1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm Nhật ở Việt Nam

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bigkit9, 20/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bigkit9

bigkit9 Thành viên quen thuộc

Mỹ phẩm Nhật ở Việt Nam

Tớ không muốn ném bom giữa hội nghị đâu nhưng mà tình cờ tìm được bài viết này, thấy sợ quá, gửi mọi người tham khảo. Nếu có ảnh hưởng đến ai đang buôn bán mỹ phẩm Nhật thì đừng giận tớ nhé, nếu sản phẩm của các bạn đảm bảo là hàng xịn, đúng chất lượng thì kiểu gì chẳng có khách hàng,còn nếu làm ăn không trung thực thì rồi "cái kim trong bọc cũng có ngày lòi ra" thôi.

Tớ khá tự tin rằng mình là người hiểu khá rõ về mỹ phẩm Nhật và chỉ thích dùng mỹ phẩm Nhật thôi. Tớ từng được đi Nhật nên luôn cảnh giác với các sản phẩm mỹ phẩm Nhật xách tay bán tại Việt Nam.Tớ không hiểu sao giá bán ở tại VN mà chỉ bằng 1/2 hoặc 2/3 so với hàng bán tại Nhật. Tuy nhiên, nhìn mẫu mã của sản phẩm bán tại VN vẫn đẹp long lanh, bao bì nhãn mác y chan nên nhiều khi tớ vẫn bị thuyết phục, mua lấy mua để rồi lại vừa dùng vừa sợ, hichic...

Tớ biết được các dòng mỹ phẩm Nhật trôi nổi trên thị trường VN (ko nói đến hàng chính hãng tại đại lý độc quyền ở VN) đều có nguồn từ HP, phần lớn là hàng ăn cắp và quá hạn sử dụng. Hic, biết vậy nhưng đôi lúc ham rẻ, và nhìn bao bì đẹp nên vẫn mua và tự an ủi" Chắc đây là hàng ăn cắp" nên giá mới rẻ thế...Hic, nghĩ vậy cũng chả là 1 công dân tốt nhưng mà thế vẫn còn hơn coi nó là hàng đã hết hạn.Thôi từ nay cố gắng mua ở những nơi mà mình tin tưởng và có thể biết rõ xuất xứ sản phẩm.

Mọi người tham khảo bài viết dưới đây để biết được 1 phần mấy sự thật về Mỹ phẩm Nhật ở VN nhé.
    -----------------------------------------------------
    Cách đây 3 tháng , hải quan Hải Phòng cho đi viện mấy xe tải mỹ phẩm made in japan, bên nhận mang đi thải hồi là công ty môi trường đô thị, nhẽ ra phải mang đi tiêu hủy nhưng vì lý do nào đây hàng mỹ phẫm lại được đổ bến gần nhà tớ, dân tình nhà ta bu vào đông như kiến

Con buôn thì mang ô tô tải nhẹ, xích lô ra mua hàng về...dân tình cơ mua lẻ thì cũng làm vài thùng mỹ phẩm đủ loại he he bu nhà em và bà chị dâu chả hỉu mô tê gì cũng làm hai thùng to vật tạp phí lù, nào son, nào kem, gôm, phấn mà giá chỉ có 120 nghìn. Tuy vỏ bìa thì hơi lem nhem vì để trong kho nhưng khi vất bao bì đi thì hàng vẫn còn long lanh đáy nước in trời, đẹp mỹ mãn. He he nhưng tham rẻ thì mua thôi chứ nhà em về vẫn thấy còn nguyên ko ai dùng, nếu bác thích sang nhà em cho mà khênh về, mấy lần đình mang đi cho pà con hàng xóm làm quà nhưng thương tình lại thôi

Đó là nhưng mỹ phẩm quá hạn sử dụng được nhập về như nhập rác, sau đó lại nhập nhèm mang ra thị trường cho ai thích đồ ngoại

Sau lần tận mắt chứng kiến, em có lời khuyên với các bác nhắn gia đình: KHÔNG DÙNG MỸ PHẨM CỦA NHẬT HIỆN CÓ TRÊN THỊ TRƯỜNG MIỀN BẮC, nếu ko biết xuất xứ.
    (trích bài viét của Thanhtung, diễn đàn lưu học sinh VN tại Nhật)
    ----------------------------------------------
  2. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

