1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

My whole diary

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi miss_U_so_much, 20/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miss_U_so_much

miss_U_so_much Thành viên rất tích cực

22/12/2007 00:11 - Sói trắng
    Ngốc nghếch ah, chúc em ngủ ngon nhé để dành sức cuối tuần cònmang tới những niềm vui cho những thiên thần bất hạnh. Anh quý em lắm cô gái có trái tim yêu thương
    22/12/2007 23:49 - NB
    :-* :-* :-* hun 3 cái bù 3 ngày ko nói chuyện... ngủ chưa hunnie? Cafe pear cho vừa nhiều, vừa ngon :-* làm thế nào để cảm ơn pear bây h? Noel L thích gì để tớ tặng nào :">
    23/12/2007 10:12 - chị
    Yêu thương nào bị lạc thế em? Có phải chị ko?
    uhm, hơi ngạc nhiên bởi câu hỏi của chị, vì chưa bao h nghĩ đến trường hợp này cả. Với mình, chị mãi mãi là yêu thương trừ khi 1 lúc nào đó, trong tim chị ko còn chỗ dành cho nó nữa.
    Trưa chị đón đi xem phim. Được gặp bà già ***y của chị, có lần trong blog chị viết về chị Hà, chị bảo:"yêu chị lắm gần bằng quả Mít mật của em rồi đấy", hì, ko hiểu bây h cái gần bằng đấy đã đi xa đến đâu rồi nhỉ? Đã hơn nhiều chưa? Dù sao thì vẫn là yêu thương phải ko chị?
    Hôm nay born dọn nhà, xem phim xong rẽ qua nhà born 1 chút, chắc chỉ đủ để biết nhà thôi, tiếc là đã hẹn chương trình ở bãi giữa nên ko giúp born dọn dẹp lau chùi được.
    Chương trình ko thành công lắm, vì chưa đủ kinh nghiệm để thực hiện chuyên nghiệp, nhưng tạm an ủi là mọi người rất nhiệt tình và tâm huyết. Hy vọng kinh nghiệm sẽ dần được tích luỹ để các chương trình sau ko còn có bất kỳ sai sót nào nữa.
    Về sớm, 2 chị em lại đi măm cùng born và Long, nhìn mặt born mà thương ghê cơ, bị bóc lột đến thảm hại
    Sau đó lại đi cà fê với chị và mấy ng cùng cty chị. Vậy là gần như cả nửa ngày bên chị. Suốt từ 1h trưa đến tận 11h đêm, lâu lắm rồi mới được ở bên chị lâu đến vậy
    Chị bắt gặp tin nhắn của chồng yêu và đã kịp lưu số, ko hiểu chuyện gì sắp xảy ra, chậc!
    Rủ chồng yêu mai đi cùng mọi người, giả vờ giận dỗi, ko hiểu mai có gặp được ko nhỉ?
    Hôm qua nhắn tin hỏi Hiếu cái CV. Sau 1 hồi lại là 1 lời mời cho đêm Noel:"Noel có plan gì chưa? đi chơi với H ko?" Lạ ghê, có nên hiểu sâu ko nhỉ? Thôi kệ, đàng nào cũng chả đi được
    Hôm qua thì shogun bảo:"Nghỉ ngơi đi em, đi với zai ít thôi, để cho đầu óc được trong sáng". Chậc, đầu óc mình ko trong sáng ah? Tưởng điều này mỗi mình biết thôi chứ nhỉ? =))

