1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MUỐN ĐI DU LỊCH ĐÀ LẠT( Nơi tư vấn, giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm)

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi hixhixhixhixhix, 01/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tmh1512

tmh1512 Thành viên mới

Oái, còn 1 tuần nữa là đi rồi, các bạn trả lời giúp tớ vụ thời tiết với!!!!!!!!!!!
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Cứ đi đi, mưa nắng bình thường thôi, không dầm dề cả ngày đâu. Còn không thì vào trang dự báo thời tiết mà xem mấy ngày đó có mưa không?
  3. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

4 ngày hôm nay mưa to vào buổi chiều,sáng thì nắng rõ đẹp.
    Dự đoán vào tháng 8 chắc ko mưa nhiều lắm đâu.Tốt nhất thì cứ mang theo ô và áo lạnh đầy đủ.
    Cứ ngoài HN mà mưa thì trong tớ mưa,dạo này để ý thời tiết thấy thế.Không phải mưa dầm dề từ ngày này qua ngày nọ nên đi tham quan chơi bời thoác loạn vẫn ổn với thời tiết thế này.
  4. shoaphi

shoaphi Thành viên mới

Tuần sau mình sẽ lên ĐL với vài người bạn, không biết giá phòng bây giờ ra sao?
    Đi du lịch bụi nên chỉ cần phòng bình thường thôi, cần 2 phòng tập thể cho nam và nữ (đoàn mình khoảng 10 người).
    Tư vấn giúp mình nhé! Thanks trước
  5. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

150k/2 người,180k/3 người,200k/4 người.Giá tham khảo của mini hotel
  6. beautiful_life83

beautiful_life83 Thành viên quen thuộc

lovelessgirl đang sống ở Đà Lạt phải không, mình vừa đọc một mạch mấy chục trang topic này thấy bạn và honmavuive nhiệt tình quá cơ, người Đà Lạt thân thiện thật ý. Mình mơ ước được đến ĐL một lần mà chưa có dịp, khi nào có điều kiện vào đó mời bạn đi uống cafê nhé.
    Hic, xin lỗi mọi người vì spam một chút
  7. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

bạn có địa chỉ hoặc số điện thoại mấy chỗ này thì chỉ cho mình với nha, và cho mình biết nhiệt độ thời tiết thế nào để mình chuẩn bị quần áo ấm.
    Cám ơn bạn
    Được anhthyvo sửa chữa / chuyển vào 20:39 ngày 30/07/2008
  8. hearty

hearty Thành viên quen thuộc

9. tonymeo

tonymeo Thành viên mới

Em ở SG..10.8 này em và 4 đứa bạn tíh du lịch bụi lên ĐL nhưng có vài điều em chưa rõ lắm, mong các anh chị trong box giúp em gái với..năm nay tụi em tốt nghiệp ĐH rồi..ko đi là ko còn dịp để đi nữa..hức
    Nhà trọ ở ĐL mùa này thế nào ạh? (chắc tụi em ko đủ tiền ở KS rồi) có nhà trọ nào cho mình ở 1 fòng 5 mạng ko ạh? Mỗi đứa mang theo tầm 600k thì có đủ ko các anh chị? tiền thuê xe máy thời điểm này khoảng bao nhiêu là vừa ạh?
    Xin giúp em những thông tin này ạh..
  10. shoaphi

shoaphi Thành viên mới

Tụi mình vừa về từ đà lạt, đi xe máy từ nha trang lên, sáng thứ 7 đi, chiều cn về, sáng nay đi làm.
    Mỗi người đóng góp 350k là đủ.
    Tìm được phòng tốt, rộng rãi, sạch, không mới nhưng vật dụng, tiện nghi ổn (không như dãy ks mini đường Phan Bội Châu, sau lưng chợ, chỉ được mỗi cái gần, phòng thì nhỏ, vật dụng trong toilet thì cái còn cái mất, không hoàn thiện), giá người quen nên chỉ 40k 1 người thôi, còn lạ thì 60k.
    Khách sạn Nguyên Phương, 28 Phan Đình Phùng, bên cạnh có cà phê wifi. Nói chung mình hài lòng với ks này. Có thể đi bộ xuống chợ, khi về mỏi quá có thể gọi taxi chỉ 15k.
    Những bạn mới đi lần đầu không theo tour nên mua 1 cái bản đồ du lịch, trên đó thể hiện tương đối đủ các điểm ăn chơi, giá cả. Nhưng chỉ bán ở các điểm du lịch thôi, nhà sách không có loại này.