1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muốn mở cửa hàng ­­­kinh doanh hàng mỹ nghệ o Úc, ai có kinh nghiệm chia sẻ với.

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi hanoi08, 26/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanoi08

hanoi08 Thành viên mới

Mình định cư ở Úc và muốn kinh doanh hàng thủ công mỹ nghệ của Việt nam..Nhưng không rõ nếu kinh doanh như vậy thì nhập hàng từ Việt nam nên thế nào rồi vấn đề TAX bị ttính thế nào..nhiều vấn đề quá bạn nào có kinh nghiệm KD rôi giup đỡ mình với.:((

Thanksssssss @};-
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Tìm mặt hàng khác đi em. Qua cái thời đi Đông Âu buôn đồ thủ công mỹ nghệ rồi. Úc nó khác và thời buổi bây giờ lại càng khác.
  3. hanoi08

hanoi08 Thành viên mới

Ô hay , mình thấy các cửa hàng bán đồ mỹ nghệ handmade, lụa tơ tằm ở Hàng bông hàng gai vẫn bán cho bọn tây đầy, tiênd thuê cửa hàng đắt lòi mắt mà thấy vẫn sống tôt mà..

Mọi ngưòi ở Úc lâu rồi có gợi ý gì hay ho cho tớ với, nên KD cái gì ở cái xứ chuột túi này chứ..làm viêc văn phòng nọ kia thì tớ chịu rồi vì tiếng anh chưa tốt ...nghĩ đến việc ngồi ở nhà thất nghiệp mà đau lòng quá..
  4. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Tây nó đi du lịch thì nó mua mất cái đó để làm kỉ niệm chứ bán bên đây mình thấy ế òm.

Hồi xưa mình còn muốn mở cửa hàng furniture á, mà thấy mấy shop tàu ế ẩm và đóng cửa nên thôi. Rùi dự định ấp ủ mở cafe shop cho mom nhưng cũng thôi vì hết ngon rùi. ~X
  5. trung_freelance

trung_freelance Thành viên mới

Mình qua Adelaide thấy có mấy cửa hàng của người Úc bán đồ handmade viet nam khá được đấy. Vấn đề là địa điểm, chọn hàng gì mình sẽ tư vấn cho. thủ tục nhập hàng vào Úc thì đơn giản thôi. Nếu bạn đang ở hn thi pm cho minh găp tư vấn cho, kinh nghiệm của mình cũng tương đối.
  6. mynice

mynice Thành viên mới

Mình sống ở VN nhưng ông xã người Úc, mình có công ty chuyên cung cấp hàng thủ công mỹ nghệ , từ hàng làm từ sừng, hàng sơn mài,hàng dừa , bạn muốn kinh doanh mặt hàng nào, mình sẽ tư vấn và báo giá cho bạn.