2. miss_U_so_much

Hôm qua 49 ngày ông nội. Chạy lên chạy xuống 4 tầng cầu thang phải đến vài chục lần. Kết quả là lưng đau nhói, ko ngồi bình thường được. Đau muốn chảy nước mắt mà chẳng dám kêu ca. Đã thế sau đó lại phải ngồi tráng tầm 40 mâm bát đĩa, chả ai thương.
    Đau lắm lắm mà chả ai quan tâm, chả ai biết gì hết. Ko nói thì lại cứ tiếp tục sai, nói thì lại bảo hơi 1 tý đã kêu ca. Chui vào trong chăn đi ngủ mà nước mắt cứ rơi đều, ko hiểu vì đau hay vì tủi thân nữa...
    --------------------------------------------------
    Cuối cùng thì cũng nói chuyện nghiêm túc với chồng yêu.
    Pear: vợ tự hỏi ko biết bao h mới nói chuyện nghiêmtúc với chồng đc
    Chồng yêu: the vo thich bao gio noi chuyen nghiem tuc :|
    Pear: bây h hoặc lần gặp tới
    Chồng yêu: the thi bay h luon
    Chồng yêu: thich noi ve van de gi
    Pear: về tình hình vợ chồng mình :D tómlại là thật hay đùa?
    Chồng yêu: that su thi chong rat thich vo hay noi ra la 7 phan thich 3 phan yeu :( nhung ma tinh hinh la chong di the nay cung ko dam bao gi dc, cho nen neu vo co cam tinh voi ai thi vo cu tien toi di
    Pear: >:P
    Chồng yêu: :( sao vay :(( chi lam the la sao :(
    Pear: chồng ko đảm bảo đc tình cảm của chồng ah?
    Chồng yêu: ko, tai vi chong ko biet vo ntn, noi that la cung kho dam bao tai bay gio chong bao chong yeu vo nhung dau co ai dam dam bao 3 nam nua tinh hinh no ntn boi vi xet cho cung thuc te, vo chong minh gap nhau moi chi vai lan :( nhung chong yeu tinh cach va con nguoi vo :(
    Pear: :( ko đi học nữa ở nhà
    Chồng yêu: ko dc, the thi dau phai mot thang dan ong
    Pear: :((
    Chồng yêu: khoc gi, vo thu xem, neu chong la mot nguoi nhu the
    Pear: tình huống của vợ chồng mình khó xử thật í
    Chồng yêu: thi vo co thich chong ko, thoi cu tuy duyen di vo a, neu 1 trong 2 nguoi tim dc doi tuong khac thi se thanh ban be vay, con neu sau nay ca 2 van ko co gi :D thi :x
    Uh, cứ để tự nhiên, tạm thời trưng biển:"Xin lỗi, em đã có người yêu" đã.
    Nhắn tin thông báo tình hình cho chàng Sói trắng vì anh cũng ở trong tình huống đấy.
    "ko được đâu, em là con gái cơ mà, con gái có thì đấy, đừng làm vậy em ah. Em ko được thế đâu! Làm người cô đơn khổ lắm. Lại ko chắc chắn thì em ko được chờ họ đâu. Ko được đâu"
    "Thật thà nhé, du học sinh thiếu tình cảm và họ quan hệ rồi yêu người này người kia cực kỳ nhiều và nhất là con trai. Em đừng dở hơi như thế đi, 3 năm nữa sẽ ít cơ hội được yêu hơn nhiều đấy. Anh là con trai khác hơn em cực kỳ nhiều và anh bằng lòng chờ 8 năm là biết gđ Sún thế lực lớn bên ngoại giao nên bị luật sư quản lý chặt"
    uhm, anh cũng có lý của anh và cái khó khăn đấy thì cũng đã được Pay cảnh báo rồi, nhưng lỡ có tình cảm mất rồi, biết làm sao đây?
    Mà cả 2 cùng xác định tư tưởng rồi cơ mà, cũng ko gò bó quá.Nhưng bản thân sẽ ko bỏ cuộc trừ khi ngta tìm được cơ hội mới. Cái tin cuối cùng nhắn cho chàng Sói có nói đến cái ý trong entry Những người đàn ông mang số. Nói rằng, chồng sẽ là người đàn ông số vô cực hoặc ko thì cũng sẽ chỉ là người đàn ông số 4 thôi. Nếu ko có 1 kết thúc đẹp thì cũng chỉ mất 4 tháng cho tình yêu đấy. Quy luật rồi sẽ chẳng khác được đâu Nhưng vấn đề là chẳng biết ngày bắt đầu cho tình yêu này là ngày nào nữa. Bắt đầu được 1 khoảng thời gian rồi mà hôm 25 mới nói chuyện nghiêm túc. Thôi thì cứ lấy ngày 25/12 nhé.
    Hôm qua lúc ngồi tráng bát, có điện thoại gọi đến. Là anh Nam hôm trước sang chùa cùng SC, nhanh thế, đã có số đt rồi, lại có ý định gì đây, mà rõ ràng là hôm đấy mình đi cùng chồng yêu rồi cơ mà nhỉ? "Thấy bạn em bảo em là mẫu người mà đàn ông ai cũng thích" "Tại sao lại thế ạh?" "Uh thì bạn ấy bảo em rất tháo vát và dịu dàng nữa"...
    bô lô ba la 1 lúc khá lâu nữa cơ. Uh, kể ra thì cũng đúng, mẫu người mà ai cũng thích nhưng để yêu thì... chẳng ai dám. Bởi thực chất thì có biết yêu là gì đâu :)) NB muốn tiến tới nhưng cũng chỉ nói là thích thôi, chàng Sói cũng bảo"Anh thích em rồi này", đến cả chồng cũng chỉ có 3 phần yêu, còn lại thích những 7 phần... Rồi nhiều nhiều người nữa, thích nhưng ko dám lại gần cơ. Kể ra cũng nan giải phết!

