1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm THORAKAO-mọi người vào cho ý kiến

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi chipcute, 10/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bemyyeu

bemyyeu Thành viên mới

Thấy mấy em trên này khen kem nghệ Thorakao có thể đắp mặt nạ đẹp da mà lành tính, làm mình hí ha hí hửng bôi 1 lớp lên mặt, tưởng rửa sạch xong thì da sẽ sáng hơn, ai dè bị dị ứng, da bong tróc khô đỏ ứng, ngứa kinh dị đến cả mấy tuần nay chưa khỏi, đến khổ. Thôi mình lại phải quay về với kiểu dùng kem nghệ Thorakao chấm sẹo mụn cục bộ thôi, ko dám xoa lên hết mặt nữa, hãi rồi.
  2. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Cũng tùy người thôi bạn ạ!
    Hồi xưa tớ dùng kem nghệ hộp màu vàng bôi lên tòan mặt, Hôm nào tớ cũng bôi mà có sao đâu. Da còn trắng hồng lên mịn màng và giảm vết thâm do mụn. Mỗi tội là rửa nó đi thì rất khó. Mà tớ tòan để qua đêm nhé! Sáng ra gối nhìn như **** luôn. he he, thế nên bg cũng ngại dùng vì tính tớ lười.
    Còn kem nền và phấn tớ cũng dùng rồi. Tớ thấy chất lượng khá tốt. Mịn màng. Mỗi tội bao bì quá xấu. Có điều da tớ ko hiểu sao ko long lasting dc như các bạn. Chỉ từ sáng đến trưa là ko còn gì nữa rồi thế nên tớ cũng bye bye em nó luôn chứ tớ thấy đánh nó rất mịn. Mà chính ra ko longlasting nó lại đỡ bị hại
    Cuối cùng tớ muốn nói điều này.
    Những ai có điều kiện dùng mỹ phẩm đắt tiền thì rất tốt rồi không phải nói nếu mua được đúng sản phẩm xịn, chính hãng ở nơi đáng tin cậy.
    Còn ai ít trang điểm hoặc không có nhu cầu mua đồ đắt tiền thì nên dùng THORAKAO. Tớ thấy nhiều người khen nó không phải là vô cớ vì tớ đã dùng qua rồi và tin tưởng vào chất lượng của nó.
    Dùng đồ Việt Nam còn yên tâm hơn rất nhiều những hàng tàu trôi nổi ngòai kia hoặc mỹ phẩm fake bán đầy ở Xuân Thủy, Hà Xuân, Khánh Vân,...... hoặc thậm chí là mỹ phẩm thương hiệu xịn nhưng bị trà trộn đồ giả vào.
    Các bạn cứ yên tâm mà dùng. Còn ai bị dị ứng hay ko thích dùng thì thôi.
    [nick]
    Được trangsophia sửa chữa / chuyển vào 09:21 ngày 27/06/2008
  3. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Hoàn toàn đồng ý với em Trang
    Được sunflower_92 sửa chữa / chuyển vào 09:41 ngày 27/06/2008
  4. long139

long139 Thành viên mới

đồ thorakao rẻ thì e thấy cũng có nhiều ss jải thích khá hợp lý,tho k làm bao bì đẹp,k thấy quảng cáo rầm rộ,lại là hàng VN nên k mất thuế--->rẻ.còn vụ di ứng với dùng k hợp thì mp nào chả thế,có người hợp có người k!vụ kiểm định thì chác là có chứ,e nhớ hôm đi mua đồ tho,thấy ghi la hãng này cũng đã được đén trên dưới 40năm rồi mà,chả nhẽ bán đến 40năm mà lại k wa 1lần kiểm định
  5. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

