1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mượn nick bạn, hỏi chuyện mình: Tôi có nên lấy phụ nữ đã qua 1 lần đò?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hanoixaxu, 23/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Anx hơi võ đoán và hình như cố tình không hiểu ý chủ top thì phải.
    1. Tâm lý đàn ông (một số) hay ghen với người cũ của vợ, nhất là khi họ còn có mối quan tâm chung, là con cái.
    2. Không ít các trường hợp sau khi chia tay 1 thời gian lại có quan hệ tình cảm.
    ...........
    @bạn chủ top: Bạn nên dành thêm thời gian xem lại tình cảm của mình với cô ấy. Tôi cảm giác như.ở thời điểm hiện tại tình cảm của bạn chưa đủ để giúp bạn vượt qua trở ngại tâm lý của chính bạn.
  2. bienmenhmong

bienmenhmong Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 Làm thế nào để hoà hợp bố mẹ + vợ + con riêng của vợ? Câu trả lời về nguyên tắc là “ phải yêu thương chân thành, tự tin và khéo léo”. Rất dễ và rất đúng trên lý thuyết, chúng ta ai cũng biết phải không bạn? Nhưng phải áp dụng và thực hiện thế nào, tiếc thay khó có thể có công thức chung. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người mỗi tính. Tôi chỉ có thể gợi ý một vài “thủ thuật” từ những hiểu biết và suy nghĩ chủ quan của mình.

- - Với cha mẹ: bạn hãy dành thời gian lắng nghe và tôn trọng những ý kiến yêu cầu của họ (dù không có nghĩa là bạn sẽ đáp ứng được mọi yêu cầu đó) và đừng khăng khăng thuyết phục họ phải nhất trí hoàn toàn với bạn. Người lớn tuổi chỉ cần nhất 2 điểm: được quan tâm và được thấy con cháu bình yên vui vẻ. Đừng sợ sẽ làm cha mẹ buồn chỉ vì bạn đã nghĩ khác, sống khác một khi bạn vẫn đảm bảo 2 điểm này.
    - - Với vợ: hãy xác định rõ bạn và cô ấy cùng nhau xây dựng một cuộc sống, một gia đình riêng theo mong muốn chung của hai người không phải để phủ quyết hay sửa sai quá khứ. Cuộc sống này sẽ bao gồm cả những người thân quan trọng của cả hai bên. Tối kỵ ban ơn, nghĩ rằng bạn có chút “hy sinh” khi lấy cô ấy và cô ấy phải hiểu điều đó mà cố gắng gấp đôi gấp ba để bù đắp cho bạn.
    - - Với con riêng của vợ: đừng mang áp lực phải yêu thương như con đẻ. Cứ xác định đây là đứa bé mình đã tự nhận trách nhiệm nuôi dưỡng, cần phải làm những điều tốt nhất có thể. Cứ bắt đầu bằng việc nhìn nhận cháu như một đứa trẻ sống cạnh mình, cần sự giúp đỡ của người lớn, một người đàn ông. Rồi thời gian gắn bó, trách nhiệm nghiêm túc, nhu cầu muốn nhìn thấy vợ vui, gia đình đầm ấm sẽ dần ******** cảm giữa bạn và cháu bé phát triển tự nhiên.
    - - Với bản thân: bạn chính là trụ cột, là điểm chung lớn nhất kết nối mọi người với nhau. Hãy để cho họ biết mỗi người đều có vị trí riêng và bạn không cần phải bớt yêu người này để yêu người khác.

Nói ngắn gọn, tôi cho rằng xác định tư tưởng “nhấn mạnh điểm chung, chấp nhận sự khác biệt” là yếu tố rất quan trọng để bạn tìm ra cách thích hợp trong hoàn cảnh cụ thể của mình để có thể thể hiện sự tự tin, mạnh mẽ và yêu thương chân thành đã đề cập ở trên.

