1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỹ phẩm trên muare chất lượng thế nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi meo_con_xinh, 12/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chungmayyeutao

chungmayyeutao Thành viên mới

lần đầu tiên của em cũng là mua của chị Lan Anh,hồi ý chả biết gì thế nhưng nhìn mặt chị ý tin tưởng lắm, tính lại hay hay nữa, nên em mua luôn Loose powder của Guerlain,
    nhờ chị mà em nghiện mua rẻ đến thế này đây
  2. chungmayyeutao

chungmayyeutao Thành viên mới

tớ cũng thế, tớ mua của chị ý nhìu rùi, toàn ra xem hàng tận nơi ( ở HN thfi ra Lò Đúc ý) rồi mua, chất lượng rất okê mà
  3. nhjmbaby

nhjmbaby Thành viên mới

hic hú hồn thx các c ko nói thì e cũng bị dụ dỗ luôn rồi :-ss . Tại e thấy ngta đăng cả những cm nhận xét , khen này khen kia nên ... :-s
  4. nhjmbaby

nhjmbaby Thành viên mới

mà mọi ng cũng đừg nên mua sắm gì ở mấy cái đại lí L''oreal ở Hàng cân nhé , theo e nên nthế ở ngoài rõ bắt mắt nhưg bên trog thì khá thất vọg =(( . năm ngoái mình non dại mua 1 hộp fấn ở đấy, đề là fấn MAC , bán > 350k , chưa bít gì nên mua thử . về đáh thử 1 lần bít tay nhau ngay . rõ là fấn đểu . hộp 1 tg sau long cả chốt . hãi luôn chả dám sờ vào nữa sau đấy lên mạg xem đồ của MAC long la long lanh cả ra mới thấy mìh ngu quá
  5. richyus05

richyus05 Thành viên mới

Mấy sis nói một hồi chả ai dám mua mỹ phẩm ở VN luôn ó ! Em không biết tại sao mấy chị đã vào store lớn để mua như Parkson, Diamond (em ở SG nên k biết ở HN như thế nào) mà còn nghỉ là mình bị lừa nhỉ? Mua hàng fake là thế nào ? Mấy sis cứ bảo là nghe nói thế này, nghe nói thế kia rồi tự "nhát" mình .........kakaka ........ Em thì chẳng có gì phải sợ khi mua hàng ở những Store lớn như Parkson, Diamond cả !! Mua hàng trên muare này thật giả thế nào mới cần cân nhắc vì cũng có một số lợi dụng môi trường ảo này để bán hàng giả ! Những thương hiệu nổi tiếng như Chanel, MAC, SDD ra chợ hay sthị nó trưng đầy ra đấy mà giá thì chỉ bằng 1/10 made in Taiwan nhìn vào là biết hàng rởm rồi có điên hay sao mà mua CHanel ở chợ nhỉ ?
    Còn hàng mini thì để cho mình dùng thử rồi quyết định mua full size chứ thật sự hàng mini (sample) cũng nguy hiểm lắm cho dù là hàng thật vì nguy cơ hết date rất cao ! Ai biết được cái týp bé xíu ấy được lấy từ khi nào ? Em nói vậy là do em được tặng 1 tuyp kem dưỡng khi mua hàng full mà nhìn nó củ như cái hủ chắc để lâu rồi, sài được vài hôm thì nó chảy nước vàng vàng -----> hết date rồi đấy !! May mà chỉ bôi có vài ngày !! hcihcihci ...... Nhưng kinh nghiệm của em thế này, k phải vì vậy mà k dám mua hàng mini đâu, em cũng nghèo sơ sát, k có nhiều tiền để mua full size, em mua nhưng xem hàng còn mới (mới tinh ấy - mới thì có nghĩa là k có để lâu từ năm này qua năm khác ! Em suy luận thế !! ) kể cả mini hay full đều phải mới và mã số đàng hoàng mới mua !!! Em kết hàng của chị kemdau9999, hàng của chị ấy mới cáu cạnh, nhìn là thích mà sài rồi thì ....... an tâm vì em sài gần hết lọ kem rồi mà k bị dấu hiệu dị ứng nào hết mà da còn đẹp ra !! Còn tuýp SRM mini em cũng đang sài (mới mua mà) cũng rất thích, nó k có bị chảy nước vàng vàng như hàng em được tặng ........hihihi .....! Còn chị Ju thì em định mua vài lần nhưng chờ ship về lâu quá em không chờ nổi ! Chứ hàng chị ấy thì chất lượng rồi.
    Mua trên muare em chị dám mua của những chị có uy tín như thế thôi, chứ còn nick mới em k dám liều, chịu khó chạy ra store mua cho chắc !!
  6. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Tớ đang định mua toner TBS dòng seaweed của thoconnhutnhat dùng thử xem tn nhưng nghe 1 số bạn review thì ko yên tâm lắm, còn bạn nào mua của thocon rồi ko cho tớ ý kiến với?
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Toner ko phải là cái ko có thì ko sống nổi (chị ko xài mà ). Chị nghĩ em nên order của bạn novstorm. Chị thấy đồ của bạn này được, tử tế.
    Đã có feedback ko tốt thì 5 ăn 5 thua, lỡ mình mua phải đồ ko ưng thì điên tiết lắm. Cái toner này rẻ đắt cũng vài chục ngàn là cùng thôi, ko hơn được. Mà chị thấy giá của em ý cũng tàm tạm đấy. Thử xem sao.
  8. mashimazo

mashimazo Thành viên mới

thế ai order hàng dermalogica chưa. có ai bán uy tín trên muare không.
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Có bạn meomapu là làm lâu nhất cái này, còn chất lượng thì ko xài nên ko dám comment.
  10. oibibio

oibibio Thành viên mới

em mua đồ của chị thocon và chị novstorm rồi . mỗi chị mua 1 lần .chất lượng hàng rất okie , chị thỏ em mua lancome còn chị nov e mua TBS