đúng alf thật giả lẫn lộn
    làm sao mới mua dc đúng hàng xịn đây
  3. raovatnetvn

raovatnetvn Thành viên mới

Bài viết hay lắm!
    Cám ơn bạn nhìu.
    Mình cũng bán mỹ phẩm Nhật nên mình biết.
    Mua ở bên Nhật kể cả vào lúc sale cũng vẫn đắt hơn hàng bán ở VN mình.
    Nhiều khi khách hàng vào cửa hàng mình cứ hỏi sao chỗ em bán đắt thế. Ở cửa hàng A cũng bán đồ y chang mà rẻ hơn 1 nửa đến 2/3. Mình cũng chẳng biết giải thích thế nào, chẳng nhẽ bảo người ta bán mp giả. Tất nhiên gặp những chị sành mỹ phẩm thì vẫn ok.
    Bản thân bọn mình nhập vào cũng đắt rùi, chẳng thể bán rẻ dc.
    Có sản phẩm cũng chỉ lãi dc 30-40k.
    Mong các bạn sẽ có nhận thức tốt hơn khi mua MP.
  4. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Đọc cái này của bạn xong tớ hết dám mua đồ xách tay nữa hichic .
    Tớ thấy bên f363 có bạn ở TQ chụp mấy set SSD hàng fake do TQ làm tinh xảo đến mức khó mà phân biệt được đâu là hàng thật đâu là hàng fake
    Được zzzsweet_dreamzzz sửa chữa / chuyển vào 23:09 ngày 20/12/2006
  5. pikapika_fashion

pikapika_fashion Thành viên mới

Hoàn toàn đồng ý!!!
  6. xauxi2006

xauxi2006 Thành viên mới

Chẳng lẽ tất cả hàng Nhật xách tay đều dởm sao?
  7. totochan1984

totochan1984 Thành viên mới

Ko hẳn bạn ạ. Xách tay có rất nhiều nguồn. VD như chị tớ làm tiếp viên, bay đi Nhật mang về cho tớ, chả nhẽ là hàng dỏm??? Hàng Nhật cũng có rất nhiều loại, giá tiền khác nhau như hàng VN vậy, nhg nó ko bị lẫn nhiều hàng Trung Quốc dởm như VN mình thôi.
    Những SP danh tiếng của NHật mới hay bị làm giả, mà thực ra 1 số nhãn hiệu Nhật, Hàn ở VN cho là cao cấp thì ở Nhật chỉ là loại binh dân( và ngược lại )
    các bạn nên cẩn thân khi mua hàng tại các cửa hàng mỹ phẩm, như có 1 topic về Hà Xuân, Xuân Thuỷ rồi đấy chứ hàng Nhật đâu có tồi đâu, ko phải cửa hàng nào bán hàng Nhật củng là hàng dởm và hết date
  8. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Thấy mấy bạn ở đây có vẻ am hiểu về mỹ phẩm Nhật. Tớ đang ở Nhật nè, muốn mua phấn phủ (compact 2 in 1) mà ko biết loại nào tốt. Tớ muốn mua loại nào tự nhiên nhưng làm da sáng 1 chút ý, vì da tớ hơi xỉn. Có bạn nào có kinh nghiệm chỉ hộ tớ được ko? Cảm ơn nhiều
  9. nhimxu29188

nhimxu29188 Thành viên mới

topic bổ ích up lên cái, chị nào có kinh nghiệm share với chị e đi, ví dụ như cửa hàng nào bán mp Nhật uy tín chất lượng chẳng hạn, chứ công nhận đồ Nhật h tràn vào VN nhiều mà thật jả lẫn lộn quá, já tiền mỗi nơi mỗi khác nữa
  10. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Tớ chỉ biết & tin tưởng Lananh_uct (mới có CH ở Nguyễn Chí Thanh) , She ở Quốc Tử Giám của anh OE , chị Assari đều đã bán mấy năm rồi.
    ĐC chính xác tớ ko nhớ, bạn nào quan tâm thì google tạm nhé