1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

muốn không yêu không lấy vợ nhưng không đủ nghị lực

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Rongden002, 20/04/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

bonus thêm : bác ko mún lấy vợ mà cứ bị giục thì bác bảo thế bg con chưa thích lấy vợ nhưng cứ gây áp lực cho con thế này, con lấy về con bỏ bê vợ con thì đừng trách con nhé.sợ ngay ấy mà
  2. vuanhgl

vuanhgl Thành viên mới

Bạn nghĩ rằng khi lựa chọn cuộc sống độc thân thì bạn sẽ dành nhiều chăm lo cho gia đình và đại gia đình được hạnh phúc hơn. Tớ nghĩ rằng bạn là người đang có một gia đình ấm cúng. Như vậy rất là ổn đúng không.

Bản thân tớ cũng muốn được yêu gia đình nhiều hơn. Nhưng gắn nó với việc yêu không, lập gia đình không thì lại khác. Cũng như không lập gia đình không có nghĩa là không yêu.

Bạn sẵn sàng không yêu, không lập gia đình nhưng chưa chắc bạn sẵn sàng đồng ý đồng tình khi người thân của bạn cũng có cùng ý định của bạn. Gia đình của bạn hạnh phúc hơn hay phiền lòng hơn khi bạn không yêu, không lập gia đình. Họ có đồng tình với lựa chọn của bạn? Nếu bạn thấy suy nghĩ của bạn ổn rồi, thì chắc là bạn không ngại chia sẻ, dù chỉ với một người trong gia đình mình.

Cá nhân tớ từng có lúc không muốn yêu, chỉ muốn ở nhà. Tớ hay tự vấn mình có phải mình yêu cả nhà hơn vì chạy trốn tình yêu. Nhưng tớ đã từng thất vọng vì gia đình. Hiện tại tớ rất muốn yêu và muốn có gia đình riêng. Nhưng tớ chắc chắn không phải tớ chạy trốn gia đình hay giận dỗi gia đình nên tớ mới tìm đến tình yêu và dự định lập ra một gia đình nho nhỏ khác.

Việc yêu hay lập gia đình cũng không hẳn là gồng mình lên xác định có nghị lực, nhất là yêu. Một thời gian nữa bạn sẽ tự nhiên thấy khác, nghĩ khác thôi. Ha ha... rồi sẽ nói khác làm khác bây giờ ấy chứ!
  3. koconcodon

koconcodon Thành viên quen thuộc

những năm qua mình cũng đã từng có tư tưởng như vậy, thế mà giờ lại yêu khi nào ko bít, ko những vậy tình yêu lại còn gặp trắc trở vì sự phản đối nữa :(
    Cuộc sống quả không thể ngờ, hãy cố gắng làm những gì mình cảm thấy thoải mái nhất !
  4. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Bác chủ bị bao vây, chạy mất rùi!!!!!!!!
  5. Rongden002

Rongden002 Thành viên mới

Hôm nào gặp vấn đề với cuộc sống độc thân em sẽ lại tâm sự với các bác nhé, hiện tại thì em thấy sống độc thân rất hạnh phúc, một thứ hạnh phúc đặc biệt, chứ không giống cách nghĩ của nhiều người, và e không có ý định khác trong tương lai, chỉ có điều khi nói với bố mẹ em thì e bị phản đối, còn nữa, thật lòng e không muốn khác người, nhưng sinh ra e vốn là người có cách nghĩ xuất phát từ sở thích, thói quen,... khác với rất khác người, nhưng e sẽ giải quyết nó nhanh chóng thôi, sẽ không bận tâm về sự khác người đó nữa.
    Xin chân thành cám ơn các bác đã chia sẻ.
  6. kiep_rong_choi

kiep_rong_choi Thành viên mới

Tư tưởng của chủ tốp hơi điên một chút thôi. Để tìm người yêu phù hợp với mình thì hơi khó đấy dù công lực cao đi. Người ta chiến đấu vì cái mà mình muốn hay chưa có nhưng chủ tốp ko thích thì thôi nhưng báo trước thời gian có thể trả lời 1 câu quen thuộc hết tg. Còn nếu chủ tốp vẫn quyết tâm ở giá mà có nhiều em làm fiền tư tưởng đấy thì pm thông tin về em đó vào hòm thư của tôi.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Tư tưởng của chủ tốp hơi điên một chút thôi. Để tìm người yêu phù hợp với mình thì hơi khó đấy dù công lực cao đi. Người ta chiến đấu vì cái mà mình muốn hay chưa có nhưng chủ tốp ko thích thì thôi nhưng báo trước thời gian có thể trả lời 1 câu quen thuộc hết tg. Còn nếu chủ tốp vẫn quyết tâm ở giá mà có nhiều em làm fiền tư tưởng đấy thì pm thông tin về em đó vào hòm thư của tôi.
  7. demon13

demon13 Thành viên mới

Có nên băn khoăn về giới tính của bác này ko nhỉ??

EM đùa thôi có những người thuộc nhóm không yêu cả nam lẫn nữ đấy ạ. Thật đấy em thề em không chém gió chả nhớ đọc được ở đâu nữa
  8. PerfectSting

PerfectSting Thành viên tích cực

Có bạn ạ. Không muốn yêu thì gọi là aromantic.
  9. demon13

demon13 Thành viên mới

À ra thế, yêu cả nam cả nữ gọi là bio***ual còn không yêu cả nam lẫn nữ gọi là aromantic,
  10. PerfectSting

PerfectSting Thành viên tích cực

aromantic là về mặt tình cảm, còn nếu muốn nhắc đến ***ual orientation, thì là a***ual bạn ạ. Nhưng nghe miêu tả thì có vẻ như bạn chủ topic là aromantic (không có cảm xúc yêu đương với cả nam và nữ). Mà mình nghe nói những người a... như này thì không hề hiếm.