1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muốn tặng điện thoại cho bạn trai nhưng sợ bạn ý tự ái ???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi futari, 13/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. carlvandame

carlvandame Thành viên mới

Có khả năng nam nhân vật 2 cái một cái điện thoại với mục tiêu cũ kém chức năng (ko thể sờ mó, truy xuất dữ liệu cuộc gọi nhắn tin) mà nữ nhân vật chính đang muốn đổi, còn tại sao thì đần ông ai cũng hiểu hiểu :)) mình chỉ đặt giả thuyết thôi nhé!!
  2. futari

futari Thành viên mới

Mình nói dối bạn làm gì chứ , kể cả lên diễn đàn thì khi có việc cần tư vấn mình cũng muốn nói sự thật để mọi người hiểu rõ , mình đã quen xử lý công việc và lưu file hết ở máy này rồi , giờ ngồi chuyển lịch hẹn , file , sms , đủ thứ linh tinh từ máy này sang máy mới rồi làm quen với folder máy mới thì cũng ốm , mà máy này của mình cũng khá đắt . Xóa thông tin thì không khó,reset máy là được , nhưng chuyển 1 đống thứ cần lưu từ cũ sang mới thì mình không có time .
    29 này là ngày kỉ niệm quen nhau , vậy lấy lý do đó được không nhỉ ?
  3. futari

futari Thành viên mới

Hơ , hay thế thật nhỉ , ,hixxxxx
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nếu đt đã xịn cỡ đó ("máy này khá đắt") thì chắc hẳn là có cách import files sang máy đời xịn hơn cùng dòng máy chứ nhỉ? Thời nay ai mà ngồi lưu tay nữa (trừ tôi, dùng máy cổ lổ sĩ.)

Còn chuyện máy khá đắt nên bạn cũng tiếc, k muốn đưa bạn trai dùng tạm vài hôm, thì bạn có cái lý của bạn. Vậy bạn thử mua 2 đt dỏm (vẫn đủ xịn để k bị mất sóng) dùng sim cặp của 1 mạng nào đấy để giảm tiền rồi bạn dùng 1 máy, bạn bạn dùng 1 máy, xem sao. Chắc 2 máy kèm 2 sim thì cũng khoảng vài triệu (trong dự tính của bạn) thôi. Bạn lấy cớ là sim dùng cặp thì giảm tiền, gọi thoải mái, để gửi máy kia cho bạn của bạn dùng.
  5. Partforever

Partforever Thành viên mới

có cái đt thôi có gì đâu mà ngai...mình nói thật chứ mình thấy bạn cứ ảo ảo sao ý, hình như 2 bạn yêu nhau mới chỉ nắm tay đúng ko...
    ny cũ của mình nó mất cái đt, mình biết mình cũng mua cho nó cái khác, có mấy trăm k cũng chỉ bằng 1 bữa lẩu thôi quan trọng gì, bạn bè còn cho nhau đc nữa là ny [r2)][r2)]
  6. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Đã từng thấy nhiều ông đi Tây về đi xe lởm. Điện thoại sim rác nhiều khi còn không có điện thoại.

Được một thời gian lại như ai, thậm chí hơn vô số người. Chả biết tại sao. >:)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Khuyên chân thành chủ topic nếu còn muốn giữ một mối quan hệ tốt đẹp thì đừng cuống lên. Kệ mợ nó.
    Cái này tôi hiểu nhưng không giải thích được.
  7. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chả bù cho mình, hơn người yêu 6 tuổi, có điều kiện hơn mà nằng nặc đòi cô ấy mua cho con N8. Haizz. Có phải mình mất hết tự trọng rồi ko nhỉ :-w
  8. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Sao bạn cứ cuống cà kê lên thế nhỉ? Một mối quan hệ là phải có 2 chiều, bạn nhớ bạn kia thì nếu bạn kia yêu bạn chắc cũng nhớ ko kém hơn là mấy phải không? Nếu thấy thực sự có nhu cầu và cần thiết cậu kia sẽ tự biết phải xử lý thế nào. Đàn ông mà, mấy cái việc con con này mà cũng phải cần người yêu xử lý cho thì sao làm đàn ông được chứ?

Còn cái việc lưu file ấy mà, hay bạn ít tìm hiểu về công nghệ nhỉ? Đơn giản nhất 1 cách đó là bạn back up file dữ liệu lại vào máy tính, mua 1 cái máy cùng dòng đó (có thể đời mới hơn), chuyển file back up vào và cài lại. Mọi dữ liệu lên hết, mình từng dùng cách này rồi. (Mà đoán bạn này dùng iphone. Mua con iphone 5 sắp ra í, lên đời luôn :-")

Còn không thì làm như bạn Anx gợi ý cũng hay, mua 2 cái cùng nhà mạng có khuyến mại gì gì ấy, buôn nhau tẹt gha, nghe nói ở VN giờ hình thức này đầy, thế khéo lại hay.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ối vừa xem lại, bạn này trước có cái topic yêu anh 79 còn kêu cưới rồi cơ mà (bạn này sinh năm 86 thì phải). Sao giờ lại lòi ra chú người yêu trẻ măng thế này :D
  9. ElLula

ElLula Thành viên mới

Em cũng rứa bác Ghẻ ạh :-< thế mà gái của em chả tặng mấy đồ đắt xiền bao giờ =))
  10. cuopbienxxx

cuopbienxxx Thành viên quen thuộc

anh ko ngại đâu, em cứ yên tâm tặng a đi nhé :">