1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muộn duyên, đi tìm nguyên nhân và giải pháp

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tottochan81, 08/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Cám ơn chị, ngưỡng mộ chị Yếm đã lâu với những bài viết rất hay về Du lịch trên các báo.

Mà em đã được đọc bài báo viết về Cửu Trại Câu của chị, thấy chị viết là 2 vợ chồng đi du lịch rồi cơ mà nhỉ.
  2. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

Công ty e cũng có 1 chị sn 81, gia đình gia giáo, học hành đàng hoàng, khéo léo, đảm đang, cẩn thận, tốt bụng, hình thức trung bình khá (nhưng da trắng lắm ý)... theo e thì rất rất ổn để lấy làm vợ, nhg giờ vẫn chưa có ai. Trong khi đó, cty em kiến trúc, toàn zai là zai, cũng ko làm ăn được gì. Vì sao?

1. Rủ đi chơi, ko chịu đi, vì ngại nọ ngại kia. VD: hôm qua e rủ đi Hát hò với bọn e, thì bảo: "mưa mà cũng đi à?" rùi xịt lun, chán thế chứ lị.
    2. Lên công ty em, nhìn thấy các anh là ngại, chạy cong mông, chả nói chuyện được câu nào.
    3. Đi sớm về muộn, suốt này chỉ lo công việc, ko chịu nghĩ tới thời gian riêng cho bản thân.

Trên đây là 3 nguyên ngân em nghĩ là khá quan trọng trong việc tới tuổi nì rùi mà vẫn phải hỏi câu hỏi này (e ko đề cập tới vấn đề duyên số, vì e ko phải thầy bói ạ :P)

Chúc c sớm tìm được người phù hợp ^^

P/s: có a 81 ở topic muộn duyên nghiêm túc đấy ạ :-bd zô đi c ui :)>-
  3. tottochan81

Duyên số hiểu nôm na chẳng qua là gặp được người phù hợp với mình. Muốn gặp được người phù hợp thì phải gặp nhiều người, chịu khó tiếp xúc để hiểu người ta thì mới nhận ra đâu là người phù hợp. Nếu mà cứ kiểu như chị em thì chỉ thiệt thân thôi.
  4. hpcaro

hpcaro Thành viên mới

hai nam nua ah
    tim hieu dan di la vua day
  5. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

:)):)):)) thế iem tìm hịu bác nhoá
  6. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Chẹp.. Có anh đồng nghiệp nói với em câu nài .. em ngẫm đi ngẫm lại thấy rất chuẩn

" Gái xấu mà hư thì còn có cơ hội mà lấy chồng, chứ đã xấu mà còn ngoan rồi thì vứt .."

Mình không phải sắc nước hương trời gì thì thi thoảng cho phép "hư hư" đi chút cũng được chị ợ.. hị hị. Đừng quá gò bó các mối quan hệ... Thoải mái giao lưu chém gió đi chị. Duyên tất sẽ tới.. hí hí
  7. tottochan81

Ồi ồi, thế em đã đọc bài báo ế vì "quá ngoan" chưa?
    Hư quá thì cũng chết mà ngoan quá cũng chết.
    Nhưng so hư quá với ngoan quá thì hư quá nhiều cơ hội hơn :P
  8. yem_dao_lang_lo

yem_dao_lang_lo Thành viên mới

Chị viết cho 1 tờ báo dành cho Phụ nữ có gia đình mà, nên những bài kiểu như vậy n ko phải của mình đâu.
    Hẹn gặp em ở ĐH box nhé!
  9. txonline

txonline Thành viên mới

Duyên mỗi người tuỳ cảm nhận, nhưng "nhân duyên" mà có duyên mà ko có nhân nào biết thì vô duyên hết biết. Học , làm việc, trải nghiệm, và mở rộng lòng mình. Nhiều bạn bè một chút, "đong hàng" một chút là hết ế liền. Nói "đong hàng" là ko chơi trò "lẳng" để trong mối quan hệ có gì đó mở một xíu, chứ cứ như gái cấm cung thì ế hơn đào đêm 30 tết là thường. ^_^. Ngoan quá hoá ngu, hiền quá hoá đần. Cs mà, mình cân bằng mỗi thứ một chút.
  10. lastchoice

lastchoice Thành viên tích cực

trước mắt các chị em nên tham gia hoạt động đoàn thể cho nó thoải mái. hôm nay mới đọc báo có hội "ế nhưng bước đi trong tư thế ngẩng cao đầu", chột dạ ngĩ là bây giờ tỉ lệ nam ế cũng nhiều mà nữ thì cũng tương đương.
    vậy tại sao các 1/2 này ko gặp nhau nhỉ?

đơn giản, cái tôi của chúng ta quá lớn, không chịu đựng lùi bước nhường nhau như các cụ ngày xưa. ai cũng muốn thể hiện cái tôi rõ rệt, mà họ không nhớ là không có 1 cái tôi nào đủ lớn lao để bao chùm 1 cái tôi khác. nên mới có chuyện đi tìm MÃI MÃI 1/2 của mình, mà đâu biết rằng cái tôi kia sẽ ko chấp nhận bất kì cái 1/2 nào nữa.
    chúc các bạn mau tìm được 1/2 của mình.

thêm 1 lời khuyên cho các em trẻ, đang trong lứa tuổi "ăn chơi" là: hãy tập yêu, tập chấp nhận 1 cái tôi khác để cuối cùng hiểu được hạnh phúc là j.
    với tôi, tôi cảm giác bình yên rồi- thế có gọi là happy không nhỉ? ^-^

1 đêm thu ...

http://www.thanhnien.com/index.php?mod=personals&op=myprofile