1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năng Lượng Sinh Học (Bioenergy) - nhìn từ một hướng khác.

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi TRANTHIENNHAN, 08/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NGUYENVBANG

NGUYENVBANG Thành viên mới

Các bác học nhân điện cho em hỏi:
    - Tai sao nói lấy ý dẫn khí mà khi mình phát năng lượng sang bệnh nhân thì khí của bệnh nhân lại chạy sang mình?
    - Khi chữa bệnh từ xa thì nên dùng luân xa nào là tốt nhất (tôi đã dùng LX6,7,16 nhưng chưa phân biệt dược hiệu quả)
    - Chữ từ xa thì tác dụng so với chữa trực tiếp như thế nào?
  2. cuonphong

cuonphong Thành viên mới

hỏi vậy ai mà biết, vì vô hình mà, cái chính là có lành bệnh không?
    chữa từ xa thì dùng, lx 2,3,4,5,6,7. cao nhân thì dùng luôn lx1.
  3. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Nh nghe có vẻ bạn học NĐ bên thầy NĐPhư hả ?
    Mình đang ở cấp bèo nhèo nhất, nên biết rằng 1 tay đẩy còn 1 tay hút, nên chữa bệnh kiểu gì cũng dính vào 1 ít trược. Điều quan trọng là nó vào và ra ngay hay là ở lại, nó là gì và cách nào để xả trược ?
    Kinh nghiệm "dính trược" thì ai thực hành cũng có chút ít.
    Thực ra, đi chữa bệnh để gánh trược của ng khác là một hình thức bố thí Balamật: thí thân, thí tài, thí vô uý. Mà bố thí kiểu gì chả mất trong nhà một ít ?
    Mình nghe chữa từ xa cũng phát ...thèm, nhưng nghe mấy huynh đi trước bảo rằng "chưa đủ sức" nên ko dám hỏi.
    Nghe đồn là lãnh trược khá nhiều.
  4. NGUYENVBANG

Mình học thầy Tiệp,Thầy Tiệp học thầy Hiệp, Thầy Hiệp hình như học thầy Thành ở Sài gòn thì phải.
    Lần chữa bệnh mà khí chạy vào mình rõ nhất là một lần vào bệnh viện Bạch Mai thăm người bị tai nạn xe máy. Thấy họ bị rét run cầm cập, mình một tay ôm gan bàn chân, một tay đặt ở rốn, cả hai tay cùng đẩy, có một luồng khí lạnh từ gan bàn chân người bệnh từ từ đi lên theo tay mình, nhưng từ sườn thì nó đi rất nhanh ra toàn thân. khí lạnh đi rõ như ta uống nước đá vậy nhưng chậm. mình cố gắng đẩy cứ tưởng sẽ đẩy ra nhưng nó vẫn đi lên. Lần đầu bị như thế mình cũng sợ, định rút tay ra nhưng nghĩ nếu khí lạnh sang mình thì người bệnh đỡ lanh nên mình cố. Toàn thân mình bên trong như bị bỏ trong tủ lạnh. Nhưng khi ra khỏi phòng khoảng 70m thì không thấy lạnh nữa. Như vậy mình lấy ý đẩy ra mà khí vẫn cứ chạy ngược vào.
    Mình cũng chỉ học đến lớp 3, xin học lớp 4 tổ chưa cho (có thể kiếp trước mình hỗn láo nên tổ ko cho học lên). Việc chữa từ xa trước mình ko tin mình có thể chữa, nhưng thử cái thấy được, cự ly thì trong nước mình là ổn. mới đầu mình có thử dùng LX7 nhưng mệt lắm nên phải dùng LX6. Bây giờ dùng LX7 cũng ko việc gì nhưng chưa rõ hiệu quả của nó. Thầy bảo chữa từ xa thì ko rút giò được
  5. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Thầy Thành là ng Công Giáo đúng ko ? cao, mặt rỗ như mụn. Thầy Thành có quyền giảng huấn lớp 3-4.
    triệu chứng lạnh bàn tay là dấu hiệu bệnh này nặng, quá tầm chữa (chắc tại mình trình còm, có 8 dấu hiệu báo bệnh...quá sức và 5 bệnh hỏng cho chữa !)
  6. NGUYENVBANG

