1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nan giải quá đi! Giúp mình với !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi knight2410, 13/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

cá nhân Cọp tớ nhận định bác ko có 1 chút hy vọng gì với cáo này. Cáo mà đã thích thì chả chờ bác xoắn xít lâu thế đâu. Bạn thì mãi mãi là bạn thôi. Trừ khi nó ế nó mới mò đến bác
  2. aliaboy

aliaboy Thành viên mới

đừng hy vọng để rồi thất vọng,cố gắng vượt qua nhé chủ thớt.....đừng bùn....
  3. knight2410

knight2410 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Hehe! Chào các bác.Sau 3 tháng (không bít co chính xác không) em quay lại đào bới cái topic này lên mong có chút thông cảm từ các cao thủ cho gà em đây.Tình hình là rất tình hình,tình hình hiện giờ nó như thế này:
    SAu khi nhận được vô số cục gạch của các bác, có lẽ đầu em cũng đã tỉnh táo ra đôi phần ( đôi phần thui).Nếu xét về mặt tình cảm thì có lẽ giờ đây em cũng không còn quá xoắn cáo nhà em nữa.(Em thừa nhận là vẫn còn tình cảm với cáo).
    Em vẫn nt và quan tâm đến cáo như thường nhưng trong lòng thì đã xác đinh 1 ngày nào đó sẽ rời xa cáo ( ko phải tự tử đâu nhá, em đang kiếm suất học bổng đi Sing).Hôm rùi có xảy ra chuyện thế này.Chả là thằng người iu cáo thất nghiệp >:), thế là gia đình cáo ngăn cản, cộng thêm việc cáo và hắn đã chia tay nhau lâu rùi (cái kiểu nói với ng khác thì là chia tay nhưng vẫn nt liên lạc thường xuyên ý mà) nên lần này cáo có vẻ muốn dứt khoát với thèn kia(cáo nói với em từ “dứt khoát” nhiều lần lắm rùi –vậy nên hồi trước em mới bị chăn).Lúc cáo nói chuyện với em thì tỏ ra quyết tâm lắm, em thì ngược lại, toàn khích cáo theo kiểu “yếu đuối như bà còn lâu mới quên được hắn “;” bà chỉ nói mồm thôi, tôi nghe quen rùi”…vv.Thêm nữa , em toàn khuyên cáo nên bảo vệ tình iu của họ, rùi khi cáo nói là đã mệt mỏi thì em chê cáo yếu đuối, nói hắn không phải là người cáo iu nhất…bla bla.
    Chuyện đó chấm dứt được khoảng 2 tuần rùi, thèn kia đổi số đt rùi nhắn tin cho cáo “lời từ biệt” kiểu chúc em hạnh phúc, học tốt..vv. Thái độ của cáo bình thản đến lạ thường ( cái này có thể hiểu cáo là ng tự trọng cao nên luôn muốn tỏ ra là người mạnh mẽ), em thì lại táng 1 câu: “tôi nghĩ hắn chỉ chịu được mấy ngày là cùng”.Có 1 lần cáo nt với em kêu nhớ ng iu quá.Rùi lại hạ quyết tâm... [r23)]

Giờ thì em với cáo đúng như 2 đứa bạn thân luôn, em cũng đã nói với cáo là em chấp nhận làm bạn thân của cáo mãi mãi.
    Em viết mấy chuyện này chỉ mong được chia sẻ cùng các bác có hoàn cảnh giống em.Chứ em biết, kiểu gì các bác chả ném đá em, em gà mà.:D
    Từ giờ em sẽ thường xuyên theo dõi dd chuẩn bị cho (những ) lần ra quân tiếp theo :-bd Các bác chém nhẹ nha !
  4. kid85dn

kid85dn Thành viên mới

He he, làm bạn thân vào lúc này là chuẩn đấy bạn à, cứ từ từ mà nhích, sau đó chuyển từ TB sang TY
  5. congtri89hp

congtri89hp Thành viên mới

chú này sai lầm rồi ,chú bảo làm bạn thân thì coi như mục đích làm người yêu của chú coi như kết thúc ,chú phải nên nhớ khi mình có ý định tán một cô nào đó thì chú phải nên xuất hiện như một người đang theo đuổi cô kia ,không phải là xuất hiện như một người bạn hay anh em gì sứt , nhưng nếu chú đã chót thì cứ cố thôi ,đẩy mạnh sự quan tâm ,và nên nhớ là chú nên có những cử chỉ của một người yêu em hơn là một người bạn
  6. knight2410

Cảm ơn hai bác! Nhưng mà lời khuyên của bác congtri89hp hình như đi ngược với lý thuyết Quarker thì phải.
    Hix ! Vừa rùi trời mưa to, em nhắn cho cáo 1 tin " trời mưa to quá, cáo đi đâu cẩn thận kẻo cảm lạnh nhé". Thì bị cáo đốp cho 1 tin thế này " dạo này gà quan tâm tới cáo nhiều quá, gà đừng làm vậy cáo không thích đâu"
    Nghe nản nhỉ ! Thế bây giờ bơ luôn hả các bác ?
  7. kedaigai

kedaigai Thành viên mới

Đúng rồi. Đừng lãng phí thời gian nữa bạn. Để thời gian mà rèn luyện bản thân

Goodluck to u
    !!^^!!
  8. knight2410

Đột nhiên cáo nó rủ đi chơi 10-10.Có nên đi hay không các bác ? Biết là chỉ vì cáo đang buồn vì chuyện với thằng cha kia nên mới rủ mình đi.
    Đi: biết là bị chăn mà vẫn đâm đầu vào có phải là ngu ?
    Không đi : mình là con trai mà, sao mà phải nhỏ nhen, người ta đang cần mình lúc này mà.Với lại thực tế nggười ta cũng chia tay thằng cha kia rùi.:-/
    Hay là thay vì để cáo lợi dụng mình nhân cơ hội này lợi dụng lại cáo.Hix! cái câu này là của 1 bác nào đó đã nói nhưng cũng chỉ là để tự sướng mà thôi :(
    ~X khó nghĩ quá các bác ơi.Yêu cái loại gái còn vương vấn tình cũ này khó quá . :mad:
  9. vuanhgl

vuanhgl Thành viên mới

"khó nghĩ quá các bác ơi.Yêu cái loại gái còn vương vấn tình cũ này khó quá."
    Cô này không vương vấn tình cũ chắc gì đã dễ hơn.
    Bạn cứ đi đi, không ai biết và cũng không dám bảo bạn ngu đâu. Ngoài ra bạn đi còn giải quyết được khoản áy náy "người ta đang cần mình lúc này". Khi nào bạn tự thấy mình thật ngu ngốc không chịu nổi hoặc cô bạn lấy chồng thì không khuyên bạn cũng thay đổi. Cái gì cũng phải từ từ. Mà, biết đâu đấy! ;))
  10. knight2410

Bạn lạc quan nhỉ :)
    Một bạn nữ cho ý kiến là nên đi.Thế còn mấy bác cao thủ đâu rùi.Giúp em với chứ ! Ít ra cũng phân tích cho em hiểu với :(
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Hay là cứ đi nhưng mà phải thể hiện cho cáo biết là mình không phải gà cho cáo chăn.Cái này hơi khó .Hix!