1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm trên muare chất lượng thế nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi meo_con_xinh, 12/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MocKiemBih

MocKiemBih Thành viên mới

mìh bán nước hoa mini vì mìh có chị họ trog cửa hàg miễn thuế nên có nguồn , chíh vì vậy hàg của mìh xuất xứ 100% chíh hãg
  2. juliet_pham

juliet_pham Thành viên rất tích cực

Có câu hỏi này của 1 bạn rất khá hay và cần chú ý :
    Đúng vậy , điều đáng suy nghĩ là vì sao lại có mini mỹ phẩm - Skin care - hay Perfume quá nhiều như thế . Ju viết bài này ko đụng chạm đến ai hết xin anh - chị - em đừng hiểu lầm . Chỉ muốn rõ ràng để chị em mua hàng được thấu hiểu hơn và cảnh giác hơn .
    Ju ko biết các nguồn hàng ở US , Hong kong thế nào , nhưng về các showroom mỹ phẩm tại SIN , trung bình mỗi quầy / 1 mall ko bao giờ có quá 1 thùng carton 25 x 20 cm về hàng để tặng khách ( bao gồm ví - túi mini , my phẩm , skin care mini , nước hoa mini ) . Vì thế bọn nó rất kẹo kéo tặng quà . Bản thân Ju là rất tự hào vè nguồn hàng khá mạnnh nhưng cũng là chuyên đi mua ủng hộ hàng ngoài showroom cho bạn bè bán hàng của mình nên Ju rất hiểu và nắm rõ các thông tin . Thấy bao nhieu nguoi bỏ ra cầu 300 - 400 SIN cũng chi duoc tặng khoảng 3 chai sample : 1 toner 15ml hay 30ml , 1 day care 5ml hay 10ml , 1 nite care 5ml hay 15ml là hết sức . Tương tự với nước hoa , mua 1 đống , nó tặng cho có mỗi 2 chai 5ml là nhiều á . Vì thế luong hàng mini ko thể là quá nhiều được do công ty mẹ rất Control số lượng hàng sample mini .
    Chỉ trừ khi nào có những chương trình Event nào đó thì so luong mini se duoc cung cap nhieu hon , nhưng bù lại đều có những nhân viên chuyên đứng kiểm tra xem có phải thật sự tặng cho khách hàng ko , và có ghi lại rõ ràng số lượng .
    Như vậy sẽ có nhiều sample nếu như biết DEAL với chính Công ty mẹ , điều này ko dễ và Ju tin là chỉ có 1 số ít có thể làm . Vì 1 khi Deal với Hãng thì phải là Agent , công ty , tập đoàn như Parkson , Metro , Robinson ...etc mới có thể thôi . Ngoài ra số lượng cá thể deal số lẻ với Agent thì se duoc kèm theo Sample với số lượng có hạn .
    Bản thân Ju cũng ko thể Deal với công ty mẹ , nhưng may mắn hơn 1 số người khác vì Ju "núp bóng" dưới 1 Tập đoàn Công ty Nhập khẩu hàng chính của Spore nên việc mua lại sample rất dễ dàng nhưng Ju ko bán sample nữa vì như thế sẽ khiến bạn bè Ju trong công ty Nhập khẩu thêm rắc rối .
    Chúng ta ko lạ lẫm gì với hàng Trung Quốc - Hong Kong và thậm chí made in VN nữa ;) . Ju khẳng định trên 85% lượng hàng mini Lancome , E.Lauder , Clarins đang được bày bán công khai tại VN là xuất xứ từ Quảng Châu - TQ là chủ yếu . Chỉ có những nước này mới tung ra 1 số lượng hàng lớn như thế . Còn 15% còn lại là có thể rải rác từ Parkson ra , từ xách tay về ..vv... Thời buổi " thượng vàng - hạ cám" chị em phải tự bảo vệ mình , chứ đừng bao giờ mua rồi mới "than thân trách phận"
    Ju chưa bao giờ mua đồ mỹ phẩm trên muare trừ khi Ju nam duoc trong tay hơn 85% về nguồn gốc hàng của người đó . Bản thân Ju cũng ko thiếu mỹ phẩm nên ko tiện vote cho các anh - chị em bán mỹ phẩm còn lại được . Thôi thì tặng mọi người 1 nha .
    Tuy nhiên Ju có re-commend cho chị Lananh , lolita_girl : 2 người này nguồn hàng phải nói là Tốt và đáng tin cậy . 1 phần 2 người này cũng là "máu" mỹ phẩm lắm <--- vài bữa nữa Ju "tái xuất dzang hồ" , chị em còn "mệt" nữa
    Được juliet_pham sửa chữa / chuyển vào 17:25 ngày 15/06/2008
  3. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

