1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

muốn vừa mất tiền vừa ăn đấm thì hãy vào nhà hàng sen việt - nhà hàng đẳng cấp cao về trình độ khốn

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi Xatitmu, 21/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Xatitmu

Xatitmu Thành viên rất tích cực

http://biz.cafef.vn/201206200537172...en-viet-bi-to-hanh-hung-de-doa-khach-hang.chn

Tối thứ 7 nhà em đi vào big C mua sắm, xong rồi kéo nhau lên tầng 3 vì thấy quảng cáo Sen Việt discount từ 250k/175k/suất. Do mua sắm hơi lâu nên 8h15 em mới vào đến Sen Việt (lần đầu em đi ăn buffet nên không biết là quán 9h đóng cửa), nhưng nhân viên vẫn nhiệt tình mời vào.

Đi một vòng thấy đồ đã vãn vãn rồi, nhưng trót vào rồi. Do nhà em có 2 đứa trẻ con dưới 7 tuổi nên phải cho tụi nó ăn trước, mình ăn sau. Kịp lấy được vài đĩa đồ hải sản nguội ngắt, quay đi quay lại chỗ nào cũng hết sạch đồ, cơm trắng lẫn cơm chiên cũng chả còn mà ăn. Em đành ăn mì tôm.

Đoạn bức xúc của thành viên hanoien về nhà hàng Sen Việt Long Biên

Chuyện bực mình chưa dừng ở đây, em có gọi quản lý ra góp ý về chuyện hết đồ ăn và nếu 9h đóng cửa thì 8h phải không nhận khách nữa, thì nó bảo anh thích gì em làm cho anh ăn, em order một bát bún riêu thì nó cũng chịu vì hết rồi còn đâu.

Em bảo nó là xem lại khi thanh toán, nó vâng vâng rồi lủi ra bàn ngồi ăn, em đợi 15 phút không thấy ai ra giải quyết thì 'gấu' nhà liền lấy điện thoại chụp. Lúc này con mẹ chủ quán mới ***g ra không cho chụp. Tụi nhân viên bảo vệ xúm vào đàn áp nhà em, tụi chủ nhà hàng đập bàn đập ghế, thêm thằng nhân viên nào đó xông vào đòi xóa ảnh và xô xát với em. Thằng này sau bị mẹ chủ đuổi ra vì dám hành hung khách hàng, hức lúc đó em đi với gấu và em gái cùng với 2 đứa nhỏ nên không đánh lại được.

Hai đứa con nhà em sợ quá, chui xuống gầm bàn khóc ầm ĩ. Cả đám rất hung hăng, văng tục tứ lung tung trong cái nhà hàng và còn giáo dục khách hàng: Phải biết cách ăn buffee (Nhanh chóng đi gom tất cả những gì thích về bàn mà ăn, kẻo hết, thừa đem đổ), trong khi đó mình ăn món nào cố gắng lấy vừa đủ cho đỡ lãng phí. Hai là, ăn là đi trước, lội nước theo sau: đúng quá các cụ nhỉ. Phải cố mà ăn cho nhanh.

Em thề không quay lại cái nhà hàng này, con nhà em hôm qua cũng bảo đi big C chỉ đi tầng 1 thôi."