1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm THORAKAO-mọi người vào cho ý kiến

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi chipcute, 10/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quynhmy84

quynhmy84 Thành viên mới

Vẫn còn ấy ạ.
  2. girlie

girlie Thành viên mới

Cái kem sâm em dùng đúng 1 lần chi ạ nhưng là vì bôi lên mấy nốt em bị đốt nên em cũng ko thấy tác dụng gì cả.Lúc đầu cứ tưởng em ý thay thế em hộp vàng kia nên bôi lấy bôi để,hoá ra là để trắng da ạ.
  3. dikilur

dikilur Thành viên mới

mica ok ấy ạ, trong mỹ phẩm rất nhiều ko sao hết
    mọi người có ai dùng cái dầu gội hoa bưởi của Tho chưa, đợt này tóc rụng nhiều quá ko biết gội cái đấy có đỡ ko vì bưởi kích thích mọc tóc mà
  4. nothingpunk

nothingpunk Thành viên mới

Hq lọ mọ vào làm đẹp đọc topic.Hn lặn lội đi mua 1 đống thứ về .Hê hê.Hơn 200k mà được ối thứ .Sướng thế..Nhưng ứ biết dùng kết quả như nào .Ừ thì,cứ dùng.Chờ xem sao nhể
  5. nhimxu038

nhimxu038 Thành viên mới

Đợt em dùng Lipice xong bây giờ môi em hơi bị thâm, đánh son màu gì cho tươi tắn môi ạ ? Mà em cũng yếu nữa nên da nó hơi tái, đánh phấn số mấy cho nó hồng hào các chị tư vấn cho em với
  6. fix

fix Thành viên quen thuộc

hôm trc tớ tình cờ lạc vào topic này thế là nổi hứng đi mua 1 lô thorakao về . review chut nhe
    SRM nghêj trị mụn có hạt thì rửa mặt phải nhẹ tay , ko thì rát mặt lắm ý, nhưng mà tớ tưởng tượng đc cái này có thể làm bay mụn đầu đen
    kem nghệ thì tớ mua tuýp 10g ý , công nhận vàng thật
    Hộp kem trị mụn trắng trắng như bạn j y nói thì tớ cảm thấy có mùi kháng sinh, chắc tại mùi của nó hơi giống mùi kem trộn ngày xưa tớ bôi
    SRM dưa leo thì dùng ok nhưng hơi ít bọt so với tưởng tưởng của tớ
    Tẩy da chết dùng khá là thích, lúc tớ mới dùng tớ thấy hơi kì kì, chả thấy đi cái gì mà lại thấy nhờn nhờn nhưng sau khi rửa mặt đi thì mặt mịn màng nhẵn nhụi trăng trẻo lên hẳn. Mai mttớ phải đi mua thêm để tẩy toàn thân mới đc
  7. fix

fix Thành viên quen thuộc

kem chống thâm mắt thì tớ dùng có lẽ không hợp, hơi bị ngứa vùng mắt và ko may tớ dụi mắt thì ôi mẹ ơi , ngứa và rát kinh khủng
    son thì khá là mềm, màu thì do tớ mua buổi tối nhìn ko rõ nên mua màu ko chuẩn lắm . Nhân tiện đây hỏi cả nhà là dùng son màu nào thì lên màu hồng hồng tự nhiên ạ?
    phấn nền và phấn phủ thì cực kì mịn. tớ đang tính thanh lí hết cả lancome với cả laneige đi đây[
    may em ban hang cung kha la de chiu , tu van nhiet tinh va ngoan ngoan
    To thay mung vi Vn minh co nhung hang Vn chat luong cao nhu thorakao day
  8. UglyChicken

UglyChicken Thành viên mới Đang bị khóa

coi chừng kem chống thâm mắt
    cái hũ dể xương vậy mà mình thoa kem lên mắt mình bị đỏ tróc da 2tuần mới hết
  9. winnie87

winnie87 Thành viên mới

@girlhp2007 : ở hp cũng có hở cậu , thjk thế :D Tớ lên siêu mp mấy lần nhg ngại hok dám hỏi , hì hì , vì thấy nó rẻ rề à Fải mua dùng thử mới đc . Thz cậu nhá
  10. plasmaoflc

plasmaoflc Thành viên mới

Tớ có một câu hỏi rất to, cả nhà trả lời giúp nhé: Mỹ phẩm Thorakao rẻ thật đấy, nhưng chất lượng thì có cơ quan nào kiểm định chưa ạ?
    Rõ ràng tớ thấy việc các chị em bị dị ứng, tróc vẩy, nổi mẩn khi dùng sản phẩm đặc trị (trị thâm, trị mụn) là rất nhiều.
    Cũng nên nhìn nhận lại mỹ phẩn của Rohto, một công ty có thương hiệu, có chứng nhận của bộ y tế, mà son của họ (Lipice) lại có nồng độ chì rất cao, gây ảnh hưởng đến sắc đẹp và sức khỏe của chị em. Vậy với 1 sản phẩm rẻ hơn cả Lipce (son của Thorakao chỉ có 17k hay sao ấy) thì có tốt không?
    Em hỏi kỹ vì mỹ phẩm này cũng nên cẩn thận, thấy nhiều chị em phàn nàn rồi mà mọi người vẫn lạc quan quá