Ai hay mua nước hoa tư vấn cho mình với, mình mua 1 chai nước hoa chanel No5, của 1 chị được coi là đại gia nước hoa trên này, nick uy tín, nên mua k có nghi ngờ gì, nhưng dùng thấy xịt lên người chỉ đc khoảng 6 tiếng và xịt lên áo thì được khoảng 1 ngày, như vậy có đảm bảo k các bạn nhỉ, vì mình chưa dùng loại này bao h, nhưng thấy mọi người quảng cáo mùi này giữ mùi bền ghê lắm, ai dùng rùi tư vấn cho mình chút nha
  4. hoangnhana9_cvl

hoangnhana9_cvl Thành viên mới

Đúng vậy , điều đáng suy nghĩ là vì sao lại có mini mỹ phẩm - Skin care - hay Perfume quá nhiều như thế . Ju viết bài này ko đụng chạm đến ai hết xin anh - chị - em đừng hiểu lầm . Chỉ muốn rõ ràng để chị em mua hàng được thấu hiểu hơn và cảnh giác hơn .
    Ju ko biết các nguồn hàng ở US , Hong kong thế nào , nhưng về các showroom mỹ phẩm tại SIN , trung bình mỗi quầy / 1 mall ko bao giờ có quá 1 thùng carton 25 x 20 cm về hàng để tặng khách ( bao gồm ví - túi mini , my phẩm , skin care mini , nước hoa mini ) . Vì thế bọn nó rất kẹo kéo tặng quà . Bản thân Ju là rất tự hào vè nguồn hàng khá mạnnh nhưng cũng là chuyên đi mua ủng hộ hàng ngoài showroom cho bạn bè bán hàng của mình nên Ju rất hiểu và nắm rõ các thông tin . Thấy bao nhieu nguoi bỏ ra cầu 300 - 400 SIN cũng chi duoc tặng khoảng 3 chai sample : 1 toner 15ml hay 30ml , 1 day care 5ml hay 10ml , 1 nite care 5ml hay 15ml là hết sức . Tương tự với nước hoa , mua 1 đống , nó tặng cho có mỗi 2 chai 5ml là nhiều á . Vì thế luong hàng mini ko thể là quá nhiều được do công ty mẹ rất Control số lượng hàng sample mini .
    Chỉ trừ khi nào có những chương trình Event nào đó thì so luong mini se duoc cung cap nhieu hon , nhưng bù lại đều có những nhân viên chuyên đứng kiểm tra xem có phải thật sự tặng cho khách hàng ko , và có ghi lại rõ ràng số lượng .
    Như vậy sẽ có nhiều sample nếu như biết DEAL với chính Công ty mẹ , điều này ko dễ và Ju tin là chỉ có 1 số ít có thể làm . Vì 1 khi Deal với Hãng thì phải là Agent , công ty , tập đoàn như Parkson , Metro , Robinson ...etc mới có thể thôi . Ngoài ra số lượng cá thể deal số lẻ với Agent thì se duoc kèm theo Sample với số lượng có hạn .
    Bản thân Ju cũng ko thể Deal với công ty mẹ , nhưng may mắn hơn 1 số người khác vì Ju "núp bóng" dưới 1 Tập đoàn Công ty Nhập khẩu hàng chính của Spore nên việc mua lại sample rất dễ dàng nhưng Ju ko bán sample nữa vì như thế sẽ khiến bạn bè Ju trong công ty Nhập khẩu thêm rắc rối .
