1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mường Lát, Na Mèo dịp giỗ Tổ ( Bài & ảnh từ Tr 13 ) - [ Hội BK - NPS Group ] Bạch Long Vĩ 30/4 ( T/t

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bck666, 31/03/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. mamut8x

mamut8x Thành viên mới

45 người...1 đội quân nho nhỏ ra thăm đảo BLV ko bít đảo có đủ sức để cáng đáng ngần này người @@
  2. Lightening

Lightening Thành viên quen thuộc

Không sao! Mai An Tiêm tay trắng đóng khố ra đảo mà vẫn làm nên chuyện đó thôi ;)). Các bạn tập câu cá, chặt củi, thủi cơm dần đi là vừa ná! =))

Đàn zai đánh cá, bắt bird, đàn gái hái lượm, nhặt nhạnh ... [r23)] =))=))=))

Kiểu này trên tàu chắc phải học bài "Hò kéo lưới" (không nhớ tên bài hát lắm) hát theo điệu rock của Anh Khoa nó mới đúng chất. Nhể ! [:D]
  3. postman98

postman98 Thành viên mới

Xem như tất cả đã & đang khởi động hướng ra bến cảng rồi. Mọi khó khăn cần chung tay vượt qua với tinh thần quyết chiến - quyết thắng.

Có thể việc đứng ra tổ chức có lúc hơi nặng nề nhau chút. Tuy nhiên cần có phương thức làm sao để qui tụ tất cả ACE những khi cần có nhau ( Ngoại lệ với ACE ở HP vì lý do xác đáng ở xa HN quá. Nhân đây mình tin rằng ACE HP ko thể nào oánh mất truyền thống phong thái nhiệt huyết - bộc toạc từ bấy lâu ).

Lịch Off đã thông báo sớm. Buổi Off này cũng là dịp cho thấy tinh thân tham gia vì một khối tập thể của từng thành viên thế nào. Mình đề xuất những bạn thiếu sự nhiệt tình tham gia có thể nhường chỗ cho những bạn nhiệt tình chưa có tên trong DS cho dù đã đóng xiền đổ bê tông chắc chắn.

Nhân thể mình đề cử vào list bài hát tập thể. Chắc rằng 99,99 % sẽ cùng hát với ACE ngoài đảo khi rau lưu:

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=DPjSRpVwxC

Nối Vòng Tay Lớn

Rừng núi dang tay nối lại biển xa

Ta đi vòng tay lớn mãi để nối sơn hà

Mặt đất bao la anh em ta về gặp nhau

Mừng như bão cát quay cuồng trời rộng

Bàn tay ta nắm nối tròn một vòng Việt Nam

Cờ nối gió đêm vui nối ngày

Dòng máu nối con tim đồng loại

Dựng tình người trong ngày mới

Thành phố nối thôn xa vời vợi

Người chết nối linh thiêng vào đời

Và nụ cười nối trên môi

Từ Bắc vô Nam nối liền nắm tay

Ta đi từ đồng hoang vu vượt hết núi đồi

Vượt thác cheo leo tay ta vượt đèo

Từ quê nghèo lên phố lớn

Nắm tay nối liền

Biển xanh sông gấm nối tròn một vòng tử sinh

4. Lightening

Like mạnh bài "Nối vòng tay lớn" !!! :-bd
  5. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Mình và BCK cũng bàn nhau về việc in áo cho cả đoàn nhưng ko thực hiện được vì quá gấp. Mình có 1 ý kiến đề xuất, các bạn xem có hợp lý ko nhé:

Đoàn của chúng ta ra thăm Bạch Long Vĩ, hòn đảo tiền tiêu của Tổ Quốc đúng dịp kỷ niệm 36 năm Ngày giải phóng Miền Nam, thống nhất đất nứơc 30/4/1975 - 30/4/2011, một chuyến đi rất có ý nghĩa . Nên chăng chúng ta tự sắm mỗi người 1 áo đỏ sao vàng để mặc trong chuyến đi và tối giao lưu cùng các ace Tổng đội TNXP, tớ thấy rất đẹp, tập thể...

@ Mình thấy dân du lịch thì đa số ai cũng có áo đỏ sao vàng, hoặc đầu tư 1 chiếc cũng chỉ tầm 50-60k cộc tay (có cả áo 2, 3 dây nữa nhé)

Các bạn cho ý kiến xem có thực hiện vụ này ko ?

Thêm nữa: Mình được bạn BCK tín nhiệm giao cho chức "Trưởng đại diện" Nên TĐD cũng có đôi lời như sau:

Mình biết trong đoàn có 1 số bạn đã đi cùng nhau, đã thành nhóm nhưng trong chuyến đi này mình mong muốn chúng ta hãy hoà làm 1, đừng tách ra từng các nhóm lẻ tẻ sẽ mất tính tập thể. Chúng ta hãy đoàn kết bên bên nhau, cùng nhau góp sức để có một chuyến đi an toàn, vui vẻ, thành công!

Thế nhé!
  6. cuaxinh82

cuaxinh82 Thành viên mới

Anh ơi cho e hỏi ao 2 ,3 dây bán ở đâu thế ? hoặc ai bít bảo e với :-?? ;))
  7. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Hàng Bông , Hàng Gai em ơi.
  8. Lightening

Like ý kiến này nhé! Dù có một số ý kiến lo ngại rằng đông người thì không khí dễ bị loãng, nhưng đậm hay nhạt là tự mình tạo nên hết nhỉ? >:D<
  9. ducbixmac

ducbixmac Thành viên mới

10. bendochichu

bendochichu Thành viên mới