1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm nay có ai apply vào ITALI thì trao đổi nhé

Chủ đề trong 'Italy' bởi rapingmoney, 04/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tr_bio

tr_bio Thành viên mới

CŨng đã có kết quả trên web rồi nhưng đó chỉ là admission của bọn nó thôi. CÒn học bổng chắc còn chờ dài.
    Đến đâu thì đến. Vào tháng 4 mới mẻ anh em gặp nhau 1 bữa nhỉ
  2. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Của tớ thì nó admit rồi và bảo chờ đến tháng 6 xem có được schoolarship không. Mà nó admit second choice trước, first choice thì vẫn evaluating.
  3. tr_bio

tr_bio Thành viên mới

Giống em . Em cũng admit cái 2nd choice.
    1st choice của em chỉ là cái dấu hỏi màu xanh chứ chẳng nói evaluating gì cả
  4. vttuan84

vttuan84 Thành viên mới

Có bác nào đã và đang apply vào TORINO cho mình hỏi với. Sau khi chúng ta nộp đơn online thì phải làm cái j nũa nhỉ? Có cần gửi bản hard copy qua cho họ hay không? Mình có vào cái mục này http://international.polito.it/en/admission/prospective_undergraduates_and_graduates/graduate_courses/non_european_students_living_abroad thấy họ nói lằng nhằn quá, cũng lùn bùn không hiểu luôn.
    Bác nào apply TORINO vào giải thích hộ minh với,
    Chúc vui
  5. rapingmoney

rapingmoney Thành viên mới

Nếu bác đăng kí cho under thì click vào cái online application nhé nó sẽ link tới : http://apply.polito.it/
    Sau đó bác sẽ scan or upload các tai liệu cần thiết ( có dấu sao) vào các mục sau khi đã tạo 1 account online trên trang đó.
    Bác ko cần nộp hard copy đâu. Sau khi bác submit online thì đến sau hạn deadline nó sẽ báo cho bác là có được hay ko được admission bác ạ. Tiếp tục là nó sẽ báo cho bác được học bổng hay ko qua mail.
    Nếu bác quyêts định đi học thì mới phải gửi bản hard copy bao gồm những cái nó nói trên web hợac lúc đó nó sẽ nói cụ thể cho bác. Bản này bằng tiếng ý và phải thông qua đại sứ quán ý ở HN để chuyển sang cho nó.
    Tóm lại bác chỉ cần hoàn thành cái online là okie.
    CÒn tiếp thé nào thì còn rất lâu mới phải làm
    Hình như bác toàn apply 2nd call nhỉ.
    Chúc bác thành công với cả chú milano lẫn torino nhé
    Được rapingmoney sửa chữa / chuyển vào 00:57 ngày 14/03/2008
  6. vttuan84

vttuan84 Thành viên mới

Cám ơn bác nhều nhé. Mình apply cho Master, chắc tiến trình cũng như thê, không thay đổi. Theo bác thì thằng Milano và Torino thằng nào khó apply hơn? Minh toàn apply dạng xin fund của nó cả, không cố fund thì lấy tiền đâu ra mà học.
    Chúc vui
    Được vttuan84 sửa chữa / chuyển vào 06:32 ngày 14/03/2008
  7. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Học ở Torino, năm đầu học bằng tiếng Anh, năm sau học bằng tiếng Ý
  8. vttuan84

vttuan84 Thành viên mới

Trời ạ, như vậy chắc chết. Mà xin vào học ở Torino khó không bác, đặc biệt là có full fund nhé :D. Tớ apply master ngành CNTT
  9. rapingmoney

rapingmoney Thành viên mới

Theo em biết thì đối với khoá học under thì đúng như bác unstable nói. Nhưng còn đối với course master thig hình như học bằng TA cả chứ nhỉ ( em sẽ chẹck lại)
    Khó hay không cũng khó nói bác ạ. Nói ra thì thừa nhưng em nghĩ nó cũng phụ thuộc vào các yếu tố như: Hồ sơ của bác, quan trọng là có nhiều bác lao vào hay không. Theo trang web của Torino thì năm ngoái có khoảng 300 học bổng dành cho cả under+ master( giá trị học bổng từ 8000E đến 10000E).
    Chính vì thế cá nhân em nghĩ nếu bác muốn apply thì cứ chiến thôi, không phải băn khoăn được hay không vì cái đó còn phụ thuộc vào những yếu tố khách quan nữa mà, có phải do mình hoàn toàn tự quyết định lấy đâu.
    Hi vọng lần sau được thấy bác vào đây kêu gọi anh em nào đi Torino thfi đi off nhỉ.
    CHúc bác may mắn
  10. vttuan84

vttuan84 Thành viên mới

Năm nay tình dân tình VN mình chiến qua Italy này không còn đông đúc như mọi năm nhỉ. Hay là mấy bác chê Italy bây giờ kinh tế lạc hậu, rồi kéo nhau sang mấy chỗ khác hết rồi.
    Mình apply toàn đợt 2 nên bây giờ chỉ ngồi đợi kết quả thôi.