3. miss_U_so_much

Dạo này làm sao í, thấy mọi thứ cứ nhàn nhạt. Chẳng có gì gọi là rõ ràng cả.
    Ko hứng thú.
    Ko vui.
    Ko buồn.
    Ko thất vọng.
    Ko nhớ.
    Ko lo sợ.
    Ko hoang mang.
    Ko chờ đợi.
    ...
    Chả hiểu đang rơi vào trạng thái gì nữa.
    Nhiều mối quan hệ cũng đang vụt khỏi tầm tay. Chẳng níu giữ vì mơ hồ thôi...
    Tóm lại 1 từ: "Nhạt!"

4. miss_U_so_much

Hình như là đang hối hận. Hối hận cho 1 niềm tin =))
  5. miss_U_so_much

Bao nhiêu lâu rồi ko liên lạc nhỉ?
    Yêu xa thì khổ
    Uh thì biết vậy
    Nhưng người ta yêu nhau dù ko gặp trực tiếp thì cũng gọi điện, nhắn tin... Ko thì cùng lắm cũng phải hẹn hò giờ giấc để mỗi ngày chat chít vài câu cho đỡ nhớ.
    Đàng này phải đến gần 1 tuần rồi chẳng có tin tức gì, đến 1 cái tin offline hay 1 cái comment ở blog cũng ko.
    Chả hiểu đang chơi trò gì nữa.
    Mà cũng thấy bình thường, ko nhớ nhung, ko khó chịu gì cho lắm.
    Chắc ko phải là yêu đâu nhỉ?
    Dường như các cuộc nói chuyện còn khó khăn hơn cả hồi mới quen, chưa có gì hết.
    Chẹp!
    Bao h thì chấm dứt hoàn toàn?
    Nhiều lúc muốn để cái status, cái blast hay viết 1 cái entry tình cảm 1 chút, nhưng suy đi nghĩ lại, tình cảm chưa nhiều đến mức đấy. Có vẻ như giả dối với bản thân cũng khó phết đấy chứ.
    Dạo này lại gặp thêm nhiều người ở NHG, đôi khi đi với họ thấy bình yên, đỡ tẻ nhạt đi 1 chút.
    Nhưng dù sao thì vẫn nhạt lắm!

