1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm nay có ai apply vào ITALI thì trao đổi nhé

Chủ đề trong 'Italy' bởi rapingmoney, 04/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. metalfh

metalfh Thành viên mới

Mình vào web của Poli Milano chỉ thấy scholarship ( hầu hết là 5000E) nhưng cho khóa 08-09. Không biết năm nay có còn fund không vậy? Mình mail hỏi admission office mà họ chưa trả lời (16-1 là deadline rồi). Ai học ở Milan giúp tớ với
  2. polimi

polimi Thành viên mới

Thong tin hoc bong nam 09-10 chac phai den thang 6 nam sau moi co. Ban dung hoi admission office lam gi cho ca hai ben deu mat cong. Noi chung fund nam nao cung co khong it thi nhieu. Ban cu apply di neu ban thay quan tam.
  3. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Đúng là so với mấy nc khác thì ko bằng, nhưng đâu đến nỗi hả chị
    Năm trước em apply vào mấy công ty lớn, làm việc ko cần phải ở Ý mà có thể ở các nước Western European vẫn dc vào dc vòng final interview đó thôi (sau đó mới fail vì performance trong final interview ẹ quá )
    Trong lớp em học vẫn có mấy đứa người Ireland, Thụy Điển, Thụy Sĩ, Pháp, Đức, Bỉ... sang học (học chính thức full course, ko kể dạng exchange thì nhiều vô kể). Nếu giáo dục Ý í ẹ vậy, em ko nghĩ mấy đứa đó mất thời gian, tiền bạc, xa nhà... để đi học như vậy đâu
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Theo nhận xét cá nhân của chị thì nhìn tổng thế giáo dục Ý là tụt hậu so với nhiều nền giáo dục khác như Mỹ, Canada, Anh, Úc, Singapore. Ngay trong châu Âu lục địa thì cũng bị các nước Bắc Âu, Hà Lan, Bỉ, Thụy Sĩ bỏ ra mất rồi.
    Trong Ý, chất lượng các trường đại học rất kô đồng đểu. Miền Bắc mạnh hơn hẳn miền Trung và miền Nam thì lẹt đẹt.
    Dĩ nhiên Ý vẫn có những trường tốt và danh tiếng, trong đó nổi lên là trường của em-be. Chị nghĩ trường em thu hút đc sinh viên nước ngoài đến học là do bản thân trường em, chứ kô nhờ danh tiếng của giáo dục Ý.
  5. pbdung

pbdung Thành viên mới

Hi anh chi! Anh chi cho e hỏi học Architecture ở Politecnico Di Milano có ổn không ah. E đinh xin học bổng của trường này. Thanks anh chi trước ah.
  6. tao_thao2002

tao_thao2002 Thành viên quen thuộc

http://en.wikipedia.org/wiki/Politecnico_di_milano
    Bạn thử vào đây nghiên cứu xem. Hình như (theo cái tạp chí lá cải này) trường này rank cũng không được cao lắm. ^ ^. Chỉ có 6x thôi.
  7. theMachine

theMachine Thành viên mới

Theo mình thì kiến trúc ở đây học được, vì cơ bản là đến nơi rất thực tế về kiến trúc, còn rank kia thực ra cũng chỉ một phần,,,ko nên bỏ lỡ cơ hội nếu có
  8. allroadsleadtoRome

Ôi Top 6x của thế giới với mình là cao lắm lắm rồi .
    Politecnico di Milano là trường kỹ thuật số 1 ở Ý và top của châu Âu. Theo mình biết thì hình như có ít nhất 1 bạn VN đang học thạc sĩ về kiến trúc ở đây. The Machine hôm nào thi xong vào confirm cái
    .
  9. vanhoivanbinh

vanhoivanbinh Thành viên tích cực

Chi ROME cho mình hỏi chút về học bổng PhD của POLIMI
    Mình có contact với một GS bên này và ông rất consider cái Background của mình
    Tuy nhiên tìm hiểu trên trang web của trường thì thấy thông tin chưa đủ lăm
    Politecnico di Milano - Doctoral program: study areas
    Cho mình hỏi thêm Thanh Lam hoặc chị ROME
    1/ HB 10 000 E một năm thì chất lượng ra sao ạ?
    2/ Đã có ai đang học PhD ở POLIMI chưa ạ. Nếu ai biết làm ơn PM giúp mình để mình hỏi thêm thông tin vì mình thấy vị trí nghiên cứu lại đây rất hợp với mình
    Mong tin mọi ngượi
  10. allroadsleadtoRome

10 000 EUR/năm là mức học bổng cũ. Giờ mức thấp nhất là hơn 1000 EUR/tháng.
    Chất lượng của Polimi (nói chung) là Top 100 thế giới, là trường kỹ thuật hàng đầu của Ý.
    Có rồi, kô chỉ 1 người.
    Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 05:08 ngày 19/02/2009