1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm dưỡng da trắng da toàn thân cho mùa hè ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi M0on1989, 03/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

Mỹ phẩm dưỡng da trắng da toàn thân cho mùa hè ?

Mùa hè đến rồi . Chị em đi ngoài đường nhiều , nhiều hoạt động ngoài trời sẽ dễ bị sạm da, đen da ( thậm chí là ung thư da _ hạu quả sâu xa ) . Chị em nào rành về các loại mỹ phẩm dưỡng trắng da tư vấn giúp em với nhé ( em muốn hỏi về dưỡng trắng da body chứ hông phải mặt đâu ạ )
  2. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

mình đang sử dụng dưỡng thể làm sáng da của Shiseido, thấy rất tốt, da mịn, sáng, có mùi thơm nhẹ và cũng k bắt nắng, dù mình ở Sg ( nắng hơi nhiều ), k biết bạn ở SG hay HN.
    Bạn ra showroom mua loại dưỡng thể làm sáng da đó, chai màu nâu nân, 680k. xài thích lắm. Cái loại này mình xài đã 3 năm nay rùi.
    Tuy nhiên thỉnh thoảng mình cũng có đổi qua dưỡng thể trắng da Kose - cái này giá rẻ hơn cái SSD 1 tý, mình k nhớ giá cụ thể lắm vì đã 4 tháng nay chưa mua lại. Nhưng cái này xài cũng ok lắm, có tinh chất bạc hà , làm toàn thân mát lạnh và sảng khoái ( nhưng vì mình ở láy lạnh nhiều nên hơi sợ cảm giác mát lạnh này ) - đặc biệt đem đi vô phòng gym, tập tành , rồi xông hơi , ra lau khô mồ hôi ( k tắm ngay nhen ) - thoa cái dưỡng body của Kose là tuyệt vời luôn áh !
    Đó là 2 sản phẩm mình kết nhất .
    Tuy nhiên ban ngày ra đường bạn cũng nên xài chống nắng !
    Được gaumapnau sửa chữa / chuyển vào 10:15 ngày 03/05/2008
  3. mycinta

mycinta Thành viên mới

cái vitamin E của TBS có đc k các nàng?
  4. o0otito0o

o0otito0o Thành viên mới

Em cũng đang muốn tìm hiểu về cái này. Mới vào hè mà da đã đen quá, chán. Haiz.
  5. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Cái dưỡng body của SSD này có thấm nhanh ko chị? Em dang dùng Nivea, Vasiline, Bourjois, Hann & Thann...nhưng ko thích vì cái nào cũng làm ẩm da quá. Với lại trước khi thoa, chị có wax cho có cảm giác thẩm thấu ko? Lông tay và chân em tương đối nhìu nên cũng ngại thoa, ko làm thường xuyên, hix.
  6. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

đúng đó , từ trc đến h em mới thấy mọi ng nói nhìu về dưỡng mặt , còn vụ dưỡng body em còn ngu ngơ lắm . Bít có mấy loại Hazeline , Nivea... quảng cáo nhìu , siêu thị nhiều thôi , các loại của các hãng khác thì ko bít
  7. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

k biết sao chứ chị ghét xài mấy cái Nivea và Hazeline lắm, xài thấy nhớt nhợt cả người những lúc đổ mồ hôi.
    SSD thấm nhanh nhưng k nhanh bằng KOSe.
    Chị ít lông tay chân nên k wax em à !
  8. sohappy0902

sohappy0902 Thành viên mới

đúng chủ đề quan tâm, hôm rồi 1-5 đi đồ sơn về cháy nắng đen như cục than, giờ có lọai nào làm trắng da nhanh ko ah các ss, đã xấu còn đen nữa thì ko còn j bằng T.T
  9. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

cái gì cũng phải có thời gian chứ bạn, đâu thể cấp tốc được, nhất là dưỡng cho da dẽ trắng trẻo ra, đòi hỏi phải dưỡng thời gian lâu dài chứ ! Có xài loại đắt nhất mà xài k đều đặn thì cũng vô dụng thôi.
  10. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Hihi, đã nghe nhìu về tác hại việc tắm trắng, nhưng mỗi lần thấy mấy em bồ nhí của mấy bác U50, ui chao là da trắng trẻo ngon lành cành đào . Cái lòng ham muốn tắm trắng của mình lại nổi lên hà. Ở đây có ai đi tắm trắng rồi chưa nhỉ. Chắc làm chỗ uy tín vẫn ổn chứ nhỉ