Nếu cô ấy thật sự là người có cùng những quan điểm sống với bạn, chia sẻ với bạn mọi khó khăn, chinh phục cha mẹ, chinh phục lẫn nhau, cùng xây dựng một cuộc sống như mong muốn, thiết nghĩ việc đã qua một lần đò chẳng còn là trở ngại và nỗi ghen tuông của bạn khi cô ấy gặp chồng cũ cũng sẽ không quá nặng nề.

Dài dòng như vậy, rốt cuộc câu trả lời cũng vẫn chỉ phụ thuộc vào suy nghĩ cảm nhận của bạn và cô ấy là chính. Nhưng một khi bạn còn hỏi, còn kiếm tìm giải pháp, tôi tin bạn sẽ tìm được.
    /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;}
  3. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Trai tơ lấy gái lạ dòng như là mắm thối chấm lòng lợn thiu
    Lạ dòng lấy được trai tơ đêm nằm sung sướng như mơ thấy vàng...
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    anh có vẻ thoáng phết nhỉ... em thà ế mốc xanh mốc đỏ chứ không bao giờ lấy gái lạ dòng... vì trong thâm tâm của em những người mà bỏ vợ bỏ chồng là những người có vấn đề và ko nên dây dưa... sau em chọn vợ em cũng chọn bố mẹ vợ có ly hôn và sống hạnh phúc ko em mới lấy...
  4. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Cả 2 câu hỏi này của bạn đều đơn giản, vào tay mình thì mình làm ngon.

Câu hỏi 1: bạn làm 1 quả bước đệm đi. Bước đệm ở đây tức là lấy vợ cho ông bà già. Sau đấy thì bỏ rồi mới làm đến bước 2 là lấy vợ cho bạn. Ở bước thứ nhất nếu bạn không có đủ nhẫn tâm thì có thể dùng tiền mà giải quyết. Mình nghĩ chỉ cần bỏ ra 100 - 200 m là đủ để giải quyết xong vụ này rồi. Ông bà già thấy bạn bỏ vợ 1 lần rồi thì đến người thứ 2 tự khắc sẽ biết cách sống hòa hợp cùng con dâu thôi.

Câu hỏi 2: Để không ghen với thằng chồng cũ của cô ấy thì bạn thấy nó yêu ai, nó lấy ai thì bạn lại tiếp tục cặp với người đấy. Khi đấy nó phải ghen với bạn chứ việc gì bạn phải ghen với nó. Bạn làm được 1 lần rồi thì chắc lần 2, lần 3 cũng dễ thôi vì cùng gu mà.

Tớ thì đang khó ở câu hỏi làm thế nào để gặp được người mình yêu.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Không có khả năng đọc hiểu chứ không phải cố tình không hiểu đâu.
  5. Cao_Hunghoi_new

Cao_Hunghoi_new Thành viên tích cực

Tặng bác câu này.
    "Trai tơ lấy gái nạ dòng
    Như chĩnh mắm thối chấm lòng lợn thiu"

Yêu đương chỉ là phù du, ngủ với nhau dăm ba lần là chán
    Bác còn phải đối mặt với cả một quãng đời dài dằng dặc phía sau nữa
  6. nq9630

nq9630 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Cao_Hung...Nói ngắn gọn dễ hiểu

Lời khuyên là ko nên, mới 32 tuổi lo gì. Yêu nhau mà chưa lấy nhau thì mới đi được 2/10 chặng đường. Lấy nhau rồi, còn những 8 phần phải đi tiếp-càng bớt chông gai, càng dễ dàng vượt qua
  7. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đang chờ một đoạn có hậu. Chủ thớt đâu rồi =((
  8. hanoixaxu

hanoixaxu Thành viên mới

Chúng tôi đã quyết định ở riêng một thời gian rồi thuyết phục bố mẹ dần dần. Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm đến topic và đưa ra những lời góp ý tâm huyết.