1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Muốn thay đổi chu kỳ kinh

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi gaubongxanh, 06/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaubongxanh

gaubongxanh Thành viên mới

Muốn thay đổi chu kỳ kinh

Chào các bạn

25/4 này là ngày cưới của tớ, xui xẻo thay nó là ngày chu kỳ kinh của tớ luôn. Hic ko lẽ đêm tân hôn mà cấm vận anh thì ko được rồi, với lại hôm đó váy áo lung tung mà bị nữa thì cũng khổ. Có bạn nào biết cách hay thuốc gì để chu kỳ kinh đến sớm hơn khoảng 1 tuần ko?

Cảm ơn các bạn rất nhiều.
  2. Thesixsenses

Thesixsenses Thành viên mới

Hình như khó thay đổi lắm may ra uống 1 vỉ kháng sinh liều cao thì được nhưng nếu thế có khi chết trước khi cưới ấy chứ
    Còn chắc gì đúng hôm đó bạn đã có trừ khi vòng kinh của bạn quá đều thôi
    He he có một cách này trước hôm cưới vài ba ngày bắt anh ấy phải chiều bạn ngày vài nháy đến lúc cưới lại phải tiếp họ hàng bạn bè lo cưới bận rộn lại mệt nữa nên lúc động phòng anh ấy chẳng còn đủ sức nữa đâu ngủ đến sáng luôn còn thấy anh ấy còn khoẻ thì chuốc rượu cho say hoặc Have Oral *** tạm vậy
  3. hotrose

hotrose Thành viên quen thuộc

Bạn có thể uống các loại thuốc ngừa thai loại 21 viên (Marvelon chẳng hạn), 2 viên/ngày 1 tuần trước ngày chu kỳ kinh của bạn. Sau ngày hạnh phúc, khi nào muốn trở lại chu kỳ thì ngưng uống thuốc thôi.
    Chúc bạn hạnh phúc.
    ...just live to the fullest...
  4. Gerbich

Gerbich Thành viên mới

Chào bạn hotrose ,
    Hai viên thuốc ngừa thai 1 ngày , tuy là không làm chết người .... nhưng với 1 số người sẽ bị những phản ứng phụ vì quá liều như :
    1). Cửa mình chảy máu nhiều hơn ( vaginal bleeding )
    2). Da nổi đỏ ngứa
    3). Nôn mữa , buồn nôn
    4). Nhức đầu , chóng mặt
    5). Nước tiểu đổi màu
    6). Tệ nhất là Mental changes
    Tự thay đổi liều ( dose ) thuốc mà không tham khảo hoặc được sứ chỉ dẫn của bác sĩ có thể sẽ gây hại nghiêm trọng cho sức khoẻ .
  5. ti9_037

ti9_037 Thành viên quen thuộc

Thực ra, việc làm trễ hay sớm chu kỳ kinh nguyệt là một việc CÓ THỂ thực hiện được. Việc này thông qua tác động của hormone trong cơ thể người phụ nữ. Biện pháp tôi được biết hay sử dụng nhất (trong trường hợp khẩn cấp) là sử dụng thuộc tránh thai ở liều cao! Để đạt được kết quả tốt nhất, bạn cứ mạnh dạn tới các bác sĩ chuyên khoa để được hướng dẫn cụ thể mọi việc nghe lời (thông qua kinh nghiệm, đều không nên nghe theo).
    Chúc bạn toại nguyện!!!
    Tí 9