1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

My memory........

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi linkinhot, 23/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

Những ai đã từng vào đây chắc hẳn không ít thì nhiều rất yêu nước Mỹ. Vậy mọi người có kỷ niệm nào đáng nhớ với đất nước con người Mỹ không? Hãy chia xẻ cùng với mọi người nhé.

Where can I find myself?????
  2. Peanut_butter

Peanut_butter Thành viên mới

Thật ra những ai vào đây chưa chắc đều yêu đất nước và con ngườ Mỹ cả đâu. Riêng mình thì mình yêu thích nước Mỹ. Cảm thấy gắn bó với nó một cách kỳ lạ. Chắc vì nó đã, đang, và sẽ mở ra cho cuộc đời mình một chân trời mới. Đến nước Mỹ này rồi thì mình mới bắt đầu cảm nhận được dần dần con người của mình. Ở đây thì mình cảm thấy có sự tự do trong lối suy nghĩ cá nhân và sự sáng tạo, không có gì gò bó hoặc ép buộc.
    Mình yêu thích phong cách làm việc và suy nghĩ của người Mỹ, rất rõ ràng và chi tiết. Ở đây con người ta phải lao động cật lực và họ cũng hưởng những gì xứng đáng với công sức mình bỏ ra.
    Đó là cảm nhận của mình về nước Mỹ này thôi. Tất nhiên là mình không ca ngợi nước Mỹ 100%, hay là yêu nó hơn đất nước mẹ đẻ của mình nhưng ít ra thì nước Mỹ cũng có nhiều mặt mà theo mình là rất hay.
  3. dequha

dequha Thành viên mới

Minh khong yeu nuoc My, nhung minh qua thuc cung co rat nhieu ky niem dep o day...
    Phan lon nhung ky niem deu lien quan den ban be minh...., nho nhat la High Shhool days cua minh, ca lu ban du hoc, phan dau hoc hanh cung nhau, an ngu cung nhau... dai khai nhu 1 gia dinh nho, hoi do ca lu~ moi sang, chua quen nhieu nguoi nen cung chi co nhau ma thoi, nghi lai nhieu ky niem buon cuoi qua....
    Roi bao nhieu nhung vu di choi cung nhau... di bien, picnic.. karaoke..., minh deu nho. Nho nhat la Prom night cua minh. roi den graduation day....., minh van nho cai luc minh dung o tren san khau'', roi ong hieu truong doc ten minh..., roi nghe tieng lu ban cheer ten minh o san khau.....
    Minh van nho Grad night cua minh..., ca lu ban di DisneyLand qua dem..., mai 6 h sang moi ve..., nhin mat ai cung buon ngu..... Roi nho den nhung hoi thang 3 thang 4 cua senior year o high school cua minh, minh van nho cai canh? ca lu ba.n, ngay nao cung di xem mailbox cung nhau... cho cai acceptance.. (or rejection) letter cua may truong dai hoc..., hhee hoi do sao ma ngay nao ngu day tim cung dap bum` bup. ^_^
    Bay h bon minh len dai hoc het roi..., moi nguoi o mot noi nhung thanksgiving va spring break luc nao cung qua cali nay tu tap lai..., moi lan gap nhau lai la 1 ky niem dep...
    Minh van du~ hang ngan tam anh? cua lu minh di choi, di hoc.. sinh song cung nhau, moi tam anh la 1 ky niem dep...., nhieu khi bao gio thay buon buon minh lai ngoi xem lai, cuoi 1 minh ...
    By the way... co bai hat cua HQ ten Me memory..., co ai nghe chua nho..., loi minh ko hieu lam nhung nhac sao hay the...
    "Don't settle for the one you can live with, wait for the one you can't live without."
  4. Gerbich

Gerbich Thành viên mới

G. đồng ý với cách nhận xét of bạn về phong cách làm việc of người Mỹ rất rõ ràng và chi tiết ... họ có lối suy nghĩ rất thực tế , độc lập và công bằng .
  5. hoangok

hoangok Thành viên mới

Doc trang nay thay may ban noi tot ve nguoi My qua ha. Tui moi qua nen cung chua ro con nguoi that su cua ho la nhu the nao ca. Nhung theo nhu kinh nghiem ( hoi i''t oi ) sau nhieu lan tro chuyen voi tụi My thi tui thay tụi này có ve khong thich dan Chau A noi chung va dan VN noi rieng thi phai?!
    Tui nghi vay khong biet co dung khong? May ban cho biet y kien?Ban nao co kinh nghiem trong viec making friends , dac biet la Americanthi share cho tui voi nghen.TKS.
  6. Peanut_butter

Peanut_butter Thành viên mới

Thật ra thì chuyện họ có thích bạn hay không cũng còn tùy thuộc vào cách ứng xử của bạn nữa. Tôi thấy có khá nhiều bạn Mỹ rất nhiệt tình và tốt đấy chứ. Có điều là bạn có sống hết lòng hay không mà thôi. Và khi tiếp xúc với họ thì bạn cứ tỏ ra chân thành, đừng có cảm giác tự ti hay ngại gì cả thì họ sẽ đối xử với bạn thoải mái thôi. Ở nước Mỹ này nói thế chứ cũng ít phân biệt hơn châu Âu mà.. Chúc bạn tìm được thêm nhiều bạn tốt.
  7. bimeocao

bimeocao Thành viên mới

chào bạn Hoangok,
    theo như BMC nhận xét thì nguời Mỹ cũng như nguời Việt mình, có nguời open minded có nguời không , và đa số dân có học họ open minded hơn dân làm ruộng (red neck !) và BMC hay rủ các bạn học hay bạn cùng cơ quan đi ăn trưa và tập cho họ ăn thức ăn Việt Nam , đa số họ rất thích vì thức ăn ta nhẹ hơn chinese food . BMC nhận thấy họ kỳ thị mình ít hơn là mình kỳ thị họ đấy !
    Đa số bạn của BMC rất thích dân Á Châu , nói chung và họ thích tìm hiểu về văn hoá Việt Nam ta...mình nên nói chuyện nhiều với họ để học thêm tiếng Anh và học thêm những cái hay của văn hoá Mỹ, vì nơi nào cũng có cái hay và cái xấu, tùy cái nhìn của mình thôi ! chúc bạn có nhiều bạn mới và những ngày tháng vui nhé
    Bị Mèo Cào
  8. tomo

tomo Thành viên mới

Tôi thích nước Mỹ vì tôi có nhiều cơ hội làm việc & học tập....tôi cảm thấy gắn bó với nước Mỹ hơn là VN vì tôi đã quen với cách sống & làm việc ở Mỹ...đôi khi tôi cảm thấy ghét nước Mỹ & bọn Mỹ trắng vì tui nó giàu & quyền lực nằm trong tay kẻ giàu...ngưới châu á & Mỹ đen thường bị trả lương thấp hơn Mỹ trắng trong cùng một chức vụ....
    SPDR
  9. hoangok

hoangok Thành viên mới

Cảm ơn mấy bạn nhiều lắm, tui cũng đang cố gắng hết sức để hoà nhập ở đây. Tại mới sang đây được có 1 tháng à, nên ban đàu còn nhiều ...bỡ ngỡ. Nhưng bây giờ cũng tạm ổn rồi , tui đã làm quen được với 1 số bạn Mỹ, tụi này cũng nice, chơi cũng được.
    Everything is gonna be all right.!
    PS: Ban peanut_butter oi, tui không biết European có phân biệt gì đó không chứ tui thấy ở trường tui, tụi nó cũng được lắm mà.