1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nam Mỹ vẫy gọi

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi VULANN, 19/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VULANN

VULANN Thành viên mới

NAM MỸ VẪY GỌI

Tôi đã nung nấu cái ước mơ này không biết từ bao giờ nữa, có những lúc định thực hiện rồi nhưng đều lỡ dở vì công việc, vì tài chính, vì gia đình, vì nọ kia.....

Lần này quyết tâm đi, nên muốn tìm người join cùng chia sẻ những tháng ngày lang thang.

- Lịch trình: chưa có lịch trình cố định vì tất cả đều phụ thuộc vào visa, xin được nước nào đi nước đó, mà hiện giờ thì chưa xin được cái nào. Ưu tiên trước: Argentina, Brazil, Chile, Peru, Ecuado, Venezuela.

Bạn nào join cùng cả hành trình được thì tốt, nếu không chỉ join từng đoạn phù hợp với lịch của bạn. Mình đi không xác định được bao lâu, có lẽ khi nào người ta đuổi về thì về :) hoặc hết tiền thì về (tất nhiên)

- Thời gian: khoảng giữa tháng 10 hoặc đầu tháng 11 năm 2009(cũng phụ thuợc vào visa)

- Số người: hiện tại đang 1 mình, bạn nào join được thì tốt quá, vừa chia sẻ, vừa an toàn hơn, vừa đỡ tốn chi phí. Nam hay nữ không quan trọng, chỉ mong là đừng tiểu tư hay cậu ấm cô chiêu là được (mình không đi cùng được các bạn này hì hì)

Hiện tại mình mới bắt đầu công cuộc gian nan nhất của chuyến đi là xin visa, chưa có gì hứa hẹn lắm. Mình xin nhận mọi sự khuyên bảo, giúp đỡ của mọi người về mặt thủ tục, giấy tờ, ăn ở...

Mong giúp đỡ.

2. fallingsnow

fallingsnow Thành viên mới

Chiều nay, kho tớ off cùng anh Hoankiem cho vụ châu Mỹ của tớ. Anh Hoankiem vừa đi năm ngoái. Nếu bạn cần thông tin đây sẽ là cơ hội tốt để lấy thông tin cách nhanh nhất đấy. Nếu muôn tham gia thì nt cho tớ vào 0127 356 2860
    Các nước tớ muốn đi giống bạn có điều nếu tớ đi được sẽ đi vào mùa đông tức gần cuối tháng 12 hoặc đầu tháng 1. Tớ chắc chỉ đủ ngân sách đi trước 1 nước đã. Xem tình hình chiều nay nói chuyện với bác HK thế nào
  3. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

e bit 1 trang diễn đàn khá là tin cậy của dân làm du lich, các công ty du lịch, là diendandulich.net, có j về vấn đề visa bác cứ vào đó mà nhờ xem sao ạ
    Chúc bác có 1 chuyến đi vui vẻ và thuận lợi
  4. ElLula

ElLula Thành viên mới

Mình yêu những mảnh đất chây Mỹ...Đến bao giờ mới có thể sang bên đấy nhỉ?
    Cơ mà đang có cúm bên đó,,,bác nè đi có khi về lại bị cách ly ý nhỉ???
    ......
    Buenas Suerte.!
  5. ViewMyWebcam

ViewMyWebcam Thành viên rất tích cực

@ VuLan: Em vừa về lại đi tiếp ah, anh ngưỡng mộ em quá
  6. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

- Lịch trình: chưa có lịch trình cố định vì tất cả đều phụ thuộc vào visa, xin được nước nào đi nước đó, mà hiện giờ thì chưa xin được cái nào. Ưu tiên trước: Argentina, Brazil, Chile, Peru, Ecuado, Venezuela.
    Bạn nào join cùng cả hành trình được thì tốt, nếu không chỉ join từng đoạn phù hợp với lịch của bạn. Mình đi không xác định được bao lâu, có lẽ khi nào người ta đuổi về thì về :) hoặc hết tiền thì về (tất nhiên)
    =================================================
    Vào đây ủng hộ e Vulan nào, ước mơ nhỏ bé của mình là đến được Argentina để gặp Maradona và tới Venezuela ngắm gái đẹp,
    Đọc topic này mà thèm hùi hụi, ai xin việc cho mình để bỏ việc mà đi đây, đời nó trái ngang thế chứ, mọi thứ ngăn cản, rõ chán.
  7. VULANN

VULANN Thành viên mới

Húc híc :( Sao lần nào cũng là như vậy ?!?
    Em cảm ơn các bác góp ý. Cơ mà chả thấy bác nào join cả. Ai đi được 1 tuần, 2 tuần cùng em rồi về trước cũng được, em sẽ sắp lịch trình cho phù hợp
    @View: Chân em nhiều hoa hơn tay anh ợ, phải cái số... :(
    Đã hỏi hết thủ tục DSQ các nước có ở VN, hồ sơ visa khó khăn nhất vẫn là cái giấy mời. Em chạ có pà kon thân thiết gì bên cái vùng mơ ước í cả. Bác nào có người nhà, có lòng hảo tâm thì giúp em. Hiện tại em có mỗi giúp đỡ từ Argentina thôi (tks anh Hoankiem). Em còn đang cần Invitation letter từ Chile và Venezuela.
    Mong giúp đỡ.
  8. tranganhjcs

tranganhjcs Thành viên mới

call thì không nghe, định xin hộ cho cái visa ơ Agentia giờ rỗi rồi, không giúp nữa!
  9. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Nếu là visa Venezuela thì cũng không khó xin lắm đâu. Nếu khéo, thì chỉ cần 1 bản cử đi ctác của 1công ty VN nào đó là OK thôi! Còn Chi lê thì tớ không nhớ được nữa.
  10. VULANN

VULANN Thành viên mới

Anh ơi không đơn giản vậy đâu ah. Cái gái phụ trách visa ghớm lắm cơ, nói một loạt các yêu cầu mà e thấy khó ghê. Mà giấy giới thiệu của công ty thì chắc chắn em k thể xin ở cty được
    Hay anh có mối quen nào giúp em
    @tranganhs: oánh cho cái tội nói dối bi giờ.