1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muốn tặng điện thoại cho bạn trai nhưng sợ bạn ý tự ái ???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi futari, 13/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. botthieugia

botthieugia Thành viên mới

Có thể là sẽ tự ái đó bạn! chỉ cần 1 cái đen trắng là đc rồi, không cần phải đắt quá đâu, nếu có ý định để cho n.y mình dùng thì có thế lấy lý do: đi công tác xa nhau bạn nhớ người ấy mà k l.l dc nên đưa đt của bạn đang dùng cho người đó hoặc 1 cái đen trắng thôi. Không nên mua đt đắt tiền, như bạn nói thì n.y bạn đã tự ti vì thu nhập của 2 đứa rồi thì k nên mua đt đắt làm gì. Bạn nên chọn tình huống để "Đưa" đt đó cho ny.
  2. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Vote!

Mà sao cậu ta đi Tây về mà nghèo thế nhỉ, mua cái 4-500k là ô văn kê rồi, chả có nhẽ lại là Tây Ninh[:D]
    Thông thường thì những người khá khá cầm quà đắt tiền thì ko thấy ngại, nhưng mà càng nghèo thì lại hay tự ti.
    Tốt nhất là kệ, vừa đỡ đau đầu vừa đỡ mất tiền>:)
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Hay bạn mua 2 cái đt gắn 2 sim đôi, bạn 1 cái, anh kia 1 cái, xài cùng mạng, chọn gói cước nào để gọi suốt ngày suốt đêm k tốn tiền ấy. ;)) Còn anh kia muốn dùng đt cũ để gọi đt công việc gì của anh ấy thì tùy, bạn k can thiệp.
  4. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Ví dụ em là chủ tp, em đóng gói vào hộp quà, viết thêm bức thư, a b c j đấy, đại loại tặng quà như bao quà khác, chẳng có j lăn tăn cả :D
  5. langxang

langxang Thành viên mới

400k / cái điện thoại , anh mua thì mua ko mua thì chúng ta chấm dứt quan hệ , tây nghèo vậy !!!!!
  6. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

bác đặt nặng vấn đề này quá nhỉ, nếu đã yêu nhau và đủ thoi gian ohiểu về nhau thì chuyện tặng quà chẳng có chuyện j cả bác ạh :( ..
    còn trong TH mới tìm hiểu thì lại khác :D
  7. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Cái gì mà đã lăn tăn thì không nên làm, tình cảm xây dựng thì vừa khó vừa lâu, còn xểnh ra phát là đi vừa dễ vừa nhanh.
    Bạn hỏi ba câu không hợp lý cho lắm, vì mỗi người mỗi tính cách mà, chắc phải khảo sát 10 nghìn trường hợp mất.
    Thôi cứ trả lời đại
    1. Có tí lăn tăn (chả hiểu nó nghĩ mình là thể loại chóa gì[:D]). Nên kiếm một ưu điểm, hay là một lần "lập công" nào đó để mà "thưởng"
    2. Sao con bé kia lại mua đt cho nó nhỉ, nhà mình có điều kiện thế cơ mà~X
    3. Cái đấy chỉ lừa trẻ con thôi :))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ây dà, một con điện thoại mà ghi hết các lịch hẹn, các dịp sinh nhật, lễ liếc các kiểu vào phần Calendar thì cũng khó về mặt kỹ thuật đấy
  8. futari