Hôm thầy Hiệp nói về chuyên này em đến muộn lại ngồi ngoài nên nghe loáng thoáng ko biết có đúng ko.
    Bên này học đến lớp 3 thì cho chữa hết, không cấm bệnh nào. Em chỉ không chữa bệnh khi nào lại gần thấy ớn ớn. Nói chung em còn ỷ lại vào tâm, số, cúng nữa, nên dám liều
  7. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Vậy là bạn học chương trình giống mình.
    Mình học từ chú Sang. Lớp 3 cho chữa hết, nhưng tập tới 60ph 1ngày, và hình như là phải cố gắng ăn chay nữa, hình như cấp này tập luyện có khác cấp 2, tức là ko thấy hình tướng mà tập mọi lúc mọi nơi ?
  8. NGUYENVBANG

Để tiết kiệm thời gian bên này cho phép thiền định, tức là làm gì cũng thiền được, kể cả đi trên xe máy. tuy nhiên hiệu quả không cao.
    Bên này không yêu cầu ăn chay, nhưng nếu thiền tốt thì việc ăn chay rất dễ dàng, mình đã thử nhưng bị tụt cân nên lại thôi. Ông thầy của mình bảo khi đã học lớp cao cấp ở Lâm Đồng xong thì không ai ăn mặn được, hai vợ chồng phải có nồi niêu, bát đũa riêng không dùng chung với con cái được. Em không được học về thiên la địa võng không biết nó như thế nào, các bác hướng dẫn em dùng thử xem sao
  9. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Em muốn hỏi về các loại trường lực, có ai biết xin giải thích giùm:
    1. Trường báo bệnh
    2. Trường khai mở luân xa, cảm giác ra sao ?
    3. Trường báo vong.
  10. Chakra

Chakra Thành viên mới

Gửi bác NGUYENVBANG:
    - Để biết chữa bệnh từ xa nên dùng luân xa nào cho hiệu quả nhất, thì cần ôn lại một số kiến thức cơ bản như sau: trong các loại "lực" thì tâm lực là mạnh nhất (tâm lực có thể dời non lấp biển, nhìn mấy ông vua là rõ... hehe).
    - Tâm lực phát ra từ luân xa 4. Vì vậy bác nên dùng luân xa 4 để phát "lực" hỗ trợ người khác. Nói nôm na bình dân là: phát tâm giúp người đó, hoặc phát tâm cầu các đấng thiêng liêng ban lực gia trì giúp người đó. Kinh nghiệm cá nhân tôi thì dùng lx4 sẽ "hiệu quả" hơn rất nhiều so với dùng lx6 như lý thuyết được dạy.
    - Về việc chữa bệnh gặp các tình huống lo sợ: sợ thì không làm, đã làm thì không sợ bác nhé. Vừa làm mà vừa... sợ là "kẹt" đó ;)
    - Nếu bác học lớp 3, thì đã có thể chữa bệnh từ xa. Làm riết quen thì sẽ dụng được pháp như ý - lúc đó chỉ "phát tâm" là đủ. Mà muốn tập được pháp như ý thì như tôi nói ở trên: tập lx4 nhiều lên, càng nhiều càng tốt. Cái này cũng là một bí mật mà chỉ được hướng dẫn ở những lớp giảng huấn sau này.
    Gửi bác TRANTHIENNHAN:
    - Muốn nghe trường lực mở lx thì chịu khó thi hành pháp... cò, rồi tham gia mấy buổi mở lớp để "nghe" nhiều là Nhân phát hiện được ngay. Cũng hay lắm!!! ;)