1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm thói quen học tiếng Anh hiệu quả

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi khanhtoan131325, 31/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhtoan131325

khanhtoan131325 Thành viên quen thuộc

Học tiếng Anh, hoặc bất kỳ ngôn ngữ nào, có thể là một trải nghiệm đầy thử thách nhưng bổ ích. Để tiến bộ, bạn cần phải đặt rất nhiều cống hiến và nỗ lực, nhưng bạn cũng cần phát triển những thói quen đúng đắn. Dưới đây là năm thói quen đã giúp học sinh của tôi đạt được mục tiêu của họ.

1. Lên kế hoạch học tập của bạn và đặt mục tiêu thực tế

Quyết định học tiếng Anh, hoặc trở lại lớp học tiếng Anh giao tiếp cơ bản sau một thời gian nghỉ dài, có thể khá áp đảo. Hãy cố lên kế hoạch học tập của bạn với lịch trình hàng tuần và dành một ngày để tự học, bao gồm cả thời gian để xem lại bài học của bạn. Lập kế hoạch ngày học của bạn theo ngày hoặc tuần theo tuần có thể được bổ ích, và sẽ giúp bạn dễ dàng hơn trong việc đo lường sự tiến bộ của mình. Điều này đặc biệt đúng nếu bạn đặt mục tiêu thực tế. Ví dụ, bạn có thể tìm hiểu để học năm biểu thức liên kết mới vào tuần tới (thực tế) thay vì viết học thuật tổng thể (cực kỳ không thực tế).

Mẹo : Một ứng dụng tuyệt vời mà tôi đã sử dụng để nghiên cứu là Cuộc sống học tập của tôi . Nó giúp tổ chức thói quen học tập của bạn; bạn thậm chí có thể sử dụng nó để lên kế hoạch cho những thứ khác trong ngày của bạn.

2. Ghi lại từ vựng mới theo cách dễ dàng để xem xét

Khi học một ngôn ngữ, điều cần thiết là giữ cho các ghi chú từ vựng từ các bài học. Vì các bài học ngôn ngữ thường dựa trên một chủ đề cụ thể (ví dụ: mua sắm, âm nhạc, gia đình), bạn nên tổ chức từ vựng theo chủ đề. Thử nghiệm với nhiều cách khác nhau để ghi lại từ vựng, bao gồm thẻ từ , bản đồ tư duybảng và xem những gì phù hợp nhất với bạn. Bạn cũng nên ghi chú các hình thức, cách sử dụng và cách phát âm của các từ cụ thể (đảm bảo bạn có từ điển của người học tốt ).

Mẹo: Hãy thử sử dụng điện thoại di động của bạn để ghi lại từ vựng từ các bài học của bạn. Hoặc tại sao không tạo áp phích trực tuyến bằng Glogster để tải lên ngôn ngữ, video hoặc hình ảnh mới từ lớp học (chẳng hạn như ghi chú trên bảng trắng của giáo viên). Hãy dùng thử.

3. Xem lại bài học của bạn và ghi chú tự học thường xuyên

Để học từ vựng và ngữ pháp mới, bạn cần phải thường xuyên xem lại bài học hoặc ghi chú tự học của mình. Đi qua các ghi chú bạn đã học trong một bài học cụ thể và cố gắng ghi nhớ một số hoặc tất cả các ngôn ngữ quan trọng hoặc các điểm ngữ pháp (hãy nhớ, đặt ra cho mình các mục tiêu thực tế). Sau đó, viết trên một tờ giấy trắng, xem bạn có thể nhớ bao nhiêu. Lặp lại quá trình này cho đến khi bạn đã ghi nhớ tất cả những điều bạn tự đặt mình ở đầu nhiệm vụ.

Mẹo: Một số người học có lợi từ việc tạo các Flashcards mà bạn có thể lưu trữ trên điện thoại thông minh. Quizlet là một ứng dụng như vậy. Ngoài ra còn có GoConqr , có thể giúp bạn mang tất cả các bài học của bạn cùng nhau ở một nơi. Bạn thậm chí có thể tạo bản đồ tư duy từ vựng từ các bài học của bạn! Với rất nhiều công cụ để giúp bạn trực tuyến , hãy tìm những công cụ nào phù hợp với bạn.

4. Hãy chủ động và kiểm soát việc học của chính bạn

Khi ở trong lớp, hãy cố gắng tham gia càng nhiều càng tốt. Hãy quyết tâm sử dụng ngôn ngữ và ngữ pháp mà giáo viên của bạn đã trình bày. Làm cho những sai lầm là một phần tự nhiên của quá trình học tập, vì vậy đừng để điều đó ngăn cản bạn.

Hãy chủ động hơn là thụ động: tìm ra từ vị thầy của bạn những điểm mạnh và điểm yếu của bạn; hỏi bạn bè của bạn những gì họ nghĩ về cách phát âm của bạn; thiết lập một câu lạc bộ nói tiếng Anh với các sinh viên khác, vì vậy bạn có thể thực hành nói sau giờ học. Bằng cách chủ động và kiểm soát việc học của chính bạn, bạn sẽ sớm bắt đầu thấy kết quả.

Mẹo: Có rất nhiều ứng dụng ngôn ngữ có sẵn để giúp bạn kết nối với người nói tiếng Anh, nhưng tốt nhất là theo tôi, là HelloTalk . Ứng dụng này sẽ giúp bạn sử dụng các kỹ năng ngôn ngữ của bạn bên ngoài lớp học.

5. Tìm những điều thú vị bằng tiếng Anh để xem, đọc và nghe

Để thành công trong việc học tiếng Anh giao tiếp nâng cao của bạn, bạn cần phải đọc và nghe càng nhiều tiếng Anh càng tốt. Tuy nhiên, điều quan trọng là phải đảm bảo chủ đề là những chủ đề mà bạn quan tâm. Tìm hiểu thói quen xem chương trình truyền hình hoặc phim ảnh , nghe các bài hát và chương trình phát thanh, và đọc sách và tạp chí bằng tiếng Anh. Tiếng Anh thực sự là toàn cầu và cơ hội để đọc hoặc nghe nó là vô tận.

Những thói quen nào giúp bạn học tiếng Anh hiệu quả? Chia sẻ ý kiến của bạn trong phần bình luận bên dưới.
  2. 0973123689

0973123689 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

up
    0973352270 thích bài này.