1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nam Mỹ vẫy gọi

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi VULANN, 19/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaumisa80

gaumisa80 Thành viên quen thuộc

vất vả, vất vả quá nhỉ, chúc cô em lên đường măy mắn, vui vẻ, thượng lộ bình an
  2. namelezz

namelezz Thành viên mới

ngưỡng mộ chị quá đi thôi, đánh dấu topic này để theo dõi, chị cũng thường xuyên update nhà. Chúc chị may mắn
  3. VULANN

VULANN Thành viên mới

CHUẨN BỊ LÊN ĐƯỜNG (Cont...)

Sau tất cả những chuẩn bị ngược xuôi, tưởng chừng đã yên chỉ còn chờ ngày chào tạm biệt đất nước. Vậy mà.... anything might happen, đúng 1 tuần trước ngày bay thì nhận được tin bất ngờ (nhưng may là tin VUI) đến mức shock, ngoài tưởng tượng, ngoài mọi kế hoạch. Hoàn toàn mất bình tĩnh mất nửa ngày vì cứ nghĩ đến hàng loạt việc phải thay đổi kéo theo. Nghỉ việc buổi chiều ở công ty, về nhà ngủ 1 giấc, tối bình tâm lại, thấy dưng dưng hạnh phúc....

Giờ lại lo tiếp việc đổi vé bay, đổi bảo hiểm, xin lại visa 1số nước sẽ bị hết hạn vào thời điểm dự tính có thể đặt chân đến nước đó. Việc đã báo nghỉ, hợp đồng nhà báo dừng, nhà phải chuyển...

Ôi GIẤC MƠ NAM MỸ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!.....................................

Được sửa chữa và chuyển vào bởi LastWalkman lúc 14:22 ngày 18/02/2011 / Lý do:

4. fallingsnow

fallingsnow Thành viên mới

Cố lên đi bạn hiền. You can do it
    à tình hình hôm qua đồng chí bạn tớ thế nào ngồi lại nghĩ ra winter break này đòi đi backpack ở South America Or China. Tớ nhất định không đi China vì đi China thì về béng VN cho nhanh thế nên đang ngồi nghĩ xem có kịp đi South Ameri không. Lúc nào xong vụ đổi vé thì post cái lịch lên đây nhé để tớ xem nếu bọn tớ định đi có kịp đuổi được bạn ở nước nào không
    Good luck nhé. THôi đổi visa cũng dễ hơn đi xin từ đầu và nghĩa vụ gia đình bao giờ cũng to như núi Thái Sơn. Hehe
  5. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Nào nào, có đứa rưng rưng buổi trưa ý làm mình hết hồn nhỉ.
    Mọi thứ gần done rồi, giờ chỉ còn là chuỗi những việc cần làm thôi. Cố gắng lên nhé rồi tất cả sẽ trở nên thảnh thơi.
    Hẳn là chuyến đi sẽ bù đắp lại những vất vả.
    Ít ra, cũng chưa phải ít ngày nữa nhớ bạn, mà tới 1 tháng nữa (trong cái lòng ích kỉ của tớ thì đang mừng vì vẫn tiếp tục sự nghiệp hẹn hò của 2 đứa í hic hic)
  6. fallingsnow

Bạn yêu quý ơi, sự nghiệp re-plan lại chuyến đi và xin lại Visa đến đâu rồi????
  7. VULANN

VULANN Thành viên mới

Hehe, to doi duoc ve'' bay roi,delay 1 thang, cung bi vat them it xeng nua,hichic.
    Con visa thi chua xin lai duoc. Dang o Philippines,tiec cai'' ve nen lai di,Hehe. It ngay nua ve lai VN to se xin lai visa 2 nuoc,con lai sang kia tinh sau. Neu fallingsnow co the di thi khoang thoi gian christmas to se o dau do o Chile,hoac co the chay xuong den diem cuoi cung cua continent o Ushuaia roi.Xem di duoc thi ru re cau housemate di nhe.
  8. fallingsnow

Update tiếp tình hình bạn hiền ơi. Tớ check vé đi Peru mà đắt quá. Hơn 2k. huhu
    Đang tìm thử xem có chỗ nào book vé rẻ không
  9. VULANN

VULANN Thành viên mới

Update tình hình, cả vui cả buồn, loạn xạ nhì nhằng.
    Nhân dịp lùi lịch trình Nam Mỹ, mình tranh thủ nốt cái vé đi Philippines, lại độc hành, nhưng nhiều cái hay ho thú vị, đẹp ngất hồn khi dường như 1 mình 1 bãi biển trên đảo Palawan. Zai thì quyến rũ, lượn lờ haizzzzz............
    Quay về VN thì bị mất điện thoại, nhục ơi là nhục, bao nhiêu thứ trong đó. Đi xin lại visa Chile và Brazil, chót lọt với Chile, nhưng cực hình với Brazil, gặp phải 1 anh già củ chuối hình như đêm trước bị vợ đá tung ra khỏi giường thì phải. Thế là cái visa Brazil vẫn đang treo, có nguy cơ không xin được, hic hic. Hành trình sẽ gian nan hơn nếu không xin được visa Brazil từ VN.
    Nhưng dù sao điểm đặt chân đầu tiên đã chốt, đúng 1 tuần nữa em sẽ chia tay Việt Nam thân yêu, đi theo tiếng gọi Nam Mỹ. Điểm đặt chân đầu tiên sẽ là thủ đô Lima xinh đẹp của Peru.
    Chỉ còn 1 tuần nữa, mong là sẽ không có gì thay đổi. Hình như mình đã bắt đầu nhớ Việt Nam.......
  10. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Trước khi đi nhớ dùng nốt 2 chai rượu nhá, ko đến lúc về nó mốc meo ra
    Bây h dùng số nào đấy, pm a phát.