù hợp, mấy bạn nào biết cho mình xin vài cái địa chỉ với số phone, mình cảm ơn mấy bạn nhiều lắm !
  8. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

loraezo: Thời điểm bạn đi ko đông khách nên chắc ko sợ lên giá đâu. Nếu bạn muốn ở nơi có khung cảnh một tí thì nên hỏi thử dãy Vila ở đường Khởi Nghĩa Bắc Sơn, phong cảnh khá okie, thơ mộng, yên tĩnh. Cách trung tâm khoảng 2-3km đúng ý bạn. Giá khoảng từ 150-250. Mình ko biết chính xác điạ chỉ và số điện thoại. Bạn thử gọi tổng đài hỏi KS Minh Thùy hoặc vài KS khác thử xem. Ko giúp dc nhiều. CHúc bạn có chuyến đi vui vẻ
  9. onlydalat

onlydalat Thành viên mới

Chào bạn! dịp bạn đi cũng không phải là mùa cao điểm, vì thế cũng yên tâm hơn, mình thấy ở đây có một số KS phù hợp với yêu cầu của bạn, bạn vào trang sau nhé: http://dalatevents.com/festival/Default.aspx?act=News&CODE=05&catID=7
    Đây là trang sự kiện đà lạt, để biết thông tin về đường đi, bạn có thể tìm tại trang http://www.dalat.diemden.vn/portal/index.jsp trang này có bản đề số, bạn chỉ cần điền địa chỉ chính xác nơi mình cần tới, nó sẽ chỉ đường cho bạn. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
  10. tinhvandxl

tinhvandxl Thành viên mới

Mùa này tất cả khách sạn tại Dalat đâu đâu cũng 100K/ phòng 2 người (thêm người thì thêm 1 ít thôi).
    Khách sạn đường Hà Huy Tập : Hung Phong 063.532385 _ Thành An : 063.821032....Hay bạn có thể hỏi 1080 ra địa chỉ Khách sạn ở con đường nào mà bạn muốn hoặc tham khảo : www.dalatngaynay.com/raovat/
    Chúc vui vẻ.