futari Thành viên mới

1 số bạn cứ nói cái câu đi Tây về mà nghèo là như thế nào nhỉ ? Tớ chú thích rõ gia đình bạn trai tớ kinh tế khá , con trai 1 , nếu bạn ấy muốn thì hoàn toàn có thể dựa vào kinh tế gia đình , khi đi cùng tớ không để tớ trả tiền bao giờ cả . Chính điểm này làm tớ yêu bạn ấy, vì tớ thấy bạn ấy có tự trọng về đồng tiền . Và cũng vì thế tớ rất sợ bạn ấy tự ái .Vì hiện tại ai nhìn vào cũng thấy công việc và thu nhập của tớ ổn định hơn bạn ấy rồi . Tớ cũng không hiểu vì sao bạn ấy không mua cái điện thoại khác , dù tiền đi ăn uống cùng nhau 1 tháng qua thừa để bạn ý mua rồi . Có thể vì bạn ấy mới về không có nhiều bạn bè để quan tâm điện thoại . Nhưng người quan tâm cái phone ở đây là tớ , đôi khi nhớ kinh khủng gọi điện nói được 1-2 phút thì mất sóng hoặc im tiếng , phải gọi lại rất khó chịu . Tặng bạn ấy quần áo hay đồ kỉ niệm thì dễ , nhưng tặng điện thoại là 1 vật có giá trị không nhỏ + thời điểm này bạn ấy chưa có thu nhập riêng , tớ sợ làm bạn ấy tổn thương với bạn bè và chính tâm lý bạn ấy . Tớ lại không thể lấy lý do mua máy mới đưa bạn ấy máy cũ vì cái điện thoại của tớ lưu rất nhiều thông tin để làm việc ,không thể đưa bạn ấy được . Chỉ có thể đưa bạn ấy máy khác .
    Vậy , tớ chốt lại 3 câu hỏi :
    1, Các bạn trai cho tớ hỏi , nếu đặt bạn vào vị trí của bạn trai tớ , nếu bạn gái tặng bạn điện thoại khi điện thoại của bạn đã cũ , bạn có cảm thấy tự ái khó chịu không . Và bạn gái bạn nên có thái độ thế nào khi tặng để bạn không khó chịu .
    2, Nếu bạn là gia đình , bạn bè của bạn trai được tặng kia ,biết bạn mình được bạn gái tặng cho điện thoại , thì bạn có đánh giá gì cô gái đó và bạn mình không ?
    3 , Lấy lý do quay số trúng thưởng được cái máy để đưa bạn ấy thì bạn ấy có tin không nhỉ ?
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi xin phép trả lời dù tôi k phải là nam.

1. Ít nhiều có tự ái, khó chịu. Yêu bạn càng ít hơn yêu bản thân thì cái khó chịu càng tăng.
    2. Có thể, tùy quan niệm sống những ng đó. Tuy nhiên cái đt là việc riêng tư của 2 ng, k cần phải để đến g đình hay bạn bè biết.
    3. Không.

Mạn phép ghi thêm điểm 4:
    Máy cũ lưu cái gì thì đều có thể lưu sang máy mới và xóa toẹt đi, không có gì khó về mặt kỹ thuật. Nghe bạn gạt đi, mà lại viện cớ kỹ thuật, tôi thấy rất nhảm nhí. Thà bạn nói là lý do tinh thần thì không ai thấy nhảm cả. Một cái sms cũ xinh xẻo của ng yêu cũ lỡ lưu trong bộ nhớ máy chứ k phải trong sim, trong thẻ nhớ cũng có thể rất có ý nghĩa với một người.
  10. redskyvtk

redskyvtk Thành viên mới

Tặng thì tặng hẳn cái mới chứ, nói chung đừng ít tiền người ta càng tự ái!
    Cứ nói thật là máy anh như ... ấy ý, gọi điện thế nào được, mua rồi đưa cậu ta. Từ chối thì nghỉ không nói chuyện nữa là cầm tự tin ngay.
    Thường thì bạn không nói, người đó cũng chả dại gì đi khoe gái tớ mua cho(cũng tùy một số anh hay thích khoe) thì bạn bè gia đình người ta rỗi hơi điều tra làm gì?
    ;));))
    Vụ cho tặng này tớ cũng một lần kỷ niệm gái tớ một sim điện thoại, nói chung là tớ hỏi trước mới mua, cũng thích lắm, em ấy thì chắc còn tự lập hơn bạn của ấy nhiều! H thì chả tặng gì nữa mà chỉ tặng:-* thôi, tốn kém [:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Tặng thì tặng hẳn cái mới chứ, nói chung đừng ít tiền người ta càng tự ái!
    Cứ nói thật là máy anh như ... ấy ý, gọi điện thế nào được, mua rồi đưa cậu ta. Từ chối thì nghỉ không nói chuyện nữa là cầm tự tin ngay.
    Thường thì bạn không nói, người đó cũng chả dại gì đi khoe gái tớ mua cho(cũng tùy một số anh hay thích khoe) thì bạn bè gia đình người ta rỗi hơi điều tra làm gì?
    ;));))
    Vụ cho tặng này tớ cũng một lần kỷ niệm gái tớ một sim điện thoại, nói chung là tớ hỏi trước mới mua, cũng thích lắm, em ấy thì chắc còn tự lập hơn bạn của ấy nhiều! H thì chả tặng gì nữa mà chỉ tặng:-* thôi, tốn kém [:D]