1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muon mua xe BMW 525i

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi cecil, 16/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ozzfan

ozzfan Thành viên quen thuộc

Có gì đâu! Cứ đến gặp mấy chủ gara ô tô ở HN hỏi là được ngay (nhưng phải mua thật)!
    ozz
  2. sun_forever

sun_forever Thành viên mới

Lâu rùi không vào cái topic này để nó bị chìm nghỉm, bây giờ lôi nó lên lại coi có ai giúp được bác cecil nữa không! Mà bác cecil này, có mua được xe chưa? Nếu rùi thì hôm nào rãnh post ảnh lên cho bọn này xem ké với!
  3. sadmovies1111

sadmovies1111 Thành viên mới

có bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán Poster xe hơi không , nhất là BMW ý , chỉ giúp em nhé , cảm ơn nhiều !!
  4. sun_forever

sun_forever Thành viên mới

Cô na?y có ve? khoái BMW nhi?? Vậy la? có thêm đô?ng minh ru?i! Ma? kiếm pót e? chi vậy? lên google search một phát la? ra chứ việc gi? pha?i đi kiếm la?m gi? cho mệt!
  5. cecil

cecil Thành viên mới

Hì hì xin lỗi các bác. Em cũng vừa đi công tác mấy hôm về. Em đang xem 2 con BMW 525i, 1 con đời 97, 1 con đời 99. Chưa kết luận được sẽ lấy con nào vì cũng đang săm soi thêm. Cái đời 97 bộ dàn đèn trước nhìn hơi cổ nhỉ, không biết có cách gì cải thiện không. Thay thì không thay được rồi các bác nhỉ. Em sẽ chụp ảnh post lên các bác bình luận zùm.
    À, lại có ông gạ em mua con FORD Tauros mắt híp cá mập 3.0, côn số tự động. Trong cũng hoành tráng ra phết. Con xe này lạ lạ, không có nhiều ở VN. Nó thế nào ấy nhỉ?
  6. goon

goon Thành viên mới

Hình như con mà bác cecil muốn nói là Ford Taurus phải không ? Theo em thì bác không nên mua những con lạ như vậy, vì dù sao ở VN mình, hệ thống các gara, salon cũng chưa mạnh như ở các nước khác. Khi mua xe bác cũng tính dần khi nó hắt hơi sổ mũi thì cho nó đi đâu Rồi phụ tùng có sẵn không. Nếu tầm tiền nhw của bác có thể sắm cả Bi 525 thì nên mua hẳn con mới mà chạy, series 3 của Bi chạy cũng ổn lắm. Nếu không làm con Camry 3.0 chạy cho dã chiến.
    Mà hình như bác ở trong Sài Gòn hả ? Trong đó em thấy nhiều lựa chọn lắm !
  7. Mr.perfect

Mr.perfect Thành viên quen thuộc

Thấy mọi người hay bảo BMW hay phải thay chế hoà khí hay lọc xăng gì đó vì xăng của VN hay có cặn , toàn xăng pha chế linh tinh ,,,, đi con này tốn khó chăm vì ko chịu đưọc với đk ở Vn , khác quái gì vứt thằng công tử vào rừng Amazôn
  8. tincan

tincan Thành viên mới

Đúng đấy, BMW 745, 535 .. hay Audi A8, A6 đòi xăng Natural 98 hay Super 99 cơ, ở Việt nam lấy đâu ra mà đổ
    Được tincan sửa chữa / chuyển vào 19:06 ngày 09/05/2004
  9. Co_Khach_Vo_Danh

Co_Khach_Vo_Danh Thành viên mới

chào bác tincan ! bác ở Anh à ! nếu phải thì cho tớ gởi lời hỏi
    thăm với con bồ nhí của tớ là Victoria nhé ( con vợ Béc căm đấy )
    ...trở lại vấn đề nhé ,bác nói vậy là sai dồi ,ở VN mua BMW về
    tháo máy xăng ra ,gắn máy đò vô chạy dầu lửa đỏ hì hì hì
    vừa rẻ vừa tiết kiệm mà ,máy Yanmar có vẻ được nhỉ
    chỉ cần cái mã BMW thôi là loè bà con được dồi mà ,dân VN chơi
    xe đâu cần xem đến công suất xe đâu mà lị hì hì hì ,quả là dân
    chơi thứ thiệt phải không
  10. enci

enci Thành viên mới

[
    Chào các bạn, mình là thành viên mới . Vấn đề bạn cecil quan tâm là : " làm sao để tránh được các xe đã bị tai nạn nặng, sau đó họ mông lại .." Nếu một chiếc xe thực sự đã bị đâm nặng thì chủ xe có thể sửa lại mọi thứ để bán với giá rẻ, trừ khung xe ! Nhiều chủ xe cũng nói thẳng :" Xe này bị đâm rồi, nhưng nhẹ thôi ." Nghe cũng không tin lắm, soi kỹ thì thấy nước sơn khá ổn, xe không bị bầm giập chỗ nào, chắc là ok, chỉ trả giá là xong.
    Nhưng tò mò mở thử mấy cái cửa xe thi thấy hơi bị lạ vì cửa sau bên tay phải (cửa nào cũng vậy ) khi đóng vào không song song với những cửa khác hoặc với khung xe. Hỏi tại sao, chủ xe bảo : "Mấy cái này chuyện nhỏ nên anh không quan tâm. " Thực sự không phải như vậy!! Xe đâm nặng, bị lệch khung chỉ có nước đem vào hãng để kéo lại nhưng hơi bị tốn kém ( Tiệm sửa xe tư nhân không làm được)
    Ngoài ra , bạn có thể nhìn những cái lặt vặt sau đây để đánh giá tình trạng xe : tay lái, cần số, chân phanh, côn .. qua độ mòn của chúng vì đây là những yếu tố ít người để ý hoặc thay thế ( chứ đừng nhìn đồng hồ ) Chào bạn .