1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muốn nghỉ việc nên bịa lí do gì???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi demon13, 28/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demon13

demon13 Thành viên mới

Em muốn nghỉ việc mà mấy hôm nay nghĩ mãi ko ra lí do.
    Trưa nay thấy có giai xin nghỉ việc lấy lí do đi học bị các sếp nói ra nói vào, mà em lại đang định lấy lí do đi học chứ mặc dù với cái tuổi của em và 1 số bằng cấp chứng chỉ của nợ có được thì đi học là 1 lí do hết sức vớ vẩn.
    Giúp em với
  2. lilz

lilz Thành viên mới

gia đình (anh, chị, em....bla bla) mở công ty, muốn về giúp sức
  3. demon13

demon13 Thành viên mới

Oạch hem được đâu, em mới kí hợp đồng lao động 1 năm, làm được 2 tháng nếu mà nghỉ để đi làm công việc khác công ty khác bị vùi dập ngay hic hic
  4. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

Ba quân dễ kiếm 1 tướng khó tìm.
    Không có mợ thì chợ vẫn đông.

Bạn hay bất kỳ ai đó có nghỉ thì công ty vẫn hoạt động bình thường, chả ai chết cả. Thế thì làm gì đến nỗi phải quan trọng hóa lý do nghỉ việc đi. Có sao nói vậy ng ta còn tôn trọng và tạo điều kiện cho mình sớm mà phắn.
  5. zaq1mlp0

zaq1mlp0 Thành viên mới

Đừng quan trọng hóa vấn đề, nghỉ thì nghỉ thôi.
  6. demon13

demon13 Thành viên mới

Em tự nghĩ em là một trong những số khó tìm ấy ạ.

Em nghỉ thì chả sao có điều hơi ngại với sếp Tổng người mời mình về, cái chính là mình ko thể bỏ đi với lí do muốn chuyển chỗ làm trong khi tìm 1 người thay thế vị trí mình cũng mất ít nhất 1- vài tháng hic hic
  7. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Hợp đồng lao động 1 năm, nghỉ ngang xương khó đấy. Nếu các sếp vui vẻ, em nghri chả ảnh hưởng gì thì lý do gì cũng đựoc. Còn không, các sếp sẽ không cho em nghỉ đâu.
    Nhưng mà....hợp đồng 1 năm mới làm đựoc 2 tháng thì em sẽ chả có quyền lợi gì khi nghỉ việc. Do vậy, nêu lý do gì mà chả đựoc. Nếu việc em nghĩ ko gây hậu quả nghiêm trọng trong công ty, thì công ty cũng chả buồn kiện em ra tòa đâu, cho dù việc em nghỉ ngang xuơng như vậy là vi phạm hợp đồng.
  8. demon13

demon13 Thành viên mới

Hic hic thế em mới bảo đi lên đây xin ý kiến các cao nhân. Bạn em bảo bịa lí do bầu bí nhưng bà làm cùng em cũng mới bịa lí do bầu bí để nghỉ rồi mình mà lấy lí do này nữa thì chuối quá hic hic
  9. espana_cani1209

espana_cani1209 Thành viên quen thuộc

Nếu đang làm việc bt, hôm sau thấy trời đẹp, tâm trạng thoải mái rồi nghỉ luôn mới là vi phạm hợp đồng [:D] Bác báo trước và nộp đơn trước 1 tháng thì chả sao cả. Còn về lí do thì có rất nhiều lí do để nói, nhưng em nghĩ bác cứ thẳng thắng + thành thật là tốt nhất. Nếu lí do mình đưa ra k thật, dù có hay và hợp lí thế nào, khi bị phát hiện thì nó cũng chả có tác dụng gì hết, đúng k ạ.
    Và theo em, thời gian báo trước 1 tháng cũng đủ để công ty tìm được người thay thế rồi :)>-
  10. TuanNgheAn

TuanNgheAn Thành viên mới Đang bị khóa

tối qua em và nhà em quá sức, các sếp thông cảm