1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nam cò hương nên mặc gì cho đẹp

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi samuraivietnam, 28/03/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. samuraivietnam

samuraivietnam Thành viên mới

Bạn là nam và có thân hình cò hương. Bạn cảm thấy khó khăn mỗi lúc lựa chọn quần áo mặc vào các dịp quan trọng? Đừng lo với các mẹo dưới đây định hướng giúp bạn bị bảnh bao hấp dẫn hơn khi diện quần áo mới

các lưu ý khi phối quần áo cho nam gầy
    Mặc đồ vừa vặn
    1 trong những biện pháp mặc đồ Trước tiên mà các bạn nam dáng gầy cần ghi nhớ đó chính là mặc đồ vừa vặn với kiểu dáng người.

rất nhiều lần anh chị hiểu lầm rằng, bằng việc mặc những bộ quần áo có hình bóng rộng thùng thình, vóc hình dáng gầy gò sẽ được che đi và khiến bạn trông to và mập hơn.

những gì bạn cần ở đây chính là các bộ quần áo vừa vặn với vóc kiểu dáng của mình, không quá chật có lẽ cũng không quá rộng.

>>> Xem thêm: Giặt khô là hơi Japan Laundry

chú ý viền may áo
    Viền may vai áo, nổi bất là áo sơ mi nên vừa vặn với độ dài vai của bạn, nếu không, mọi người nhìn sẽ có cảm giác bạn nhỏ trẻ và gầy gò hơn hẳn.

Đồng thời, nếu tay áo quá rộng cũng sẽ khiến cánh tay bạn dường như quá nhỏ trong chiếc áo ấy.

lựa chọn quần áo có phom cứng cáp
    Bạn có biết rằng mặc quần áo có phom cứng cáp 1 chút sẽ khiến cơ thể của bạn trông đầy đặn hơn đấy. Các bạn nam có thân hình gầy gò đừng ngần ngại mà không làm bạn với các bộ suit, áo khoác sport hay áo blazer nhé

lựa chọn quần áo có chất liệu khỏe khoắn
    1 biện pháp không thể bỏ qua chính là chọn cho mình quần áo có chất liệu khỏe khoắn để thân hình bạn bớt gầy gò hơn.

1 số gợi ý bạn có thể tham khảo chính là vải tuýt, vải flannel, vải caro Glen Check hay vải denim. Mùa đông, bên cạnh những chiếc áo len nhẹ, hãy thử cả chất liệu len dày giúp mọi bệnh nhân bạn có cảm giác mập hơn.

Nguồn: dịch vụ giặt là Nhật Bản
  2. quynhpn66

quynhpn66 Thành viên rất tích cực

cũng khác gì việt nam đâu nhỉ các bác