1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm THORAKAO-mọi người vào cho ý kiến

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi chipcute, 10/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

trc khi đọc topic này thì mình cũng gần như k biết đến nhãn hiệu này, nhưng dùng phấn của nó thấy cũng mịn lắm
  2. DTNT

DTNT Thành viên mới

Mấy hum nay nghe chị e khen dữ wa'' thế là chìu nay vừa đi ra đoạn cuối Kim Mã khuân mấy thứ này về. Rẻ rề àh có 209k đc 1 lô lốc. Nào là dưỡng tóc hương bưởi, kem nền, fấn fủ, tẩy trang lô hội, 2 thỏi son màu 15 và 20, cả 1 e sữa rửa mặt dưa leo sữa chua nữa. Ngoài ra trc đó đi BigC mua cả 3 e kem nghệ của Tho nữa.
    - Đánh thử nền và fấn của nó rùi, thấy mịn đẹp hơn hẳn 1 số loại mp cao cấp mà tớ dùng như Shiseido, Menard, M.A.C, Christian Breton (cái này mới đánh đẹp long lanh nhưng sau vẫn bị đổ dầu). Tớ thấy thành fần của nó là bột talc mà, đâu fải tale nhỉ? Já thì wa'' rẻ ý, fấn 43k, nền 38k thì fải? Àh mà tớ thấy e bán hàng cho tớ thử fấn vỏ đen, ko thấy có loại vỏ trắng. E ý khuyên tớ dùng nền số 5 và fấn số 2, đánh khá tiệp màu da và tớ quan sát mắt thường thấy rất mịn.
    - Son thì tớ thấy khá đẹp và mềm môi đấy chứ, ko khô tí nào lun, tuy ko quá bóng bẩy nhưng nhìn cũng cute. Hì e bán hàng cứ khen cái màu son mà lúc ý tớ đánh là đẹp thế. Lại chả đẹp tớ fủ khoảng 4 màu son cả thỏi lẫn bóng môi các loại lên mới ra đc 1 cái màu son chả jống ai mờ. Já thì 15k 1 em. Já này ko fải rẻ lắm đâu vì son đó có 1,5g thui àh. Trong khi son bóng của các hãng lớn já tầm 200k 1 cây nhưng full size tới 8ml = 6g.
    - Tẩy trang lô hội thấy mùi thích mà dùng cũng ok, ko nhờn tẹo nào. Rửa lại nc sạch là sạch mặt. 24k thì fải.
    - Ngoài ra hiện jờ đang dùng thử cái kem nghệ Leyna của nó. Đâu có 9,6k 1 tube 30g, thấy mặt cũng thoáng, ko bị bí. Mà ko bị vàng mặt tẹo nào. Mua cả tube 10g 19k với hũ 7g 9,6k mà mọi ng khuyên dùng nữa nhưng chưa thử. Dùng thử cái này xem sao đã.
    Hí hí nếu dùng mà hợp thì bye bye Babor với Christian Breton để chuyển sang dùng Tho cho rẻ, tiền dư ra để mua nc hoa với tóc giả, hehe.
    Muh fải nói là bao bì của hãng nì quá xấu ý, nhìn quê 1 cục lun, mọi ngừi mà ko khen ngợi hết lời như thế thì nói thật nhìn bao bì thế chả dám mua.
  3. canloitoi

canloitoi Thành viên mới

mọi người ơi, thorakao ở hn có những địa chỉ nào bán nhỉ ?? có phải là ở nguyễn ngọc nại cũng có cửa hàng k ?
  4. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

Phải công nhận là bao bì của Tho rất oải chè đậu,nếu k tin tưởng và nghe lời các sis trên này thì e chẳng dám mua sp của Tho dùng,mấy cái bao bì của SRM còn dễ nhìn chút,chứ bao bì của kem và phấn nền nhìn ghê quá,mặc dù đánh lên đẹp hơn cả mấy cái brand name e từng dùng,Tho nên đầu tư cho khoản này khá khá tí thì chắc sẽ phát triển hơn nữa.Nhưng chắc lúc đó giá thành sẽ cao hơn bây giờ nhỉ?
  5. kukin1

kukin1 Thành viên mới

đúng rồi, da mình nhạy cảm lấy nó làm mask thấy rát da (mặc dù nhẹ), làm mụn mủ nghiêm trọng hơn, hợp với người này nhưng chưa chắc hợp với mình.
  6. kukin1

kukin1 Thành viên mới

hi hi, quê ngoại tớ ở Cần Thơ, ấy mà có mún mua đồ gì của THO thì tết về tớ mang về cho.
  7. ve_con

ve_con Thành viên mới

nàng ui nàng bôi cả cái kem nghệ vàng vàng đó lên mặt a. thế thì mặt vàng lắm. dùng SRM cũng ko hết vàng đc ý >_<
  8. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

Hôm qua mình hứng chí thế nào mà nghiên cứu thành phần của Sữa Tẫy Trang và SRM Sữa&Dưa Leo của Tho, và mình phát hiện ra là thành phần của 2 loại này y chang nhau, chỉ khác nhau ở cái là dưa leo và lô hội. Nếu vậy thì mình dùng cái SRM Dưa Leo này tẩy trang cũng okie nhỉ, mà rẻ hơn nhiều nữa. Các sis thấy sao ạh ?
  9. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Mặt tớ đang trắng boc không có cái mụn nào, lau bằng cái nước hoa hồng của nó, ối giời ơi 2 má nổi mụn như cái bánh đa nướng ý
  10. colourofthewind2512

colourofthewind2512 Thành viên mới

Mọi người trước giờ vẫn khuyên nhau là không nên dùng nước hoa hồng của Tho rồi mà chị .
    / mà chắc do chị không hợp với nó nữa :D