1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Music only ! Ai thích ca nhạc thì vào đây !

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi minhnhat2, 21/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Music only ! Ai thích ca nhạc thì vào đây !

Bàn về nhạc nhẽo đi .Có bác nào thích ca nhạc quốc tế ko ? Và ai thích Metallica ko ? Nếu có vào làm quen đi ... Tôi là 1 Fan của Metallica đây
  2. phonglan_lupin

phonglan_lupin Thành viên mới

Oh,cái chủ đề nghe cũng hấp dẫn đấy chứ nhỉ? .Nhạc quốc tế à ,mình cũng thích nhưng ko phải là cuồng nhiệt lắm,cũng chẳng là fan của ai cả ,mỗi ca sĩ đều có một bài hát mình thích chứ ko phải là tất cả.Và có lẽ yêu nhất vẫn là ca sĩ Carpenter,nhưng rât tiêc một điều là chị ấy ko còn trên cõi đời này nữa ,nhưng vẫn sống mãi trong lòng những người yêu nhạc chúng ta .........
    Mỗi bản nhạc là một khúc ca cuộc đời,.........là là la.......hãy hát vui yêu đời bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Hát hay ,hát hay ko bằng hay hát ,hay hát rồi sẽ hát hay , bạn mình ơi hát ko hay thì gây tiếng cười ,tiếng cười bằng mưòi tiếng ca, Pls sing a song !!!!!!!!!!!!!!
  3. Rusher

Rusher Thành viên mới

Chú mày thích Metallica hả ? Giống anh rồi . Hồi mới tập toẹ nghe ROCK anh đã phê The Unforgiven , Nothing else matter , Mama said , One... Ai nghe nhạc quốc tế noi'' chung và nhạc ROCK nói riêng đều ít nhiều biết về MetallicA cùng những bản thrash metal kinh điển của họ ....Chú cho anh xin nick YM khi nào rủ nhau đi xem Rockshow nhé ...
    -------------------------------------------------------------------------
    Achilefu và Amaobi là những thằng phản bội . Chó !
  4. Rusher

Rusher Thành viên mới

[ Oh,cái chủ đề nghe cũng hấp dẫn đấy chứ nhỉ? .Nhạc quốc tế à ,mình cũng thích nhưng ko phải là cuồng nhiệt lắm,cũng chẳng là fan của ai cả ,mỗi ca sĩ đều có một bài hát mình thích chứ ko phải là tất cả.Và có lẽ yêu nhất vẫn là ca sĩ Carpenter,nhưng rât tiêc một điều là chị ấy ko còn trên cõi đời này nữa ,nhưng vẫn sống mãi trong lòng những người yêu nhạc chúng ta .........
    Mỗi bản nhạc là một khúc ca cuộc đời,.........là là la.......hãy hát vui yêu đời bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Hát hay ,hát hay ko bằng hay hát ,hay hát rồi sẽ hát hay , bạn mình ơi hát ko hay thì gây tiếng cười ,tiếng cười bằng mưòi tiếng ca, Pls sing a song !!!!!!!!!!!!!!
    [/quote]
    Ngày xưa khi tôi chưa chuyển sang nghe ROCK thì ca sĩ tôi thích nhất chính là Karen Carpenter đấy . Chị ấy trông thật dịu dàng , mảnh mai và ...yếu đuối , nhưng chị có 1 giọng hát trong như pha lê . Tôi thường nghe Yesterday once more , Top of the world , Only yesterday...mỗi khi buồn .
  5. t2d85_nd

t2d85_nd Thành viên mới

He he , ông anh Rusher cùng chí hướng rồi à, thằng em minhnhat2 đây . Ông anh cũng sướng Metallica à , hé hé, nói chung là nghe rok thì nghe tất những mà vẫn khoái nhất là Metallica, khoái tiếng guitar và đặc biệt là cả tiếng trống nữa. Ông anh kể còn thiếu, nghe Fade to black cũng được đấy chứ , nhất là đoạn dạo đầu , phê lòi mắt. Còn thích bài Enter sandman thì nghe kích động thật. Hi vọng là nói chuyện với ông anh sẽ rút ra được nhiều điều. Ông anh có thích loại Rock balad ko ? Ban đầu tập toẹ em cũng nghe loại đó thôi, càng nghe mới thấy mình còn phải học hỏi nhiều.
    ID của em là : metallica_hit , có gì khi nào rảnh nói chuyện nhé. He he mà có vụ nào nhớ rủ nhau đấy. Trường em nó hát hò suốt, thi thoảng có Rock , khi nào có em gọi cho . Thế nhé . Kỉ niệm quả poster của Metal..

Được t2d85_nd sửa chữa / chuyển vào 20:40 ngày 15/08/2004
  6. Rusher

Rusher Thành viên mới

Hô hô , cám ơn chú mày về tấm poster Metallica ! Tất nhiên anh nghe ROCK thì nghe đủ các thể loại , dòng nhạc và ban nhạc nhưng khoái nhất vẫn là Thrash metal của mấy ông Metallica , Slayer , Megadeth...Kế đến là Grunge của Chú Kurt Cobain và Power metal của bọn Rhapsody...
    Chú mày có ý định ngồi liệt kê các tác phẩm của Metallica đấy à ? Thế thì có mà cả ngày . Anh cũng khoái Rock ballad nhưng chủ yếu là nghe ballad của Cinderella , Ozzy , Bon Jovi...
    OKie , anh đã add nick chú mày rồi , hi vọng sẽ nói chuyện sau . Chúc vui vẻ...