1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nắng buồn hơn mưa

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi hulkie, 10/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hulkie

hulkie Thành viên mới

Nắng buồn hơn mưa

Xuất xứ câu nói "nắng buồn hơn mưa" của ns TCS trong trường hợp hoặc trong bài viết nào? Xin các bạn giúp đỡ.

Cám ơn.
  2. ngongochanchan

ngongochanchan Thành viên mới

Vào google seach ra thì có lẽ là bài này bạn ạ Mưa Hồng chăng
    http://www.suutap.com/trinhcongson/default.asp?id=627&muc=0
  3. hulkie

hulkie Thành viên mới

Cám ơn bạn đã cho đường Link... Mình đã đọc qua bài ấy của cô KL viết rồi.... Mình muốn tìm bài gốc hoặc lời giải thích cho câu nói ấy của chính ns TCS thôi...
  4. tuongvi36

tuongvi36 Thành viên mới

Theo như tớ biết thì câu đó có trong bài phỏng vấn bác Trịnh. Tôi là tên hát rong hát về những Giấc Mơ Ðời hư ảo. Do Diễm Chi thực hiện. http://www.hoiquannhactrinh.info/articles/100/1/Toi-la-ten-hat-rong-hat-v-nhng-Gic-M-Di-h-o/Page1.html
    Vì là bài phỏng vấn khá dài, tớ chỉ trích cái đoạn có câu nói đó:
    TCS: Ai cũng biết cuộc sống đầy bi kịch. Ngay cả những người giàu có nhất cũng có những bi kịch riêng. Nhưng tôi không bao giờ nghĩ đến cái xấu, mà chỉ nghĩ đến những cái tốt của con người. Tôi không bao giờ "thắc mắc" về ý đồ của người đến với tôi hay người bỏ tôi mà đi cho dù họ đi hay đến. Ðến thì vui, đi thì buồn. Tôi chẳng hề một thoáng nghi ngờ về tình cảm của người đi kẻ đến. Tôi cũng không oán giận ai. Tôi thanh thản với sự cô đơn của mình. Hiện nay, mỗi ngày tôi ngồi trong phòng uống rượu và nhìn nắng từ sáng đến chiều tối. Nắng cũng giống như đời người: có bình minh, chiều tà, hoàng hôn. Ngày xưa tôi vẫn nghĩ: mưa buồn. Bây giờ tôi mới biết nắng còn buồn hơn mưa. Trong tương lai tôi sẽ viết về nắng nhiều hơn mưa.
    Uki chưa bạn?
  5. hulkie

hulkie Thành viên mới

Cám ơn bạn TuongVi rất nhiều... Đây chính là những gì tôi muốn tìm. Chúc bạn vui.
    Được hulkie sửa chữa / chuyển vào 09:30 ngày 07/11/2009