1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nan giải quá đi! Giúp mình với !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi knight2410, 13/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_du_ca

ke_du_ca Thành viên mới

Thế mới phải tiểu xảo. [r23)]
  2. knight2410

knight2410 Thành viên mới

Hi! Em đâu phải Gia Cát Lượng :P
  3. knight2410

Em lại thích bác nói về cái ngu của em cơ! Cụ tỉ 1 tý!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Thích nhất câu này.

Tiếp thu câu này!
    Cảm ơn bác !
  4. knight2410

Lại có vụ nhờ các bác đây ! (Hix! động 1 tý là phải vác lên đây rùi ngại quá :D )
    Tình hình là 20-10 này em đã rủ được cáo đi mua quà cho 1 đứa bạn chung của cả 2 ở trong Sài Gòn.Địa điểm là BigC siu pơ mắc két. Vấn đề ở chỗ đây cũng là nơi cáo với gã kia từng đến, hình như cũng đúng ngày 20-10.Em biết điều này là tối kị nhưng chả nhẽ cứ trốn tránh mãi.Cái đất Hà Nội này có bao nhiêu chỗ để chác táng thì hắn dắt cáo nhà em đi hết rùi, muốn tránh cũng chả được.Cho nên em quyết định lần này chiến đấu ngay tại hang cọp.Các bác tư vấn cho em mấy chiêu khuấy động không khí với, tránh trường hợp cáo nó ngủ quên trong quá khứ thì toi em.Thời gian có hạn mong các bác giúp cho.
    Hix! Có 1 chuyện vừa xảy ra.Thế này : Em với cáo cùng tham gia 1 diễn đàn hội đồng hương của tỉnh.Hum chủ nhật đi off về.Vào chatbox của diễn đàn thấy mọi người phao tin em với cáo là 1 đôi, cáo nhắn tin cho em kêu vào mà xem, nghe có vẻ bức xúc lắm.Thấy cáo chat với mọi người nói rằng em với cáo chỉ là bạn thân , nếu thay đổi thì đã thay đổi từ hồi cấp 3 rùi...vv Lại còn gán em với người khác nữa.Em giả vờ không online nên ko biết, nhắn lại bảo cáo "họ đồn kệ họ , cáo sợ gì chứ".
    CÁc bác giải thích hộ em tình huống này với, em thấy cáo cứ xoắn hết cả lên là thế nào nhỉ ?
  5. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Cáo bạn chú mà nó chịu yêu chú thì chắc là nó ế nhăn rồi mới tới lượt chú.

Đọc bài chú từ đầu tới cuối thấy chú quá là thiếu nam tính. Chị cũng có thằng bạn như vầy, bình thường bạn bè chị đi ăn đi uống với nó rất thoải mái.
    Đùng cái nó thích chị, thế là mỗi lần nó gọi điện cho chị là giọng nó cứ kéo nhừa nhựa như bà bán chè ngoài phố. Chị vừa thấy nó thế là chị nói bóng nói gió với nó ngay là "tớ chỉ thích đàn ông hơn tầm 10 tuổi, chững chạc, phong độ". Nói thế rồi cuối cùng nó vẫn như cũ, vẫn gọi điện với giọng bà bán chè cho chị, chị vẫn phải nghe nó, vì trước đó nó là đứa bạn trai thân nhất của chị. Sau đó chị phải tăng đô lên bảo nó "sau này ai lấy phải cậu làm chồng thì sẽ khổ lắm vì cậu chẳng biết làm cái gì trong nhà cả, lại rất vô tâm". Thế mà cuối cùng nó lại gọi điện hỏi thăm chị rồi kêu "hay là bà quen tui đi". Tới lúc đó thì chị bó tay đành cười hề hề kêu là "bao giờ 40 tuổi mà tớ với cậu chưa lập gia đình thì mình lấy nhau". ^:)^

Thiệt là đọc bài chú chị thấy chú 80% giống thằng bạn chị. Thiệt là củ chuối mà cũng thiệt là tội nghiệp.
  6. knight2410