Dị ứng có thể do cơ địa bẩm sinh của da mỗi người thôi. Mình dùng Tho 2,3 năm nay mà chưa từng dị ứng với bất cứ sản phẩm nào (chắc tại da dày ). Mà ko phải bây giờ Tho mới nổi đâu. Tại vì giờ mới có đại lý chính thức của Tho ở HN nên chị em tưng bừng, hoan hỉ hơn thôi. Cách đây 1,2 năm thấy bên web trẻ thơ và các web khác đã thấy Tho rầm rộ lắm. Có điều để mua được đầy đủ các sản phẩm như bây giờ ko dễ chút nào, toàn phải mua gửi từ trong Nam ra. Dùng Tho chưa phải là xuất sắc, nhưng so với giá tiền thì chất lượng của Tho là quá đỉnh, và lại là hàng có xuất xứ, nguồn gốc, có đại lý phân phối rõ ràng, tin tưởng được. Bước đầu, mỹ phẩm VN thế là đáng khen lắm rùi Ủng hộ hàng VN chất lượng gần cao nào
  6. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

em thấy dùng đồ của Tho tốt đấy chứ ạ N~ đồ sau |à e đang dùng :
    - SRM nghệ (13k) và SRM sữa chua dưa |eo : dùng xong da rất mềm, mịn và hôk bị khô.
    - Tuýp kem nghệ trị mụn : 23k thì phải , |ọ 10g bé xíu, hơi đắt so với quy định, em mua |à để |àm mask như 1 chị ở trên này khuyên và công nhận |à da cũng trắng hồng |ên thật ...hihi
    - Hộp kem nghệ hình tròn (12k) em toàn dùng để bôi vết muỗi đốt.
    - Dầu dưỡg tóc hoa bưởi: mùi rất đặc trưng, dùng rất thjk và tóc đỡ rụng đj trông thấy ( >50K )
    - Lọ dưỡng tóc : em hôk nhớ tên ^^ nhưng mỗi |ần dùng |à phải ấn ấn
    - Kem nền số 4: em dùng của mẹ... nhưng da em trắng nên đánh |ên thì hợp |ắm, nhưng mùa này em đánh xong thì rất hay bị đổ mồ hôi ... hjxxx chắc tại da mình oliy
    - Phấn phủ Two Way CAre ( màu da cam ) rất đẹp, đánh |ên da mịn và cực kỳ tự nhjên, trông trắng hồng
    - Son thì em mới dùng số 20 thoy, cũng được nhưng chả hỉu sao e thấy đánh son nào của THo cũg có cảm giác môi mình nó nặng nặng ý ... hjxxx nên hiện h em vẫn chung thuỷ với son của TFS
    ....
  7. vqc

vqc Thành viên mới

Em đã mua 3 son 8,14,20 phấn nền 4 phấn má 3 nhưng em chưa dám dùng :D.
    Chị nào có vàng thử dùng với son xem sao, em thấy mầu nó đẹp.
    Nhưng thực lòng em hơi hãi.... Nếu chỉ ra 1 vài sản phẩm em còn đỡ run, ra đến nơi ối trời đủ các thể loại, em choáng thực sự. Ngày trước nó chỉ nổi kem nghệ với cả srm thui nhỉ, hix từ bao giờ mà bộ phận nghiên cứu của nó phát trịển đa dạng thía
  8. yoshiha

yoshiha Thành viên mới

Đã có ss nào dùng kem làm trắng da sữa dê chưa ah? E nghe ai đó bên topic Mp rể mà tốt nói Tho có chứa chất j ko tốt cho da ý, nên E sợ, ngừng dùng rùi ah. No mà bạn E dùng mãi, ngừng cả nửa năm cũng ko có sao mà.
    Dùng tuýp kem nghệ làm mask qua đêm hay để 1, 2 tiếng rùi rửa ah?
  9. Ch32ryl

Ch32ryl Thành viên mới

cho e hỏi Voi FỤc ở đâu ở HN ạh :( e ko bik đi xe nên kém đg` xá lắm
    để e nhờ bạn đèo đi nên e hỏi cặn kẽ địa chỉ để tráh lạc :(
  10. hayumi_88

hayumi_88 Thành viên mới

Cuối đường Kjm mã, đến đoạn đền voi phục thj` bạn đj lên khoảng 15,20m nữa cái cửa hàng ở bên tay phải nhỏ, trông giống hàng đt lắm
    hum ji tớ cũng phải lòng vòng mãi
    dc cái mí bạn bán hàng nhiệt tình ,thaỏi mái
    nói chung cũng ổn