1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm THORAKAO-mọi người vào cho ý kiến

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi chipcute, 10/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoakynhi

hoakynhi Thành viên mới

Chị ơi chị dùng loại tẩy trang nào thế ạ? Có cần dùng SRM sau đó ko ạ?
    [/quote]
    sữa rửa mặt tẩy trang lô hội. Tên chính xác là như thế. hướng dẫn sử dụng bảo ko cần rửa lại nước nhưng mình vẫn rửa. loại này ko như loại có dầu nên ko cần rửa lại =srm. Đơn giản đi 1 bước nên mình cũng thấy thích. Mí lại nó ko làm căng da., cũng ko nhờn nhờn.
  2. b*classy

b*classy Thành viên mới

Cho tớ hỏi đường đi đến CH của Thorakao ở Voi Phục với. Thấy bạn nào bảo nó ở gần hồ Thủ Lệ nhưng tớ đi vòng quanh khu này mà ko tìm thấy phố. Hỏi mấy ng xung quanh cũng ko ai biết luôn
  3. hayumi_88

hayumi_88 Thành viên mới

Có bạn nào dùng kem nền Thorakao rùi hok, mjnh` dùng thấy nó cứ khô khô, cảm giác như kem ko tan vào da ý nó cứ như kiểu mốc mốc lên, ghét lắm,lúc bôi thử lên da tay thấy okie mềm mịn đẹp mà dùng cho mặt thj`... hjx hjx hay mjn`h ko hợp nhỉ?
  4. hoakynhi

hoakynhi Thành viên mới

Poor U tặng hoa nàng nè, nàng biết bùng binh Cầu giấy Kim Mã ko? trường đội Lê Duẩn nữa, đấy ở cùng bên đường trường Lê Duẩn, cách mấy nhà thôi. nếu đi từ Cầu giấy lên, qua DH GTVT, qua bùng binh nhìn sang trái thấy ngay cái biển Thorakao
    Còn nếu đi từ Kim Mã lên thì đi thẳng đến cuối đường, thấy bến xe bus cuối cùng bên tay phải thì tạt vào, ngó sang phải là thấy ngay. cửa hàng nhỏ thui, mặt tiền chắc 1,5m.
  5. tranquangtai

tranquangtai Thành viên mới

Cháu mới sử dụng cái hũ kem nghệ kủa thorakao thôi ạ, cháu có cảm tưởng là kkái kem này nó bào mòn da mặt cháu đi í các cô ạ, khi bôi lên toàn bộ bề mặt da thì cháu cảm thấy hơi nóng, cháu thường để trên mặt khoảng 3 tiếng buổi trưa và để qua đêm buổi tối (liên tục khoảng 3 ngày rồi thôi), lúc rửa mẹt thì ở chỗ 2 bên gò má của cháu (cái chỗ da mỏng mỏng í ạ) nó ran rát và hơi đỏ nưax,hix....thực ra thì da cháu dạo nè cũng có trắng lên 1 chút, nhưng cháu hok bít là do sử dụng cái kem nghệ nè hay là do cháu về quê hợp nước với sử dụng kem chống nắng nữa(cháu mới dùng kcn thui), lúc sử dụng kem thì cháu hok thấy trắng lém đâu nhưng sau mấy ngày thì cháu thấy da dẻ có vẻ đc cải thiện .
    cÁC cô có kn sử dụng kem nghệ có thể cho cháu bít cách dùng kủa cháu như trên đã phù hợp chưa ạ? Cháu có cần điều chỉnh chỗ nào hông hả các cô?
  6. Rockyl

Rockyl Thành viên quen thuộc

Mình đã dùng kem nghệ rồi và thấy rất hiệu quả, hiệu quả giảm mụn và trắng da...nói chung thấy da mịn hơn...Cách dùng là bôi vào buổi tối, để khoảng 2,3 tiếng, trước khi đi ngủ thì rửa sạch đi...Lưu ý dùng với dữa rửa mặt nghệ của nó nữa thì mới tốt...Mình nghĩ thế, vì mình dùng kết hợp cả 2 thứ nên thấy hiệu quả như vậy, chưa dùng lẻ bao giờ...Mới cả kem nghệ đấy mà bôi lên khắp mặt xong rồi dùng nước ko để rửa thì ko hết vàng đâu...
  7. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Vậy chắc cháu không hợp với kem này rồi, ngưng sử dụng ngay nhé không có dị ứng nặng thì khổ
  8. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Chắc nàng ko hợp rùi . Tớ dùng mà mặt tớ đẹp hẳn ý , mịn và tự nhiên lắm . Lớp kem nền tớ chỉ oánh 1 lớp mỏng thui
    Nàng dùng kem nền số mấy ???
    Tớ dùng số 3
  9. UglyChicken

UglyChicken Thành viên mới Đang bị khóa

Gà thì chỉ dùng kem nền số 2 chỉ để che những đốm mụn, còn lại gà đánh phấn mộc với lót thông thường vì da gà là da hỗn hợp nên nó ăn phấn dữ lắm
  10. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Các chị cho em hỏi, em tưởng kem nghệ chỉ để bôi chỗ thâm thôi, lại bôi khắp cả mặt ạ. Vì theo em hiểu đây ko hải kem dưỡng da, chỉ là kem trị thâm thồi, phải ko ạ.