1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MUỐN ĐI DU LỊCH ĐÀ LẠT( Nơi tư vấn, giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm)

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi hixhixhixhixhix, 01/11/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. khanhlinh85

khanhlinh85 Thành viên mới

Mụ mún hỏi Máy bay lên Đà Lạt là bao nhiêu? mất mấy tiếng? Và từ san bay đến Trung tâm Đà Lạt là bao lâu ạ?
  2. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

Khánh Linh: cẩn thận khiếp nhờ, post bài xong còn PM mới sợ :P
    Trả lời mụ nhé: Vé may đi đi Đà Lạt khoảng 400k vé một chiều nhé. Bay khoảng 45'', hạ cánh tại sân bay Liên Khương - Đức Trọng, cách Dalat khoảng 25km, đi bus của sân bay về Khách sạn Hàng Không ở đường Hồ Tùng Mậu (ngay hồ) thì khoảng nửa tiếng, mất 20k cho bọn bus. :D:D
    Done nhá :D
  3. khanhlinh85

khanhlinh85 Thành viên mới

cám ơn bé nhá. Hẹn gặp bé tại Đà Lạt vào 1 ngày ko xa
  4. dienkeem

dienkeem Thành viên mới

Cám ơn anh, Dien đã có một kì nghỉ vô cùng thú vị. Nhớ và yêu Đà Lạt vô cùng. Đã nghe và xem những hình ảnh của anh về Đà Lạt. Có lẽ năm sau lại lang thang 1 mình ở Đà Lạt lần nữa...
  5. sony4688

sony4688 Thành viên mới

Em ở ngoài hà nội. Sắp tới định đi du lịch Đà lạt + nha trang......
    Bác nào có kình nghiệm tư vấn hộ em là nếu từ ngoài hà nội thì bay vào sài gòn sau đó bắt ô tô đi đà lạt chơi. Hay có thể bay thẳng từ Hà nội vào Đà lạt cho đỡ mệt được không ạ..........?
    Tuyến Hà nội - đà lạt không biết có máy bay vietnam airline & Jetstar vào đấy chưa ạ???n
    Dự đinh chơi đà lạt vài ngày, sau đó em bắt xe đi nha trang.....
    Một vài băn khoăn, mong nhận được ý kiến từ các bác.
    Em cảm ơn
  6. dienkeem

dienkeem Thành viên mới

có tuyến bay thẳng hà nội đà lạt 1 ngày 1 chuyến của vietnam airline đấy. Mua sớm trước 1 tháng hoặc nửa tháng được giảm giá. Tớ mua trước 20ngày mất có 2650000Đ vé khứ hồi. Nếu cậu mua gần ngày sẽ ko có vé hoặc mua đúng giá là 3350000Đ khứ hồi. Nếu đi Nha Trang cậu mua vé 1 chiều lên ĐL rùi đặt vé về tuyến HN NT luôn. Cậu nên đi thế cho đỡ mệt.Chúc vui!
  7. sony4688

sony4688 Thành viên mới

Cám ơn bác rất, rất nhiều.........và tặng bác 5 ông sao
    Vậy là lượt đi Hà nội - đà lạt thì em đã ok
    chiều về nha trang - hà nội, em băn khoăn không biết có nhiều chuyến/ ngay không? hay cũng chỉ 1 chuyển, để em biết đường mua vé trước ngày về.....híc em chỉ muốn ở đấy chời bời lúc nào chán chán mới book vé về thôi
  8. dienkeem

dienkeem Thành viên mới

cái này thì bạn nên đến phòng bán vé máy bay hỏi trước. Nếu chỉ có 1 chuyến trong ngày thì mua vé về ngay hơi khó, vì máy bay nhỏ và đa phần là vé đặt trước rùi. Tôi đi đà lạt đặt trước 20 ngày mà lúc về phải lùi lại 1 ngày vì hết vé đấy.
  9. tmh1512

tmh1512 Thành viên mới

Cuối tháng 7 này vẫn là mùa mưa ah các bạn Đà Lạt ơi??? Mưa suốt cả ngày hay chỉ mưa theo đợt thôi vậy? Đoàn tớ 8 ng đã đặt xong hết vé máy bay, phòng KS rùi, chỉ còn chờ ngày lên đường thui. Các bạn nhắn lại giúp tớ tình hình thời tiết để còn chuẩn bị đồ và ô mang theo nhe!!! Cảm ơn các bạn nhiều lắm!
  10. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

chào các bạn, mình rất muốn đọc cả topic để có thêm thông tin nhưng thời gian có hạn, mình có thể hỏi nhanh một câu là nếu muốn thuê một biệt thự ở đà lạt (biêt thự pháp càng tốt) thì có thể hỏi ở đâu không? Mong các bạn mách giúp, mình cám ơn