    Chúng ta ko lạ lẫm gì với hàng Trung Quốc - Hong Kong và thậm chí made in VN nữa ;) . Ju khẳng định trên 85% lượng hàng mini Lancome , E.Lauder , Clarins đang được bày bán công khai tại VN là xuất xứ từ Quảng Châu - TQ là chủ yếu . Chỉ có những nước này mới tung ra 1 số lượng hàng lớn như thế . Còn 15% còn lại là có thể rải rác từ Parkson ra , từ xách tay về ..vv... Thời buổi " thượng vàng - hạ cám" chị em phải tự bảo vệ mình , chứ đừng bao giờ mua rồi mới "than thân trách phận"
    Ju chưa bao giờ mua đồ mỹ phẩm trên muare trừ khi Ju nam duoc trong tay hơn 85% về nguồn gốc hàng của người đó . Bản thân Ju cũng ko thiếu mỹ phẩm nên ko tiện vote cho các anh - chị em bán mỹ phẩm còn lại được . Thôi thì tặng mọi người 1 nha .
    Tuy nhiên Ju có re-commend cho chị Lananh , lolita_girl : 2 người này nguồn hàng phải nói là Tốt và đáng tin cậy . 1 phần 2 người này cũng là "máu" mỹ phẩm lắm <--- vài bữa nữa Ju "tái xuất dzang hồ" , chị em còn "mệt" nữa
    -----------------------------------> HI JU!
    CÁM ƠN JU VÊ? BA?I VIẾT KHÁ HƯfU ÍCH NA?Y, JU CÓ NHỚ CÓ LÂ?N TỚ ORDER HA?NG MINI CU?A JU KHÔNG? VÊ? SAU NA?Y TỚ CÓ QUEN 1 CHỊ TIẾP VIÊN HA?NG KHÔNG BAY TƯ? CHÂU ÂU, NHẬT VA? CHỊ ẤY CÓ GOM HA?NG CU?A 1 SỐ NHÂN VIÊN HAY LA?M BĂ?NG CÁCH GI? ĐÓ, SỐ LƯỢNG HẠN CHẾ NÊN CUfNG K ĐU? ĐÁP ỨNG CHO MẤY BẠN, VA? BIẾT RẤT ROf NGUÔ?N GỐC CU?A HA?NG HÓA MI?NH BÁN RA, THẬM CHỊ CÓ ĐÂ?Y ĐU? VO? HỘP CU?A CLINIQUE, LANCÔME ( 2 EM NA?Y THI? LƯỢNG HA?NG CÓ KHI ĐƯỢC KHOA?NG 10 TUBE 1 LOẠI, KHOA?NG CHƯ?NG 2-3 THÁNG SEf CÓ 1 LÂ?N! ). CO?N CLARINS THI? HÂ?U NHƯ TỚ K CÓ. RIÊNG ESTEE LAUDER THI? CHI? BÁN LOẠI ESTEE LAUDER IDEALIST VA? ESTEE LAUDER NITE ADVANCED REPAIR ( 1 LÂ?N CÓ KHOA?NG 3-4 CHAI )TRONG GIFT, CÓ HỘP QUA? NƯfA. ĐÂ?Y ĐU? PHỤ KIỆN CHỨ K LẤY TƯ? NGUÔ?N HA?NG TRÔI NÔ?I. Ơ? NHA? TỚ VÂfN CO?N RẤT NHIÊ?U HỘP QUA? CU?A CLINIQUE, ESTEE....
    RIÊNG DO?NG SP LANCOME BLANC EXPERT THI? CHỊ TIẾP VIÊN MUA HA?NG MINI NA?Y TƯ? THÁI LAN, SHOW ROOM CHÍNH THỨC CU?A LANCOME CU?A THÁI LAN, CO?N TEM BÁN HA?NG CU?A SHOW ROOM Ơ? THÁI! ( CÁI NA?Y THI? TỚ K BIẾT LA? BÊN THÁI HỌ CÓ BÁN BỘ MINI NA?Y KO HAY LA? DA?NH ĐÊ? TẶNG, NHƯNG MUA TƯ? CHỊ ẤY THI? CÓ TEM SA?N PHÂ?M CU?A STORE TẠI THÁI LAN )
    TUY NHIÊN KHÔNG THÊ? ĐẶT HA?NG THEO Ý MI?NH ĐƯỢC, VD MI?NH MUỐN ORDER KHOA?NG 10 CHAI ESTEE LAUDER MINI THI? CUfNG K CÓ NƯfA
    ĐA SỐ KHÁCH HA?NG ĐAf MUA HA?NG RẤT HA?I LO?NG VÊ? CHẤT LƯỢNG.
    NÊN CÁC BẠN ẤY LUÔN NÓI, SAO HO?I ĐẾN ESTEE THI? HẾT HA?NG LA? NHƯ THẾ! VI? 1 LÂ?N CHI? CÓ 3-4 CHAI, CÓ KHI 1 BAN CUfNG MUA HẾT SỐ LƯỢNG NHƯ THẾ!
    NÓI TÓM LẠI 1 ĐIÊ?U, THƯỢNG VA?NG HẠ CÁM ĐU? LOẠI, NGƯƠ?I MUA CUfNG PHA?I THẬN TRONG KHI MUA HA?NG, NHƯNG ĐỐI VỚI NG BÁN THI? TỚ THẬT LO?NG VÊ? NGUÔ?N HA?NG! VOTE CHO BẠN JU, ĐẠI GIA MP RU?I
    Được hoangnhana9_cvl sửa chữa / chuyển vào 17:45 ngày 15/06/2008
  5. juliet_pham

