1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm cách giúp bạn học Anh văn cấp tốc để đi du học hiệu quả

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi elight123, 14/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. elight123

elight123 Thành viên quen thuộc

2. Hãy để ý đến sức khỏe của bạn trước lúc bước vào quá trình ôn luyện “cấp tốc”
    Khâu gấp rút để “lao vào” học tiếng Anh cấp tốc vững chắc sẽ không quá khó khăn và gặp nhiều chướng ngại giả dụ bạn đã thực hành tốt giai đoạn chuẩn bị. bên cạnh đó, không thể không có những stress lúc bạn lo lắng và bao tay. thành ra, điều trước tiên bạn cần để ý ngừng thi côngĐây chính là sức khỏe của bạn:
    Nên ăn uống đủ bữa, đủ chất, uống phổ quát nước để đảm bảo cho giai đoạn hoạt động của cơ thể.
    Tranh thủ tập những động tác thể dục và hít thở thật sâu lúc bạn thấy trang web hoc tieng anh hay mệt mỏi.

hạn chế đi ngủ quá muộn sẽ dẫn tới hại thần kinh và gây trì trệ đầu óc trong ngày hôm sau. Thay vì việc thức khuya thì bạn nên đi ngủ sớm và dậy sớm…

3. luyện tập các kỹ năng nghe và kể thường xuyên:
    Kỹ năng nghe, đề cập : Đây là các kỹ năng sở hữu thể luyện một các ngành tốc cho hiệu quả rõ rệt nhất. Tùy nơi bạn chọn học mà lựa chọn việc nghe giọng tại địa phương ngừng thi côngĐây ví dụ giọng Anh - Mỹ thì khách với Anh - Anh, giọng London khác sở hữu Liverhool hay Manchester. Việc tập nghe giọng địa phương sẽ giúp bạn bớt "shock" khi nghe giảng.
    mặc dù kỹ năng nghe và kể luôn đi kèm sở hữu nhau nhưng không sở hữu nghĩa là bạn nên học nói như người địa phương. Lời khuyên của Hotcourses là bạn nên tập nghe giọng địa phương nhưng nên học ngữ âm tiếng Anh chuẩn quốc tế (như trên BBC hay CNN). vững chắc là bạn ko muốn sau khi học xong trở về nhà ko ai sở hữu thể hiểu được giọng tiếng Anh địa phương của bạn. không những thế đừng cố gắng quá mức để bắt chước “giọng” (accent) địa phương. Accent và pronunciation (phát âm) là hai phạm trù hoàn toàn khác nhau, bạn không nên nhầm lẫn. Người bản xứ tôn trọng bạn ko phải vì bạn sở hữu “giọng” giống họ mà là vì bạn nói lưu loát và phát âm chuẩn. Đừng lo âu và tự ti khi bạn ko kể giọng Anh hay Mỹ, hãy tự hào vì bạn sở hữu bắt mắt nói của riêng mình

4. Luyện ngữ âm thường xuyên

Kỹ năng đọc, viết: đây là 2 kỹ năng khó luyện cấp tốc nhất, tuy nhiên Hotcourses cũng có một số mẹo nhỏ giúp bạn nâng cao 2 kỹ năng này

Đọc báo và tin tức (tại quốc gia/địa phương/trên thế giới) thay vì đọc tài liệu và truyện bằng tiếng Anh. Việc đọc này có 2 tác dụng: giúp bạn tăng vốn trong khoảng và hiểu biết của nhiều ngành và giúp bạn giao lưu thấp hơn. tất cả bạn sinh viên có hiểu biết rộng về các chủ đề bạn bè quốc tế/người bản xứ đang bàn luận nhưng không tậu được bí quyết thể hiện hoặc ko đủ từ vị để tham dự và bỏ lỡ mất thời cơ giao lưu. Bạn đừng để mình rơi vào tính huống này bằng học tiếng anh trực tuyến bí quyết đọc và xem thời sự 1 phương pháp đều đặn.
    Viết, tóm tắt lại và nêu quan điểm/ nhận xét của bạn về các thông báo bạn vừa đọc. Điều này mang 3 tác dụng: giúp bạn ôn lại trong khoảng mới vừa đọc, giúp bạn tuy duy bằng tiếng Anh và đặc biệt là giúp bạn nâng cao khả năng viết phản biện (critical writing) rất quan trọng để viết luận sau này.
    5. Tập nghĩ suy bằng tiếng Anh
    Trước một sự việc hay dự định, ý định…bất kỳ, bạn hãy thử hình thành ngôn ngữ diễn đạt bằng Anh ngữ trong đầu. Điều này rất thú vị bởi nó sẽ giúp đầy đủ vốn trong khoảng của bạn phát triển thành “từ điển sống”, khả năng đi lại từ ngữ trong giao du của bạn sẽ năng động và linh hoạt hơn.
  2. WendyN

