1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nail - Nail - Nail - Tất cả những vấn đề liên quan đến nail

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hippopotamusvn2000, 09/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hippopotamusvn2000

hippopotamusvn2000 Thành viên rất tích cực

Nail - Nail - Nail - Tất cả những vấn đề liên quan đến nail

Chả là tớ cực kì bồ kết cái khoản này, có nhiều khi một tuần tớ chơi hai bộ, thay đổi nhanh xoành xoạch, nhưng sau đó đọc nhiều thông tin thì thấy làm như thế sẽ dễ bị ung thư móng[​IMG], nên bây giờ tớ không dám sơn nhiều trong thời gian ngắn nữa.[​IMG]
    Hôm qua, con bé bạn mới mua cho tớ thêm hai lọ sơn móng tay nữa, tớ rất thích[​IMG] nhưng mà không biết cách bảo quản sơn móng tay như thế nào cho tốt. Tớ nghe nói để sơn móng tay trong tủ lạnh sẽ giữ màu lâu, tớ cũng đã làm theo rồi, đúng là màu không bị đậm lên, nhưng không hiểu sao, mấy lần để không sao, để lâu nó cứng đơ vào[​IMG], lại mất công mua một lọ pha, mà xài pha nhiều không biết có bị hỏng màu không nhỉ? Mong các bà chỉ giúp cho cách giữ sơn móng tay [​IMG]
  2. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

hôm nay em đọc trên báo. thấy ở bển có kiểu làm móng kỳ lắm à nha. em cũng hay lê la ở các hàng Nail nhà mình nhưng chưa thấy cái trò này bao giờ.
    Đó là phương pháp giữ móng cho loại móng mỏng và yếu. Người ta dùng 1 loại vải nhám được cắt cho kích thước vừa với móng tay để dán lên móng tay. Theo bức hình trên báo thì miếng vải đấy rất mỏng.
    Sau khi đắp miếng vải nhỏ đó lên móng. nga ta sẽ sơn lên móng mình 1 lớp gel mỏng và thế là a hê hấp.. móng có màu trong suốt y hệt như đắp móng giả vậy.
    Và thế là xong. đợi lớp gel khô ta có thể vẽ vời rồi son màu tùy thích.
    Theo tờ báo thì cách này sẽ giúp bảo vệ móng trước tác hại của sơn và làm cho móng dày hơn.
    Em muốn mua cái loại vải kia quá. nhưng ở nhà mình thì chắc chắn ko bán rồi. Các chị ở nước ngoài có thông tin j ko ạ?
  3. huongduongdomuadong84

huongduongdomuadong84 Thành viên mới

cái nì gọi là dán lụa ở SG đó nàng àh,hồi tớ ra HN vẫn chưa thấy có ko bít giờ có chưa,nói chung dùng để giữ móng bị gãy ko bị gãy thêm thì tốt chứ dùng lâu dài thì ko ổn rồi,vì dán xong nó sẽ chấm keo....502 lên..hic hic..( mặc dù nói là keo dán móng but tớ ngửi cái mùi là bít ngay)
  4. hippopotamusvn2000

hippopotamusvn2000 Thành viên rất tích cực

Tớ không biết ở Tây thế nào chứ ở VN toàn dán móng giả, nếu như nói là dán móng giả an toàn hơn cho móng thì hơi bị sai lầm, ở mình toàn dán bằng 502, khi bóc ra thì cũng quá tội..[​IMG]
    Còn Hanhbossy88 nói về cái chất dính lên móng cho khỏi hỏng móng í tớ cũng có nghe nói, nhưng mà miền Bắc chắc hơi hiếm, tớ chưa thấy bao giờ nhưng đi khảo sát lèo tèo cũng thấy hiếm [​IMG]
  5. anni_txu

anni_txu Thành viên mới

dán móng lụa mình chưa nghe nói bao giờ nhưng nghe cái khoản dán keo 502 vô là thấy tiêu cái móng rồi, vả lại sơn nước bóng nhiều cũng bị vàng móng đấy nhé mọi người.
    còn về việc bảo quản sơn thì chỉ cần để nơi khô thoáng, giữ chai sơn dựng đứng là được rồi, bỏ vào tủ lạnh nó đặc lại làm sao sơn. Mà nước sơn móng tay pha nhiều sẽ bị loãng màu ko còn được nguyên thủy.
    Màu sơn bị đậm là vì mình dùng lâu ngày, mở ra mở vô nhiều nên nước sơn bị đặc lại màu đậm hơn thôi.
    Hồi lâu nghe nói bảo quản quần jean trong tủ lạnh, giờ đến sơn móng tay ^^
  6. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

mọi người thường mua đồ nail của hãng nào vậy ạ?
    em chỉ nghịch ngợm tẹo nên toàn xài hàng Xuân Thuỷ thôi?
    Oánh lên sau 1 tháng phai đi rồi, móng vàng khè như bị bệnh ý, sợ quá!
  7. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

8. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Gái mua đồ của O.P. I ý, đắt một tẹo nhưng an toàn, mua luôn cả base coat lần top coat của nó luôn, tớ dùng cả bộ của nó phải 2 tuần ko bị bung sơn ( nếu ko giặt giũ, rửa bát rửa beo gì:D).
  9. veronicalyn

veronicalyn Thành viên mới

Nail thì phải có vẽ móng các nàg nhỉ , up 1 vài kiểu đang thịnh ở Hàn ,Nhật và đông Nam Á để tham khảo đây ( hihi, nhưng suy ra bên mình vẽ nail vẫn đẹp chán, nhất là Kelly Pang ý )
    Mấy kiểu này Lyn thik nhất, nhẹ nhàng mà nhìn iu iu ,chắc phải tậu 1 bộ như vậy wá
    Màu hồng sữa trong,vẽ đầu móng tròn + dán hột mỏng
    Đầu móng trắng, đính hạt nhìu màu
    Em này ịn nguyên cái nơ lên đầu , nhìn xì tin chị em nhỉ
    Em móng này vẽ hình mũi thuyền , hồng phấn và vàng xen kẽ
    Lấp la lấp lánh đi ban đêm thì ... chẹp chep
  10. veronicalyn

veronicalyn Thành viên mới

Đang đắm đuối em màu xám này nhưng mờ em nó tận bên Mẽo cơ
    Hãng China Glaze