6. cundc

cundc Thành viên mới

Ô, cô em vẫn nhiều tâm sự nhỉ? Lăn tăn chuyện này chuyện kia mãi cũng thế thôi. Chị cứ thấy chán chán, nhạt nhạt, là muốn chui vào chăn ngủ khì. Ngủ ngon đi em. Mai là một ngày mới.
    Dạo này cháu chị hay đòi bật bài này ru ngủ. Mình nghe ké thấy đúng là êm đềm.
    http://nhacso.net/Music/Song/Nhac-Nhe/2007/03/05F62722/
  7. mit_sc

mit_sc Thành viên quen thuộc

Cuối cùng thì cũng tìm được người để giải quyết vụ nợ nần, chẹp, đúng là khủng hoảng, chưa bao h rơi vào tình trạng thế này cả.
    Lo phết, hoạn nạn mới thấu chân tình, lại còn hiểu ý mình nữa chứ, đỡ 1 khoản lo lắng. Dù gì thì cũng phải tiết kiệm triệt để, ở nhà ko ra đường thì may ra mới sống sót được đến tết.
    Nợ 2tr5, tiền đt gần 500k, sắp đến ngày bị cắt, nợ 100k nữa.
    Vay được 2tr, thêm 500k tiền tiêu vặt của tháng tới để trả nợ, chưa đóng đc tiền đt chắc là chịu khó cắt đứt liên lạc 1 thời gian, khoản 100k chắc cũng phải để sau tết, vậy là chẳng còn đồng nào để sống sót.
    Mà 2 tháng này lại siêu nhiều sinh nhật nữa chứ, toàn cái chẳng trốn được.
    How can I survive?
    -----------------------------------------
    @ Chị Cún: hì, thỉnh thoảng ngứa tay em vào viết chơi thôi. Cám ơn chị nhiều nhé, thật là trùng hợp. Hôm nay 23, em lại được nghe bài hát chị gửi. 2 cái này có liên quan đến nhau chị ạh
    Chị có ra ngoài này ăn Tết ko ạh?

8. theunforgiven711

theunforgiven711 Thành viên mới

Chì Cùn chì ỳ qua thơ?i kỳ? màfn teen rĂ?i thì? là?m gì? cò?n lfn tfn gì? nưfa, chì Cùn nhơ?
  9. miss_U_so_much

Đa tình?
    Lăng nhăng?
    Hay chỉ đơn giản là quá dễ dãi?
    Lại 1 lần nữa biết mình làm sai nhưng chẳng ngừng lại được.
    Có chồng rồi cơ mà?
    Sao thế nhỉ?
    Hay là những điều ku Tít nói là đúng? Bản chất của sự đong đã ăn vào máu rồi thì cũng chả ý thức được là mình đang đong.
    Tit Trung: giọng lại đong đưa, ăn vào máu rồi đa
    Pear Yellow: đấy mà là đong ah?
    Tit Trung: cái about me
    Pear Yellow: có ng dạy chị đấy chứ
    Tit Trung: đấy
    Tit Trung: ăn vào máu rồi
    Tit Trung: lại đổ cho ng khác
    Tit Trung: tất cả chỉ là ngụy biện
    Nếu như cái sự đong ấy ko ảnh hưởng, chỉ là những cuộc nói chuyện vui thì ko sao, nhưng rõ ràng là...

10. miss_U_so_much

Vừa đa tình, vừa tham lam, chả muốn quyết định, chả muốn bỏ ai cả :))
    Thật là xấu xa í!
    Mà lại chả quan tâm đến bạn bè nữa, bị ngta trách kìa, chuẩn bị mất ngta rồi đấy, có níu kéo ko?
    Muốn lắm nhưng sức chỉ có hạn. Đã lạc mất 2 yêu thương rồi, thêm 1 nữa có nhiều quá ko nhỉ?
    2 người kia thì ko nói làm gì, chỉ thoáng qua thôi, chắc chưa đủ thời gian để hiểu mình, còn người này... chẳng lẽ cái sự hiểu cũng chỉ đến thế mà thôi? Hay thật sự thì tình yêu là sự chiếm hữu nên ngta ko chấp nhận sự chia sẻ? Biết mình tham lam cơ mà, biết trái tim mình có nhiều ngăn nhỏ cơ mà, biết rằng bản thân ngta có 1 chỗ thật to trong tim mình cơ mà. Nhưng chỉ to đến thế thôi, ko thể chiếm trọn trái tim tớ được đâu bạn ạh...
    Cố chiến đấu đi bạn nhé, hơn ai hết tớ mong ngày về dù cho bạn ko cần tớ đứng đón vào cái ngày về ấy :)