1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm dưỡng da trắng da toàn thân cho mùa hè ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi M0on1989, 03/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. frozen_sea

frozen_sea Thành viên mới

@secretwishes & moon1989: Parkson HN các bạn à
    Tớ có vào tham khảo trang web của Kosé ( http://www.kose-usa.com/portal.asp?view=shop ) ,& trong 3 dòng sản fẩm chính kia thì dòng SEKKISEI mới là dưỡng trắng da, còn JUNKISUI có tác dụng làm săn chắc da, ngăn mụn và chống đổ dầu thui đó.
    Nên tớ cũng đang băn khoăn k biết có nên rước em SEKKISEI về k? hihi
    K biết nhà mình có ai dùng dòng SEKKISEI này chưa nhỉ?
  2. mycinta

mycinta Thành viên mới

3. secretwishes

secretwishes Thành viên mới

vào web nhìn đúng vậy thật, nhưng nhìn giá dòng Sekkíei gấp đôi Junkisui hic hic
  4. frozen_sea

Cái link hôm trc về Kose tớ post thì dòng JUNKISUI k thấy có sf White Lift Serum cho body, nhg có lẽ tại trên site US k bán sf này thui, chứ thực ra đúng là dòng JUNKISUI có sf dưỡng thể làm trắng thiệt, hihi

Hôm nay tớ đã ra Parkson và rước em này về:
    Các bạn có thể tham khảo thêm tại link này nhé:
    http://www.evecare.com/store/kose/junkisuiwhiteliftserumbody250ml84floz_1986.php
    Cảm giác lúc apply em nó lên người đúng là mát lạnh í, nhg có cái fragrance là tớ k thích lắm, hic hic, giá mà em nó thơm theo ''tông'' khác chắc tớ cảm tình hơn Nhg k sao, cái chính là cứ để xem em nó có fát huy tác dụng làm sáng lại những chỗ bị bắt nắng của tớ hay k cái đã
  5. meomapu

meomapu Thành viên mới

Chai nay co hang lai trong Parkson SG roi do, 2 hom truoc moi rinh no ve, cam giac apply mat lanh tu ben trong , hoi so so, hihi, de dung 1 tuan nua xem co trang that ko
  6. viethp

viethp Thành viên mới

chị mua trong Parkson là bn vậy chị ?
  7. frozen_sea

410k em à.
    Buôn tí, Kose đang tạng sample cho khách mua 500k trở lên đấy (èo, cái bọn Kose thật là keo kiệt, mua trên 500k mới thèm cho sample, trong khi showroom SSD trên 34 Lê Thái Tổ cứ mua là có sample rồi - đây cg là showroom duy nhất của SSD mà tớ có cảm tình, hehe)
    Hôm nay cũg bị em nhân viên Kose ''dụ khị'' mua thêm cái son dưỡng (tớ mua cho mama), thấy nhiều người cg khen cái son dưỡng k màu này lắm í. Mua 2 sf hơn 500k thì được tặng cái cleansing oil makeup remover, tớ vừa dùng ban nãy để tẩy trang thấy sướng fết đấy, nhg lúc lau mặt thì k thấy da mướt bằng SSD White Lucent Cleansing Gel, hehe.
  8. meomapu

meomapu Thành viên mới

Cái white serum ý khi mình appy thẩm thấu nhanh lắm nhưng hơi khô khô( có thể mình ở suốt trong máy lạnh) thế nên có lotion nào cũng làm trắng da ko cả nhà, mua về xứt kèm
  9. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

mua loại dưỡng body làm sáng da của SSD đi Mèo mập, loại này Gấu đang xài kèm với SSD, vì cũng ở máy lạnh suốt nên cũng hơi khô da. cái SSD này đắt hơn cái Kose, và cũng ít hơn nữa. nhưng giữ ẩm da và cũng làm sáng da rất tốt. Nóichung đây là 1 bộ tuyệt vời, hihihih.....
    SSD dưỡng sáng da thôi nhen, chứ k làm trắng bằng Kose. Nhưng mức độ giữ ẩm thì tuyệt hơn. Nói chung là làm da mịn màng lắm cơ.
  10. khongthe

khongthe Thành viên mới

Mình ko tin các loại dưỡng trắng. Dưỡng trắng chỉ bào mòn da thôi