1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MUỐN ĐI DU LỊCH ĐÀ LẠT( Nơi tư vấn, giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm)

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi hixhixhixhixhix, 01/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

À, cả hai hãng xe đều có chuyến liên tục, cách khoảng nửa tiếng đến một tiếng, nên không sợ ko có chỗ chị nhé. Tầm chị đi không phải là cao điểm lễ lạc gì, nên không sao. Chỉ cần gọi book trước là được. Em toàn liều mạng tới giờ đi vác thân ra đó, cùng lắm chờ nửa tiếng một tiếng (vì ko chịu ngồi ghế sau ) :D À, nếu say xe đặt ghế giữa nha chị, khoảng số 7,8 hoặc 9,10 là okie. :)
    Lúc ở ĐL về lại SG thì tụi nó sẽ có xe nhỏ đón chị tận nơi rước tới bãi xe, còn SG thì chị phải tự tới nhe.
  2. bidobixanh

bidobixanh Thành viên mới

Cam on em honmavuive nhieu nhieu ha! Nhat dinh chi se ghe qua nhung noi em da gioi thieu va thuong thuc cac mon an va khong khi Da Lat.
  3. Thongocmummim

Thongocmummim Thành viên mới

Bạn ơi, mua đồ ở chợ đêm nhớ trả giá xuống 1/3 nha.
    Mua lần đầu sau khi lên DL 1 ngày bị hớ.........tiếp lần 2 cũng thế nhg lần 2 bực hơn vì đi dạo lúc i'' 10h đêm mà thấy em gái kia vẫn còn bán. Sương xuống áo len ướt hết mà em i'' phải ngồi đấy nên động lòng ==> bị hớ
    Lần sau lên thì đảm bảo hết hớ
    Lên ĐL gần đây thấy bực mình với mấy ông cán bộ wá. Chả biết làm cái gì mà để ĐL xuống cấp trầm trọng thế kg biết nữa. Còn đâu Tp. trong rừng nữa
  4. Thongocmummim

Đường vào Thung Lũng Dzàng.......Dzàng lên giá, kiếm 1 ít về Xì Gòn đeeeeeee
    Sau khi thu hoạch ......, trên đường về
    Thích có 1 ngồi nhà như thế này
    Thie^`n Viện nhìn xung quanh
    Đường vào CĐ SP ĐL
    Được thongocmummim sửa chữa / chuyển vào 21:48 ngày 06/09/2008
  5. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

Cái ảnh thích có ngôi nhà thế này của chị Thỏ, nếu em không lầm thì đây là khách sạn chị bidobixanh ở :), nhà Sơn Cước thuộc Nhà nghỉ Công Đoàn, nhìn xún hồ, note lại cho những ai muốn thì có thể nhìn kỹ hơn. Đây chỉ là một cụm.
  6. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Đi ĐL biết bao nhiêu lần rồi mà vẫn còn ghi kiểu này. Mai mốt đi cafe anh wánh cho bể đít.
  7. Thongocmummim

Em sửa òi
  8. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Sorry vì mình không đọc hết topic mà đã nêu câu hỏi sau (vì mình không có nhiều time):
    - Đầu tháng 10 này, mình định vào Đà Lạt chơi. Mình ở ngoài Hà Nội, đoàn gồm 3 người.
    - Dự định sẽ bay đến Nha Trang trước, rồi bắt Taxi vào Đà Lạt.
    - Khi nào chán sẽ bay thằng từ Đà Lạt về HN.
    Mình muốn hỏi :
    - Giá taxi từ Nha Trang vào Đà Lạt là bao nhiêu? Có nên đi taxi hay đi bằng phương tiện nào khác (Phương tiện khác thì chi phí thế nào?) ? Và thời gian là 4 hay 5 tiếng?
    - Giá nhà nghỉ (khách sạn) 3 sao?
    - Chi phí ăn uống?
    - Chi phí đi lại ...
    Mong các bạn có kinh nghiệm cho mình xin thông tin. Mình xin cảm ơn rất nhiều!
  9. Howcome

Howcome Thành viên mới

Úi, chào GMĐB , mình cũng là HN nè, cũng từng đi từ NT vào ĐL, nói chung bạn đi xe Phuương Trang đi, 1 kiểu như xe Hoàng Long ngoìa mình ấy, nhưng xe ngon lành và thoải mái hơn nhiều, phục vju cũng tốt hơn nữa. Hồi tớ đi từ NT vào ĐL có 80k/vé thôi, nhờ KS nơi bạn ở book trc hoặc ra đường Biệt Thự ở Nha Trang mà đặt vé và giữ chỗ ngon trc mà ngồi.
    Xe khách này lạ là đi đường cũ, nghĩa là fải mất 6.5tiếng -7 tiếng mới tới nơi, nhưng xe thoải mái lắm, và khi băng đèo vuợt núi thì đẹp và hồi hộp thôi rồi, đèo Hải Vân chả là cái gì, vì mình vượt núi kia mà.
    Nếu bạn đi taxi, bét cũng fải mất 600k cho đường mới, và có lẽ tiền triệu nếu đi đường cũ. hơn nữa, tớ nghĩ với tình trạng quả đèo và vượt núi như kiểu đi Đà Lạt chưa chắc tài xế nào cũng có thể làm mình an tâm. Thôi đi bus đi, để cảm nhận và thử xem tớ nói có sai k nha Chúc vui!
    À thuê xe máy mà đi nếu bạn lên Đà Lạt, cho cậu số đt chị Hương, chị này tớ thuê xe máy đi đấy, nói chung thuê 3 ngày khoảng 200k, còn thuê theo ngày là 80k, số đt 063500499.
    Giá KS thì tớ k rành, hồi tớ ở Đl tớ ở KS hàng không, đối diện Hồ XH, giá 200k/đêm, KS 3sao hẳn hoi nhé, nhưng nếu KS mini trung tâm hơn chắc cũng k quá 250k đâu.
    Ăn uống thì ở Đl tớ thấy đắt hơn ở HN mình đấy, mà k ngon bằng đâu , vào chỗ ẩm thực cua box này mà sưu tầm, cũng nhiều thứ hay để tham khảo lắm.
    À việc đầu tiên đến Đà Lạt là book vé về HN trc nhé, k hiểu sao chiều ĐL-Hn hơi khó buk đây, cẩn thận lại fải trở lại NTrang rồi bay ra thì chán lắm, địa chỉ buk là Vietnam airlines màu xanh to uỳnh ngay đầu đường Hồ Tùng Mậu, chênh chếch KS Hàng Ko, chứ k fải trong KS HKo đâu.
    Nếu k đi thăm thú các địa điểm du lichj, thì cũng k đắt lắm đâu. À mà có 1 thú vị nữa là tớ thấy đi cáp treo ở Đl khá là rẻ, có 25k/người/vé, đi cáp hay lắm, vì đc ngắm nhiều thứ lắm
  10. iunhinho

iunhinho Thành viên mới

Chào các anh chị!
    E giữa tháng 10 này sẽ đi ĐL dịp honeymoon. E vẫn chưa đặt được khách sạn.Anh chị nào bit địa chỉ ksạn nào tương đối 1 một chút chỉ cho e với!
    E cám ơn ạ!