1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm Trâu qua rồi các mẹ thành lập hội các "CON" Trâu nhe!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rangkhenh1285, 26/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poohtrang

poohtrang Thành viên mới

các mẹ có baby nghé con thích đặt tên con là Ruby quá hiih, con mình cũng có nick name la Ruby, được gần 9 tháng rồi, nhưng chỉ mới được có 8kg2 thôi hà. Mà hình như các mẹ ở hanoi phải ko? Nghé mình ở saigon. Dạo này nóng nên Ruby cứ bị đổ mồ hôi trên đầu quá trời, cho bé nằm gối có lá linh lăng (hay đinh lăng) mà vẫn thấy nhiều mồ hôi, chán lắm
  2. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Cũng vào đăng ký hội Kim Ngưu cho Tuti nhà mình thôi.
    Bé nhà mình tên thật: Minh Hương
    Tên ở nhà: Tuti
    Tên hay bị gọi nhầm: Tuntin (giống 2 bạn ở đây)
    Sinh ngày: 30/07/2009
    Ảnh thì ở avatar nhé, lúc đấy em ấy được khoảng 4 tháng.
    Giờ em ấy được 7,5 tháng. Nặng gần 9kg. Nghịch, chơi luôn chân luôn tay như con trai ấy. Ngày ăn 2 bữa bột và gần 500ml sữa, mẹ tạm hài lòng.
    "Chào mừng các bạn Kim Ngưu, rất vui được làm quen với tất cả các bạn".
  3. phuonglanhou

phuonglanhou Thành viên mới

Trùi ui...nhìn cân nặng của các bạn Kim Ngưu mà mẹ Ruby sốt hết cả ruột....nhồi nhét suốt ngày mà con chả chịu ăn chả chịu lớn...an ủi là con rấtt khỏe mạnh và nhanh nhẹn, ngoan ngoãn để tạm yên lòng...nhung mà suốt ngày chỉ nghĩ làm gì cho con chịu khó ăn đây....
  4. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Trộm vía con ngàn lần, con nhà tớ chịu ăn tất cả những món mẹ làm. Luôn luôn hợp tác hoàn hảo với mẹ trong vụ ăn uống, hợp tác toàn diện với bà trong vụ chơi ngoan, bất hợp tác với bố :(
    Con bạn không chịu ăn, lười ăn, có thể do bản thân bé chưa cảm nhận được vị của thức ăn chăng? Tớ cũng ko rõ lắm, nhưng bé nhà tớ thì tớ cảm nhận con phân biệt món ăn rất rõ. VD: Cho ăn sữa chua bé dùng mình, nhăn mặt, nhưng vẫn thích ăn. Bé thích ăn cháo thịt gà + bí đỏ, thích ăn khoai lang ninh với thịt gà xay nhuyễn ... Món nào bé thích thì bé ăn rất ngoan, không kịp đút, món nào không thích lắm thì ăn lâu hơn, nhưng vẫn hết khẩu phần.
    Cân nặng cũng không phải là vấn đề quan trọng, càng không thể là thước đo sự phát triển của trẻ (trừ những bé suy dinh dưỡng hoặc béo phì nhé). Tớ và gia đình thì ko đặt áp lực cân nặng lên trên, chỉ cần con khỏe mạnh, ngoan ngoãn, chịu ăn chịu chơi là ổn.
  5. phuonglanhou

Cái vàng vàng thì tớ cũng nghĩ vậy mỗi tội ông bà nội cháu thì ko nghĩ thế cho. Trộm vía Ruby nhà tớ thì tớ cũng nghĩ là cảm nhận mùi vị rất rõ...bởi vì cho nước thì xơi luôn oòn ngoài nước ra thì khó khăn...kể cả sữa. mỗi khi cho ăn là con mắn môi vào, fải nhấm thử 1 tí nếu là nước thì há mồn to còn không fải nước thì hơi khó để cháu mở miệng. Nhiều khi fải lừa nhúng thìa bột vào chén nước để hắn thấy nước mới chịu ăn đấy....nói chung là fải lừa, mỗi bữa cũng được trên lưng bát bột, ngày 2 lần như thế xong lại hoa quả, sữa mẹ, sữa ngoài, váng sữa, phô mai tươi... ôi
  6. hoasenhong

hoasenhong Thành viên mới

Được hoasenhong sửa chữa / chuyển vào 15:43 ngày 17/03/2010
  7. hoasenhong

hoasenhong Thành viên mới

Trộm vía bạn Titu thích quá.
    Con nhà tớ tuổi chuột, 20 tháng rồi. Mẹ cháu vẫn thích hóng hớt các bạn tuổi Trâu đây, nhân tiện tăm tia con dâu luôn, hihi (lớp nhà trẻ cháu học thì 2/3 là giai)
    Nghe các mẹ Trâu nói chuyện chăm con, nghĩ lại cảnh mình các dây 1 năm là thấy mệt thế, hic. Con nhà tớ gần 2 tuổi mà vẫn thế mệt đây các mẹ ơi.
  8. phuonglanhou

Hôm nay Nghé Ruby được tròn 6 tháng tuổi... trưa đi làm về mẹ Ruby sẽ chụp ảnh gửi lên khoe cả nhà nhé....ah,bgiờ Ruby đã ngồi vững lắm rồi, không cần chống tay nữa mà có thể dùng tay cầm đồ chơi ngồi chơi....tuy thỉnh thoảng có thể "đổ kềnh" ra giường...lại cười tít, yêu lắm ý.
  9. phuonglanhou

Mẹ Ruby vừa về cho con mum, tranh thủ chụp mấy cái ảnh của con nhân kỷ niệm tròn 6 tháng....up lên khoe cả nhà...tranh thủ cân con mà nhìn kỹ càng vẫn chỉ 6.5kg...hic hic....cứ nhích từng "lạng" 1 cách "cần mẫn" nhưng vẫn tự hào về con lắm...
    Tặng con yêu...
    chúc mừng con đã trải qua nửa tuổi đầu tiên trong đời
    Được phuonglanhou sửa chữa / chuyển vào 11:30 ngày 19/03/2010
  10. nico_tin

nico_tin Thành viên mới

trộm vía ruby, trông khôi ngô quá