@ Nhân : cám ơn trai đã vote , Nhân cũng đừng lo ngại , miễn là nguồn hàng của Nhân tốt - mạnh - đàng hoàng thì các bạn sẽ hiểu và tin tưởng mà
  6. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

Anh chị em khác, ok, đồng ý tin tưởng lun .
    Cơ mà nick" Thoconnhutnhat" nhá, tớ cạch bạn này lun. Mua cái váy, nói như đinh đóng cột, váy chắc chắn sẽ vừa với tớ, Điên cả ng, lúc mua, dấu dấu diếm diếm, ấn vào tay . Uầy, đến lúc về, mẹ mình cho em mình mặc thử, nhét vừa đúng cái đùi nó vào, cười chảy nước mắt . xịt . Điêu dân .
  7. juliet_pham

Xét về góc cạnh của nước hoa bình thường thì 6h đủ tiêu chuẩn là hàng Xịn rồi . Còn nếu bạn thắc mắc hơn thì nên xem lại về loại da của mình nữa . Vì nếu với loại da bám mùi ( lưu mùi ) thì việc giữ mùi trên 1 ngày là 1 điều bình thường . Bản thân Ju xịt nước hoa , sau 6h , dĩ nhiên là vẫn còn mùi nhưng ko còn nồng nàn như lúc đầu nên thường xịt lại ( Ju ko thích bị nhạt mùi ) . Ngoài ra , còn phải xét là bạn dùng nuoc hoa trong moi trường nào nữa . Moi truong đóng vai trò ko nhỏ trong viec luu mùi hương . Ví dụ bạn suốt ngày chạy như bay ngoài đường thì bảo đảm mùi nào ko nồng sẽ bị bay hết ngay , hoặc nhạt đi rất nhiều
    Tuy nhiên với Chanel no.5 thì cũng nên xem lại chút ít . Vì chai này thuoc dạng nồng và bám mùi rất chắc , Ju xịt em này nhu muốn ngộp thở vì mùi đó sau 2 ngày vẫn còn bát ngát trên quần áo đó T_T
    Được juliet_pham sửa chữa / chuyển vào 18:59 ngày 15/06/2008
  8. kemdau9999

kemdau9999 Thành viên mới

Hang sample thuong Dau co la khi mua hang fullsize thi duoc tang . Dot truoc mua 500$ duoc tang 2 bo sample va 2 tui rat dep !
    (sorry, tu nhien k go duoc TV nen k viet nhieu duoc .....hic )
  9. kemdau9999

kemdau9999 Thành viên mới

Cai topic "Trang min da....." gi gi do, ma trong do co commend cua Dau, chi em dung co tin nha, bay gio nghi den con so day ne ! Luc do, Dau moi tham gia vao muare nen chua biet gi het, thay quang cao trang min nen ham vi luc do da Dau bi nhieu vet tham nen mua ve sai, sai duoc 1 lan thi da bi do, noi mun, nhung nghi la do da minh nhung sau do co nhieu chi em noi do la kem tron, luc do Dau moi te ngua ra la minh bi lua !!! Mua lo kem do het 500k thi phai, bay gio thi ban 600k ! Cho dai dot ma mua nhe chi em !!!
  10. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Tớ mua nước hoa của Ju rồi, thấy rất ổn. Một lần thì bị cái sơn hơi mờ, cũng lo lo, ai ngờ là do cái hàng đó limited, có dán cái vòng vào, bóc vòng nên chữ bị mờ đi, chất lượng vẫn ngon, cả hàng tester lẫn hàng thường.
    Chị lan anh thì mua base và nước hoa, cũng ko phàn nàn gì.
    Nhưng thích nhất gần đây là em babycow bán TBS và Neu vì nhiệt tình, sms 1 cái là đem hàng đến tận nhà luôn. Không biết là tại TBS và Neu ko có hàng fake nên luôn thấy tốt không, nhưng thích thái độ bán hàng của em này nên dạo gần đây tòan liên lạc với e ý.