Chị nói rõ hơn được không ạ ? Sao lại thiếu nam tính và trẻ con ?Phải như thế nào mới lớn lên được ? Chẳng nhẽ em muốn thay đổ cũng không thể sao ?Hix! Chị nói cho em biết với,như thế nào mới là đúng ?
    Mà em nhắn mỗi một tin như vậy sao chị lại nói là trẻ con nhỉ ? Hix! Hay ý chị nói đến những tin nhắn từ 6 tháng trước ?
    Có chuyện ko hay rùi.Cáo nói 20-10 này em đừng tặng quà vì ...bla bla.Em co nên tặng ko
    Mà cáo lại kêu 20-10 bận ko đi dc rùi.Hẹn đến t5.Em bảo phải gửi cho bạn ấy đúng ngày mới ý nghĩa,nhưng nếu cáo bận thì để hôm khác cũng đc.Ai ngờ cáo bảo "gà thích thì đi 1 mình đi" .Rõ ràng em nói rất vui vẻ.Éo hiểu luôn.
  7. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Thứ nhất, con bé kia nó không thích chú. Đơn giản là nó đi với chú thì nó chém gió với người khác, không chém với chú. Chú nhắn tin với nó, nó thấy chú củ chuối quá nó không nhắn lại nữa với chú. 20/10 nó kêu chú thích đi thì đi 1 mình. Biểu hiện vậy quá rõ ràng, không lẽ chú chờ nó cạch mặt chú ra thì chú mới chịu để yên cho em nó?

Cách chú cư xử thì ối dồi ôi, chị mà là chú thì chị tự đào cái hố mà chui vào, không thì trốn sang Bắc Hàn cho gái nó không nhìn thấy được nữa cho đỡ xấu hổ. Gái nó bảo nó cần tĩnh tâm thì bảo "vậy cậu tĩnh tâm đi nhé" không thì khuyên nó vài câu rồi cúp máy. Đằng này lại không quan tâm gì đến tình cảm của gái mà chỉ quan tâm đến gái nó đối xử với mình như thế nào, lại tỏ ra là một đứa cực kỳ yếu đuối "sợ làm phiền bà". Nói chung lả 3 từ của chú nói trong câu đó "sợ", "làm phiền", "bà" từ nào cũng là từ mà chị đây nghe xong là chị bị turned off ngay. Trai mà kêu chị là "bà" là chị không ưa rồi. Trai mà "sợ" thì thì cũng không ưa nốt. Mà sợ chuyện gì kia chứ, "sợ làm phiền chị" là chị chán hẳn. Cũng câu đó mà bảo là "do tớ không muốn làm phiền cậu" thì đỡ chuối hẳn đi, nhưng vẫn rất chuối. Đến đoạn thằng gặp thằng người yêu cũ, chú lại bảo ******* điện cho thằng kia đi. Chú đơ à? Rồi thêm đoạn cố đấm ăn xôi 20/10 thì quả là mất mặt. Tất cả nói lên một điều là: Chú là đứa chưa kịp lớn, nhu nhược và lúc nào cũng SỢ. Sợ thằng người yêu cũ, sợ em kia hơn sợ cọp. Thử hỏi gái nào nó ưa được chú?

Chị trước giờ toàn quen trai cá tính mạnh, cực kỳ nóng nảy cho nên đối với chị thì chú thuộc dạng quá yếu đuối/nhu nhược. Còn làm sao trị được bệnh của chú? Chị biết là chú sống 10 năm nữa thì chắc lúc đó sẽ khỏi bệnh. Còn bây giờ kêu chữa cấp tốc thì chắc là phải kêu chú quen em nào bán bia hay gì đấy, để em ấy dẫn chú vào đời, dẫn chú đi ăn chơi sa đọa thì may ra chú biết mùi đời rồi chú sẽ thay đổi. Chỉ sợ dạng yếu bóng vía như chú mà vướng vào các em ấy thì lại không rút ra được thì lại khổ đời chú.
    Nói chung là bố mẹ bảo bọc quá, không ra đời thành ra nó thế đấy em trai ạ. Người ta bảo "good guys end last" là vậy đấy chú ạ. Mà trường hợp của chú, thì chắc là chị sửa câu đó lại thành "dumb guys end last" cho nó sát thực tế hơn.
  8. knight2410

@grasshoper: Cảm ơn chị !
    Nhưng túm lại là em có nên tặng quà nữa không hả các bác ? [:D]
  9. knight2410

Cảm ơn các bác! Có vẻ như tất cả đều chống lại mình, ngay cả bản thân mình =((