WendyN Thành viên mới

BÍ QUYẾT LUYỆN NÓI THÀNH CÔNG

Bí quyết 1: Hiểu bản chất và luyện tập 44 âm trong tiếng Anh Người Anh có cách phát âm khác nhiều so với chúng ta về khẩu hình miệng và cách đặt lưỡi. Vì thế, bạn phải luyệntập cách phát âm chuẩn 44 âm trong tiếng Anh mỗi ngày. Sau khi đãđọc chính xác 44 âm đó một cách riêng thì bạnhãy luyện phát âm chúng trong từng từ và từng câu. Một điều các bạn nên nhớ là luyện tập cho mình thói quen đọc âmgió trong tiếng Anh. Đây là những âm rất quan trọng, nó có thể giúp bạn phân biệt được các từ trong tiếng Anh. Tôi chắc chắn rằng khi bạn thường xuyên luyện tập thì cách phát âm của các bạn sẽ tiến bộ hơn.

Bí quyết 2: Đọc nhiều mỗi ngày Hãy đặt cho mình chỉ tiêu một ngày phải đọc ít nhất 10 trang tiếng Anh hoặc luyện đọc thật to trong khoảng 15 phút.Nếu các bạn đọc to, các bạn sẽ phát hiện tốt hơn lỗi sai trong cách phát âm của bạn. Việc phát hiện ra lỗi sai sẽ giúpcác bạn điều chỉnh phát âm của mình vàđiều đó sẽ giúp các bạn tiến bộ.

Bí quyết 3: Ghi âm lại giọng nói của mình Hãy ghi âm lại giọng của mình khi đọc đoạn văn. Sau đó bạn sẽ so sánh giọng của mình với giọng của người bản xứxem giọng nói của mình khác họởđiểm nào? Sau khi đã nhận biết được những sự khác nhau thì các bạn sẽ dễ dàng điều chỉnh sao cho giống giọng của người bản xứ.Đặc biệt khi bạn đọc một đoạn văn nào đó, bạn nên đọc ít nhất là ba lần. Mỗi lần như vậy các bạn sẽ nhận ra đượcmình phát âm chưa tốt ở chỗ nào vàđiều chỉnh thì sau đó, bạn sẽ phát âm chuẩn và rõ ràng hơn.

Bí quyết 4: Luyện nghe đều đặn và nhắc lại Việc luyện nghe thường xuyên giúp các bạn cảm nhận được cách phát âm, từđó các bạn có thể bắt chước và thực hành theo. Bạn nên lắng nghe vàđọc cùng để phát âm được chính xác các từ tức là khi đĩa được bật lên thì các bạn sẽ đọc cùng những từđang được người nói đọc trên đĩa.Ngoài ra, các bạn nên nghe thêm các chương trình nghe tiếng Anh của người bản xứ như BBC, CNN hay VOA. Khicác bạn nghe nhiều, các bạn sẽ bắt chước được tốc độ cũng như nhịp điệu của người bản xứ.

Bí quyết 5: Quan sát khẩu hình của chuyên gia và phát âm trước gương Như vậy là mỗi buổi học phát âm, các bạn hãy chuẩn bị cho mình một chiếc gương. Các bạn quan sát khẩu hình củachuyên gia, quan sát khẩu hình của mình trước gương vàđối chiếu. Các bạn cần chúý là khi phát âm, khẩu hình môivà lưỡi của người Anh rất khác với chúng ta.

Bí quyết 6: Hãy chịu khó giao tiếp và học hỏi từ người khác Các bạn nên nhờ người bản xứ, các thầy cô giáo bản ngữ và những bạn có kinh nghiệm học tiếng Anh, nhờ họ lắng nghe việcphát âm của mình và phát hiện ra các lỗi sai. Những người này sẽ giúp các bạn phát hiện ra những lỗi sai trong phát âm của bạn một cách nhanh nhất và giúp bạn sửa các lỗi sai một cách chính xác nhất.

Bí quyết 7: Kiên trì luyện tập Học phát âm đòi hỏi sự luyện tập trong thời gian dài. Nếu các bạn không đủ kiên nhẫn và sự bền bỉ thì các bạn khó có thể cải thiện sự phát âm của mình Bí quyết 8: Tự tin- bí quyết vô cùng quan trọng để hướng tới thành công Khi luyện phát âm, các bạn hãy tự tin rằng: Yes, I can... Chỉ cần cóđiều này thôi, bạn đã nắm trong tay 70% của sựthành công.
  3. nhadonga

nhadonga Thành viên mới

Địa chỉ học ở ILI là ok đấy bạn. Học hoàn toàn với giáo viên nước ngoài có kinh nghiệm vui tính .
  4. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

quan trọng là phải có động lực học nữa
  5. nhauyen12

nhauyen12 Thành viên mới

trung tâm ILI giáo viên bản xứ có kinh nghiệm chuyên dạy IELTS đó bạn, giờ có rất nhiều trung tâm luyện IELTS, một số trung tâm như VUS, ILA, AMA... cũng học ielts với GV nước ngoài nhưng học phí mắc quá. bạn tham khảo vài trung tâm thử rồi xem cái nào phù hợp hơn thì học nhé