1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm Trâu qua rồi các mẹ thành lập hội các "CON" Trâu nhe!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rangkhenh1285, 26/02/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phuonglanhou

phuonglanhou Thành viên mới

Nhắn cho Rangkhenh mà chả thấy đâu...
    hihi, Con trai nhà mình đã được 13 tháng 2 ngày, dạo này có cái trò đuổi theo chó rồi dậm chân " xì" để đuổi trêu chó...cứ thế và cười sung sướng nhìn ngộ lắm. Hình như vì Bố mẹ ko ở gần con nên con cũng tự lập hơn, tối bà gọi : ngủ thôi cu ơi! thế là lũn cũn đi vào theo bà và leo lên giường, hai bà cháu à ê 1 lúc là ngủ, muốn uống nước thì tự lấy bình nước bà để sẵn để uống...nhìn con tự lập mẹ cũng mừng, nhưng cũng thấy thương thương vì ko thường xuyên ở nhà với con được, mẹ phải đi làm mà, bố cũng vậy!
    Ah, nhà mình có con sn kỷ sửu và mẹ sn 83 đấy mẹ Rang khenh ạ, có gì pm nhé!
  2. phuonglanhou

Hôm nay nhận được tin nhắn của Rangkhenh, về cái vụ con kỷ sửu, bố hoặc mẹ 83 thì mình bổ sung thêm thông tin thế này ạ: vì mệnh của Bố (mẹ) là thuỷ, khắc với mệnh của con là hoả nên khó nuôi, cho làm con nuôi hoặc bán, gửi vào đền chùa thì sẽ dễ nuôi hơn (đây chỉ là thủ tục thôi nhé các bạn). việc này làm không khó, mà tốt nhất là bán, gửi cho đền chùa chứ cho làm con nuôi lại phải nhà ko hợp tuổi nữa thì bằng nhau nhỉ....Nói vậy để các bạn yên tâm nếu ở trường hợp này.
  3. namvietplaza

namvietplaza Thành viên mới

Các bé "trâu" nhìn đáng yêu wa.
  4. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

[​IMG]Trâu nghé của mình đây. được 5 cái răng rùi. Di sõi và nghịch lắm. Trộm vía mọc răng ko sốt, nhưng đi tướt 2 ngày sọp quá

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

[​IMG]ngồi rỗi up mấy nghé của các anh chị bạn :giai này 9tháng nhưng bít làm điệu để chụp ảnh[​IMG]
  5. rangkhenh1285

các mẹ Trâu nhà mình đâu rồi. Năm mới vào chúc các con của mình chứ nhỉ. Loanh quanh mãi thấy mấy mẹ. Có lẽ các nghé chưa đủ lớn để các mẹ rảnh . Chúc các con hay ăn chóng lớn và luôn mạnh khoẻ nhé
  6. phuonglanhou

Lâu lâu mới vào viết tiếp, sao nhà nghé vắng vẻ quá ta...tớ lại khoe ảnh con giai vậy..khì khì , nghé giai nhà tớ gần 17 tháng rồi, thân hình hơi gầy 1 tí nhưng được cái trộm mụ nhanh nhẹn và khoẻ mạnh, lại rất hóm hỉnh lém lỉnh nữa, hihi, "Mỗi ngày cháu lại biết thêm 1 thứ, mỗi ngày lại có 1 cái để mà khoe"

7. rangkhenh1285

các mẹ của trâu thườg bận nhiều cái nên quên mât kông khoe con rồi