1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MUỐN ĐI DU LỊCH ĐÀ LẠT( Nơi tư vấn, giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm)

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi hixhixhixhixhix, 01/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Xem ngược lại từng trang đi. Tốn ít thời gian nhưng cái gì cũng rõ.
  2. nguyentutu

nguyentutu Thành viên mới

Minh la thanh vien moi, rat vui duoc lam quen voi moi nguoi.
    Thang 11 nay minh dinh len DL choi khoang 3ngay 2dem, khong biet vao khoang thoi gian do thi DL da lanh lam chua nhi?Minh co can fai chuan bi bao tay, mu len khong?
    Minh chua di DL lan nao, nhung chi chung vp di ve ke lai lam minh me lam, quyet di 1chuyen.
    Cam on moi nguoi ^^
  3. xuanduyen

xuanduyen Thành viên mới

Chào các bạn đang ở Đà Lạt và đã đến thăm Đà Lạt. Mình đang có dự định đi nghỉ tuần trăng mật ở Đà Lạt mà mấy hôm nay đau cả đầu vì vụ chọn khách sạn. Minh đọc thấy rất nhiều thông tin nên lại càng phân vân không biết cái nào hơn cái nào. Mình thấy có 3 cái này:
    - Khách sạn Công đoàn, cảnh đẹp nhưng nghe nói là nội thất cũ không biết là có cũ quá không!!!
    - Khách sạn Bích đào ở Triệu Việt Vương, đẹp nhưng xa trung tâm, thiếu tiện nghi. không biết đêm mà muốn đi dạo loanh quanh ở đó thì an ninh có đảm bảo không, có vắng vẻ quá không!
    - Khách sạn Golf 1. Không biết là nội thất và dịch vụ có ổn không.
    Rất mong các bạn tư vấn giúp, mình cảm ơn rất nhiều!
    (mình ở HN, định đi nghỉ khoảng 5 ngày, thuê phòng khoảng 500k/đêm, không ồn ào nhưng cũng không quá xa trung tâm, có cảnh đẹp một chút các bạn ạ!)
  4. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

Bích Đào cũng ko xa trung tâm lắm,theo người dalat thì gần xịt.Là dạng biệt thự nên khuôn viên khá ổn,ở đấy tối có quyền đi dạo trên đồi của dinh 3.Là khu vắng vẻ nhưng an ninh thì yên tâm,ko có vấn đề gì cả,tình nhân lên đó rầm rầm.
    Vậy nên so với Công đoàn và gold 1 thì em chọn Bích Đào.
    Trên đường Bùi THị Xuân có khách sạn Đại Lợi,cũng bự bự 1 tí nên chắc nội thất ổn,đi bộ tí là ra hồ Xuân Hương.
    Với cái giá là 500k/ đêm thì khách sạn nào mà ko chứa.Yên tâm yêm tâm
  5. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

500K/đêm thì ở Golf 3 còn được chớ nói gì Đại Lợi? Hoặc ở luôn Golf 2 đi, vừa ngay trung tâm, gần chợ, lại tiện nghi. Tha hồ mà nghịch!
  6. the4everdeath

the4everdeath Thành viên mới

Cho mình hỏi khí hậu Đà Lạt hiện giờ thế nào? Có lạnh lắm hay đang mưa? Mình đang lên lịch đi Đà Lạt vào tuần sau nên nhờ các bạn ở LĐ giúp mình với. Thanks in advance!
  7. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Nghe phe ta đồn là ĐL bữa giờ không lạnh. Ban ngày nóng, ban đêm mát. Chỉ cần khóac nhẹ là được
  8. zaizai86

zaizai86 Thành viên mới

đang lạnh đó bạn, bà xã mấy ngày nay than lạnh, kêu lên để đỡ lạnh mà bất lực vì mình sợ lạnh
  9. zaizai86

zaizai86 Thành viên mới

từ vtàu đi đàlạt( và ngược lại) có xe, em quênn mất tiêu rồi.chị ra bxe mà hỏi
  10. mduc1804

mduc1804 Thành viên mới

Cho mình hỏi chút xíu nhé, mình muốn đi tuần trăng mật vào tuần sau tại Đà Lạt nhưng bà xã lại bị say xe nên đi bằng máy bay. Cho mình hỏi từ sân bay Liên Khương có xe búyt hay phương tiện gì để về Đà Lạt không? Bao nhiêu lâu thì có một chuyến? Về đến Đà Lạt thì đỗ ở bến nào? Mình định ở Resort Hoàng Anh. Cám ơn mọi người.